หยุดจ่ายมาได้ 4 เดือนแล้วคะ ได้รับความสำเร็จจากยูแมะพลัส แล้ว มีเรื่องพรอมิสอยากปรึกษาคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94679 โดย LionZa
มันจะส่งอะไรมามันก็พูดไปเรือยครับ มันจะมีสิทธิ์อะไรมายึดเงินในบัญชีของเราครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94680 โดย LionZa
พร้อมมิตร จากประสพการณ์พี่สาว ยอมความหน้าศาลให้ผ่อน 0% ยอดเงิน 60,000 บาท ให้ผ่อนเดือนละ 1000 บ. และเว้นไว้ 2-3 เดือนแรกยังไม่ได้เริ่มจ่าย จนกว่าจะหมดครับ สำหรับบางที่คุณอาจต้องทำแบบนี้ไปก่อน พอผ่อนได้สัก 6 เดือน คุณค่อยโทรไปตามขอส่วนลดดูอีกทีก็ แฮร์คัด ได้ครับ :laughing: :laughing:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94684 โดย Noolek9828

LionZa เขียน: พร้อมมิตร จากประสพการณ์พี่สาว ยอมความหน้าศาลให้ผ่อน 0% ยอดเงิน 60,000 บาท ให้ผ่อนเดือนละ 1000 บ. และเว้นไว้ 2-3 เดือนแรกยังไม่ได้เริ่มจ่าย จนกว่าจะหมดครับ สำหรับบางที่คุณอาจต้องทำแบบนี้ไปก่อน พอผ่อนได้สัก 6 เดือน คุณค่อยโทรไปตามขอส่วนลดดูอีกทีก็ แฮร์คัด ได้ครับ :laughing: :laughing:

ขอบคุณนะคะ ตอนแรกลังเลว่าจะโทรไปหาพรอมิสดีมั้ย ไม่อยากไปขึ้นศาล แต่ก้อยังไม่มีเงินก้อนจ่ายทั้งหมดอยู่ดี คะ คงต้องรอไปศาลแล้วเซ็นยอมความหน้าศาลรอผ่อน 0% ก้อยังดีคะ แต่กลัวว่าจะต้องจ่ายค่าทนายความด้วย นี่สิคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94711 โดย เหมียวยิ้มสู้

Noolek9828 เขียน: สวัสดีคะ ติดตามกลุ่มมาได้หลายเดือนแล้วนะคะ และได้ทำตามคำแนะนำของกลุ่มจนตอนนี้ประสบความสำเร็จมาแล้ว 1 บ้ตร คือ บัตร ยูแมะพลัส จากยอด 52000 บาท ได้แฮร์คัท ที่ ยอด 10,000 บาท จ่ายครั้งเดียวระยะเวลาที่หยุด 4 เดือน แต่คือด้วยความที่มีค่อนข้างหลายบัตร สองคนกับสามี เลยมีเรื่องอยากจะสอบถามคะ
บัตรพรอมิส ยอด เงินต้น 58,368.99 บาท ดอกเบี้ยหลังจากที่หยุดมาได้ 3 เดือน 6,017 บาท ล่าสุด

ทางเจ้าหนี้โทรมาเสนอ การประนอมหนี้โดยให้แบ่งจ่าย เป็นงวด งวดละ 1,100 บาท 58 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย
ที่นี่มีเรื่องอยากสอบถามว่า เงื่อนไขนี้น่าสนใจมั้ยคะ เพราะว่าเท่าที่ศึกษามายังไม่เคยเห็นใครได้แฮร์คัทของ
พรอมิสเลย แล้วถ้าเรารอให้ฟ้องศาล แล้วเราตกลงจ่ายเราจะมีดอกเบี้ยมั้ยคะ เพราะตอนนี้กำลัง ลังเลคะว่าจะเอายังไงดี เคยถามทางพรอมิส เค้าแจ้งว่าไม่มีส่วนลดเงินต้นมีแต่ส่วนลดดอกเบี้ยครึ่งหนึ่งคะ

มำไมยูเม่บดเยอะจังคะไวด้วย ของเรา 6เดือนแล้ว ยอด 80k ยังลดให้เราแค่ 40k เองค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95063 โดย Noolek9828
ของเรา กสิกร ยอดหยุด 90,000 ตอนนี้ พุ่งไปที่ 98,000 บาท หยุด ตั้งแต่ วันที่ 5/01/60 มีเสนอ รอบแรก มาที่ 80,000 บาท วันนี้ล่าสุดเสนอมาที่ 65,000 บาท จากบริษัท เดอะพรีเมี่ยม เจ้าหน้าที่ถามว่ามีเงินสดอยู่ในมือเท่าไหร่ ให้แจ้งเค้า เค้าจะขอส่วนลดเพิ่มให้ สัก 50000 - 55000 บาทไหวมั้ย เราเลยบอกว่าขอเวลา สอบถามที่บ้านและหาเงินก่อนเพราะตอนนี้ยังไม่มี คะ จะติดต่อกลับไป คือตอนนี้เรายังไม่มีถ้ามีก้อไม่ถึง อยากสอบถามคะว่า เราควรรออีกดีมั้ยคะ จะได้เยอะกว่านี้มั้ยคะ หรือจะต่อรองไปเลย ว่าเรามีแค่ 30,000 เค้าจะให้เรามั้ยคะ ขอบคุณคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95143 โดย Oumnaka
สวัสดีค่ะ ขอถามหน่อยคะเป็นลูกค้าพรอมิสเหมือนกัน กำลังหยุดจ่ายของพรอมิสอยู่ คืออยากรู้นะคะว่าหยุดจ่ายประมาณกี่เดือนค่ะถึงได้หมายศาล

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95444 โดย Noolek9828

Oumnaka เขียน: สวัสดีค่ะ ขอถามหน่อยคะเป็นลูกค้าพรอมิสเหมือนกัน กำลังหยุดจ่ายของพรอมิสอยู่ คืออยากรู้นะคะว่าหยุดจ่ายประมาณกี่เดือนค่ะถึงได้หมายศาล

หยุดประมาณ 6-7 เดือนคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95445 โดย Noolek9828
ตอนนี้ค่อนข้างเครียดเลยคะ ทางเดอะพรีเมียม บริษัททวงหนี้ของธ.กสิกร จากตอนแรกตกลงส่วนลดกันได้ที่ 35,000 บาท แล้วให้เราส่งภาระหนี้ไปให้ เราก้อส่งไปแล้ว ที่นี้ โทรมาแจ้งว่า ไม่ผ่าน ทางธนาคารไม่อนุมัติ ที่ยอด 35,000 บาท ที่นี่เราควรทำยังไงดีคะ รอต่อไป หรือ ยังไงดี คือเราจะยังสามารถขอส่วนลดได้อีกมั้ย แล้วเราจะได้ยอดจ่ายเท่าเดิมคือ 35,000 หรือเราต้องจ่ายมากขึ้นกว่าเดิมคะ เพราะครั้งแรกไม่ผ่านแล้ว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95446 โดย Noolek9828

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95449 โดย jackTs

Noolek9828 เขียน: ตอนนี้ค่อนข้างเครียดเลยคะ ทางเดอะพรีเมียม บริษัททวงหนี้ของธ.กสิกร จากตอนแรกตกลงส่วนลดกันได้ที่ 35,000 บาท แล้วให้เราส่งภาระหนี้ไปให้ เราก้อส่งไปแล้ว ที่นี้ โทรมาแจ้งว่า ไม่ผ่าน ทางธนาคารไม่อนุมัติ ที่ยอด 35,000 บาท ที่นี่เราควรทำยังไงดีคะ รอต่อไป หรือ ยังไงดี คือเราจะยังสามารถขอส่วนลดได้อีกมั้ย แล้วเราจะได้ยอดจ่ายเท่าเดิมคือ 35,000 หรือเราต้องจ่ายมากขึ้นกว่าเดิมคะ เพราะครั้งแรกไม่ผ่านแล้ว

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95450 โดย Noolek9828
ขอบคุณคะ คุณนกกระจอกเทศ

ตอนส่งเอกสารให้ทางเจ้าหนี้าเรา ขีดคล่อมเอกสารไปทั้งหมดแล้วคะ งั้นก้ออาจจะเป็นไปได้ว่า จากการส่งเอกสารขอส่วนลดครั้งนี้ แล้ว ไม่อนุมัติ เราก้ออาจจะโดนฟ้องเร็วขึ้นใช่มั้ยคะ เค้าจะเสนอส่วนลดมาอีกมั้ยคะ เพราะทางเจ้าหน้าที่แจ้งเราว่า ถ้ามีเรามีเงินก้อนแล้วให้ติดต่่อกลับไปคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95781 โดย atcharos

Noolek9828 เขียน: คะ ก็คิดว่าหนักเหมือนกันคะนานมาก แต่ถ้าจะจ่ายเยอะกว่านั้นเวลาก็สั่นลง แต่ก็กลัวส่งไม่ไหวอีก คือเลยไม่รู้ว่าจะตัดสินใจยังไงดี
จะเล่าเรื่องของยูแมะนะคะ ช่วงแรกที่หยุดโทรมา สามถึงสี่เวลาเช้ากลางวันเย็นก่อนนอนกันเลยทีเดียว
พยามยามรับทุกสาย ยกเว้นไม่ไหวจริงๆ บอกว่าไม่มีคะ เงินไม่พอที่บ้านติดปัญหา ผลัดไปก่อนเรื่อยๆ ศึกษาข้อมูลจากเว็บเยอะๆคะช่วยเราได้มากเลย ในใจรับแบบไม่มีความกลัวอะคะ คิดแต่ว่าต้องสู้ๆ คนอื่นได้ เราก้อต้องได้คะแฮร์คัท มีวีนแตกใส่เหมือนกันนะคะบ้างครั้ง พอเราวีนไปครั้งหนึ่งนางจะเงียบไปเป็น อาทิตย์เลยคะ ได้ส่วนลดตั้งแต่เดือนที่สองที่หยุดแล้วคะ เสนอมาที่ 25,000 บาทแบ่งจ่าย 5 งวด แต่เราบอกว่าขอไปปรึกษาที่บ้านก่อน เพราะลำพังเงินเดือนตอนนี้ไม่พอจ่ายแน่นอนคะ เค้าเลยบอกว่าจะโทรมาฟังคำตอบถัดจากนั้นไปหนึ่งอาทิยต์พอโทรมาเราบอกว่าไม่ไหวคะ ที่บ้านจะช่วยได้ 15,000 บาท ทางบริษัทบอกว่าเยอะเกินไปให้ไม่ได้แล้ว แล้วเราจะไม่ได้ส่วนลดอีก เราก้อเลยบอกคะยอมรับสภาพคะ ผ่านไปอีกสองเดือนก้อรับสายกันมาเรื่อยๆ นางก้อโทรมาเสนอส่วนลดอีกรอบที่ โดยให้เราที่ 15,000 บาท แบ่งจ่าย 5 งวด ตอนนั้นนะคะ เราต้องบอกก่อนว่าเราหยุดของสามีด้วยยอดเท่าๆกัน แล้วเป็นโชคดีของเราที่สามีรับโทรศัพท์ตอนเช้า ต่อรองได้ ที่ 10,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด เราเค้าโทรมาตอนเที่ยง เราเลยบอกว่าขอปรึกษาที่บ้านก่อน ให้โทรเข้ามาอีกที่ 4 โมงเย็น ตอนเย็น เราเลยขอต่อรองไปว่า ขอปิดงวดเดียว ด้วยยอด 10,000 บาทคะ นางบอกว่าขอเอาถามหัวหน้าให้ สรุปก้อเลยได้ปิดวันนั้นเลย 10,000 บาท งวดเดียว โดยให้เราไปเอาเอกสาร แฮร์คัท ที่สาขาเลย และทำจ่ายทันทีคะ

ขอปรึกษาหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าที่เค้าเสนอส่วนลดมาเนี่ยตอนเข้ารอบบิลที่สองหรือว่าใกล้หมดรอบบิลที่สองคะ คือของเราเป็นหนี้ยูเมะอยู่ 75,000 บาท เพิ่งหยุดจ่ายเดือนก.ค.60 เป็นเดือนแรกค่ะ ตอนนี้จะเข้ารอบบิลที่สองแระ ทางเจ้าหน้าที่โทรมากระหน่ำมาก วันละสี่ห้ารอบ บอกว่ายังไม่พร้อมชำระก็ไม่ฟังยืนยันให้จ่ายให้ได้ เครียดมากเลยค่ะ มีโทรไปหาแม่เราด้วยนะคะ ยังไงก็จะอดทนต่อไปค่ะ จะต้องปลดหนี้อย่างคุณให้ได้ หวังว่าจะได้ส่วนลดดี ๆ อย่างนี้บ้างนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96765 โดย Noolek9828
หลังจากที่หายไปซะนาน กสิกรเมือเดือน ก.ค. มีเสนอส่วนลดมาอีกแต่เปลี่ยนบริษัททวงหนี้ เราก้อขอส่วนลด ไปที่ 32000 บาท แต่ไม่ผ่านอีกแล้ว ตอนนี้เลยกลายเป็นว่ากสิกรไม่ผ่านสองครั้งแล้ว เดือน ส.ค.ที่ผ่านมาไม่มีการโทรมาและไม่มีการเสนอส่วนลดหรือทวงหนี้จากเจ้าหนี้เลยเงียบสนิท ตอนนี้กำลังแอบกลัวว่าจะมีหมายศาลมาเลยที่เดียวหรือเปล่า เราขอไป 32000 ทางธนาคารแจ้งว่ามันเยอะไป ลดให้ได้ที่ 45000 บาท คือ 50% ของเงินต้น แล้วตอนนี้ใกล้จะครบ 1 ปีแล้ว เราหยุดจ่ายเดือนแรก เดือนมกราคม ใกล้จะครบปีแล้วกลัวว่าธนาคารจะฟ้องเลย ถ้าเรามีเงินครบ 45000 บาท เราสามารถโทรไปขอส่วนลดจากธนาคารได้ไหมคะ
แล้วถ้าฟ้องแล้วเราสามารถตกลงขอส่วนลดจ่ายก้อนเดียวที่ศาลได้มั้ยคะ รบกวนหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96813 โดย patcha.care
ได้แฮร์คัทของยูเมะ ได้ลดเยอะมากเลยค่ะ ช่วยบอกวิธีหน่อยได้มั้ย แล้วโดนฟ้องศาลก่อนรึป่าวค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายของยูเมะแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96815 โดย jackTs

Noolek9828 เขียน: หลังจากที่หายไปซะนาน กสิกรเมือเดือน ก.ค. มีเสนอส่วนลดมาอีกแต่เปลี่ยนบริษัททวงหนี้ เราก้อขอส่วนลด ไปที่ 32000 บาท แต่ไม่ผ่านอีกแล้ว ตอนนี้เลยกลายเป็นว่ากสิกรไม่ผ่านสองครั้งแล้ว เดือน ส.ค.ที่ผ่านมาไม่มีการโทรมาและไม่มีการเสนอส่วนลดหรือทวงหนี้จากเจ้าหนี้เลยเงียบสนิท ตอนนี้กำลังแอบกลัวว่าจะมีหมายศาลมาเลยที่เดียวหรือเปล่า เราขอไป 32000 ทางธนาคารแจ้งว่ามันเยอะไป ลดให้ได้ที่ 45000 บาท คือ 50% ของเงินต้น แล้วตอนนี้ใกล้จะครบ 1 ปีแล้ว เราหยุดจ่ายเดือนแรก เดือนมกราคม ใกล้จะครบปีแล้วกลัวว่าธนาคารจะฟ้องเลย ถ้าเรามีเงินครบ 45000 บาท เราสามารถโทรไปขอส่วนลดจากธนาคารได้ไหมคะ
แล้วถ้าฟ้องแล้วเราสามารถตกลงขอส่วนลดจ่ายก้อนเดียวที่ศาลได้มั้ยคะ รบกวนหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ

ไม่เคยมีใครที่ได้รับส่วนลดจากกสิกร เกินกว่า 50% (เกินกว่าครึ่งหนึ่ง)เลยครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Noolek9828

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96816 โดย Noolek9828
ขอบคุณมากคะคุณนกกระจอกเทศ งั้นถ้าเราเก็บเงินได้ถึง 50 % แล้ว เราสามารถโทรไปเจรจาขอแฮร์คัทได้มั้ยคะหรือต้องรอเค้าติดต่อกลับมาเอง คือกลัวว่ามันจะฟ้องเลยเพราะใกล้ครบปีแล้ว แล้วถ้าขึ้นศาลยังสามารถเจรจาจ่ายทั้งก้อนได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96817 โดย Noolek9828

patcha.care เขียน: ได้แฮร์คัทของยูเมะ ได้ลดเยอะมากเลยค่ะ ช่วยบอกวิธีหน่อยได้มั้ย แล้วโดนฟ้องศาลก่อนรึป่าวค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายของยูเมะแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ยังไม่โดนฟ้องนะคะ คือเรารับสายทุกสายของเจ้าหนี้ ต่อรองเรื่อยๆ ทางยูเมะเสนอให้ผ่อนเราเลยเจราขอจ่ายแค่งวดเดียวกันะ เลยได้ส่วนลดนั้นมา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96968 โดย tommancity
วันนี้ 19/9/60 เสนอส่วนลดมาให้ผมพิจารณาแล้วครับ หยุดไป2รอบบิลกะอีก1วันจากยอด 42,000บาทลดเหลือ22,000บาท. แต่ผมยังไม่รับครับพนักงานจะติดต่อกับมาใหม่อีกทีหนึ่ง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97113 โดย Tyliew
ดีจังเลยค่ะ ได้รับส่วนลดจากยูเมะ เยอะเลย ไม่รู้ว่าจะโชคดีแบบคุณรึเปล่า ตอนนี้ก็หยุดได้ 1 รอบบิลแล้ว รอลุ้นว่า รอบบิลที่ 2 จะมีข้อเสนอมาให้รึเปล่า หวังว่าจะโชคดีเหมือนคุณ (o_O)

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97155 โดย krizchanok

Noolek9828 เขียน: มีเรื่องอยากปรึกษาคะ วันนี้ได้รับหมายศาลของ พรอมืส แล้ว ตื่นเต้นและกลัวมากคะ เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย เราต้องสู้คดีมั้ยคะ หรือจะต้องพูดยังไงดี ให้เค้าเห็นใจเรา แล้วเราต้องเสียค่าทนายกับค่าธรรมเนียมศาลด้วยใช่มั้ยคะ ยอดฟ้อง 67,774 บาท เงินต้น 58,000 :cry2:

สอบถามหน่อยค่ะ จากที่ไปขึ้นศาลพรอมิส เป็นยังไงบ้างคะ เค้าให้จ่ายยังไง รบกวนช่วนเล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.754 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena