รบกวนสอบถามสมาชิกทุกท่านที่เพิ่งทำการปิดบัตร ภายใน 3 เดือนแรกของปีนี้

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93199 โดย serina
:shy:
ปัจจุบันจะทำการปิด citi corp แต่ จนท ให้ส่งบัตรประชาชน และเขียนคำร้องขอลดหนี้ว่าจะจ่ายเท่านี้ และแสดงภาระหนี้ทั้งหมดที่มีเพื่อขออนุมัติ อยากทราบว่าปัจจุบันทำแบบนี้เหรอครับ มีใครที่เขียนบ้าง ผมไม่เคยเจอ เพิ่งจะเจอแบบนี้ หรือเป็นระบบใหม่? ขอบคุณมากครับ

แต่ถ้าเขียนไปแล้ว bank ไม่ลดหนี้ให้ตามที่เขียน ก็แปลว่าเขาก็รู้ข้อมูลทุกอย่างของเรา? ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93205 โดย jackTs
.
คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93208 โดย serina
ขอบคุณมากครับ คุณนกกระจอกเทศ ผมเองคนที่เคยโทรไปปรึกษาตอนดึกๆเมื่อ 4 เดือนก่อน

จบกัน ส่งเอกสารบัตรไปขอลดหนี้ แต่ยังไม่ได้แสดงหนี้ที่มี แต่ทำให้มันรู้แล้วว่า ที่อยู่สมัครกับปัจจุบันไม่ตรงกับที่สมัครไว้ :cry2:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93227 โดย siratirange
ได้ผลเป็นอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยน่ะค่ะ

serina เขียน: ขอบคุณมากครับ คุณนกกระจอกเทศ ผมเองคนที่เคยโทรไปปรึกษาตอนดึกๆเมื่อ 4 เดือนก่อน

จบกัน ส่งเอกสารบัตรไปขอลดหนี้ แต่ยังไม่ได้แสดงหนี้ที่มี แต่ทำให้มันรู้แล้วว่า ที่อยู่สมัครกับปัจจุบันไม่ตรงกับที่สมัครไว้ :cry2:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93230 โดย serina
ไม่ได้ผลครับ
คือตอนแรกคนที่คุยเสนอลดมาให้ 50% เขาบอกว่าให้ ถ่ายสำเนาบัตร ปชช และเขียนรายละเอียดหนี้ทั้งหมด เขาจะทำเรื่องอนุมัติให้ แต่ผมไม่ได้เขียน เขียนแค่ขอจ่ายจำนวนเท่านี้เนื่องจากอะไร ไม่ได้แสดงยอดหนี้ทั้งหมดให้เขาดู
เพราะผมกลัวว่าเขาจะหลอกขอข้อมูล ถ้าเกิดผมส่งทุกอย่างให้ ยอดหนี้ทั้งหมดที่มีแต่เขาไม่อนุมัติ ก็แปลว่าเขาได้ข้อมูลทุกอย่างไปฟรีๆ ผมก็ไม่รู้จะมีผลอะไรไหมแต่ไม่ได้ให้ไป สรุปอีก 2 วันโทรมาแจ้ง เรียกอีกคนมาคุยบอกลดให้แค่นี้ ประมาณ 20% และบอกผมว่าคุณไม่ได้แสดงยอดหนี้ว่าเดือดร้อนจริงไหม

ตอนนี้ผมก็มืดเหมือนกันมีเงินจ่ายถ้าลดให้สัก 40% แต่ก็ยังไม่ลดให้เกรงว่าขึ้นศาลจะแย่ ปรึกษาแทบทุกคนที่ปรึกษาได้ละ :cry2:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93231 โดย siratirange
เข้สยอกให้เราส่งไปเหมือนกันค่ะแต่ก็ไม่ได้ส่งเพราะกลัวโดนหลอก นี่เข้ารอบบิลที่6แล้ว กลุ้มมากๆ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93239 โดย Rasitayee
จริง ๆ แล้วส่งได้ค่ะ เราทุกเคสเราก็ส่งไปให้ค่ะ แสดงให้เห็นว่าถ้าคุณไม่ลดให้ เจ้าอื่นก็เสนอลด ประมาณว่าใคร
ลดก่อนก็จ่ายก่อน เราส่งไปได้ทุกเคส บางเคสปิดไปแล้ว เรายังย้อมแมวส่งไปเลย ประมาณว่ามีอีกเยอะนะหนี้ฉันนะ อย่ากังวลค่ะ ลดมาเยอะๆ ให้รีบปิดเลยค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93244 โดย serina
ถ้าเขียนอย่างเดียวก็คงโอเคครับ แต่เขาจะเอาใบแจ้งหนี้ด้วย ปัญหาคือมันยังมีบางอันที่ผมต้องจ่ายอยู่ ผมกลัวว่าเขาจะถามอีกทำไมอันพวกนี้จ่ายอยู่ทำไมของเขาถึงหยุด คุณอาจจะคิดว่าทำไมไม่หยุดให้หมดจะได้เก็บเงินทัน เคสของผมหยุดหมดไม่ได้ครับเก็บเงินยังไงก็ไม่ทันครับ เพราะรวมหนี้ค่อนข้างสูง แต่มีเงินเก็บอยู่แล้ว (เงินที่เตรียมจ่ายคือเงินเก็บล้วนๆ :เฮ้อ: ) ตอนถามที่ปรึกษาในเวปนี้เขายังตกใจจะหาเงินจากไหนมาจ่ายทันก่อนฟ้องศาล ผมก็เลยทยอยปิดทีละ 2 ตัว

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93278 โดย saeng
ของผมกะซิตี้ก็เขียนใส่บัตร ปชช. ไป เขาก็ออกใบผ่อนปรนการชำระหนี้กลับมา ตอนนี้ก็ชำระครบแล้ว รอแจ้งหนี้เป็นศูนย์ครับ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93734 โดย serina
ready credit ฟ้องแล้วครับ ยอดฟ้อง 29xxxx ส่วนลดไม่มี อยากได้บัตร ปชช พร้อมเอกสารหนี้ ผมไม่ได้ส่งตอนนี้รับหมายศาลเรียบร้อย ค้างประมาณ 6 เดือน ผมคิดว่าที่เขาไม่ลดเพราะต้นสูงมากและดอกต่ำมาก ที่ผ่านมาเขาแทบไม่ได้ดอกเลย ไม่น่าเกี่ยวกับบัตร ปชช และเอกสารแสดงยอดหนี้ที่มี ระยะเวลา 6 เดือนไม่เคยเสนอส่วนลดใดๆ
ขอเอกสารอย่างเดียว สัปดาห์หน้า update อีกเจ้าครับ
:ลั่ลล้า:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94662 โดย jshop5

serina เขียน: ready credit ฟ้องแล้วครับ ยอดฟ้อง 29xxxx ส่วนลดไม่มี อยากได้บัตร ปชช พร้อมเอกสารหนี้ ผมไม่ได้ส่งตอนนี้รับหมายศาลเรียบร้อย ค้างประมาณ 6 เดือน ผมคิดว่าที่เขาไม่ลดเพราะต้นสูงมากและดอกต่ำมาก ที่ผ่านมาเขาแทบไม่ได้ดอกเลย ไม่น่าเกี่ยวกับบัตร ปชช และเอกสารแสดงยอดหนี้ที่มี ระยะเวลา 6 เดือนไม่เคยเสนอส่วนลดใดๆ
ขอเอกสารอย่างเดียว สัปดาห์หน้า update อีกเจ้าครับ
:ลั่ลล้า:

คุณ serina ช่วย update ข้อมูลด้วยครับ ติดหนี้ ready credit เหมือนกันเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94663 โดย rainy2016
จากประสบการณ์ตัวเอง
-หนี้ citi adv. ตอน h/c ปิดยอด เขาก็ขอเอกสารเหมือนกัน ก็ส่งให้ ทั้ง บัตร ปชช.+สำเนาใบแจ้งหนี้ และในสำเนาบัตร ปชช.ยังเขียนเพิ่มภาระค่าใช้จ่าย หนี้สินนอกระบบ จัดเต็ม..ก็ได้ลดนะ..ส่วนบางท่านที่ไม่ได้ส่งเอกสารภาระหนี้ ส่งแค่บัตรปชช.ใบเดียว อาจเป็นคนทวง คนละคน คนละกลุ่มมั้งค่ะ ? (เดา)...

-อีกเคส มารยู นอกจากสำเนาบัตรปชช.และ เอกสารภาระหนี้ ยังให้เราคัดบูโร ให้ด้วย เสียเวลาจริงๆ ต้องเสียค่ารถ วิ่งไปหาสถานที่คัด+ค่าธรรมเนียมคัดบูโร #สาปส่ง...

(ส่งบัตรปชช.อย่าลืมเขียนคาดให้ชัดเจน ใช้ทำอะไร)

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94707 โดย serina
advanc ปิดไปแล้วครับ โดยที่ไม่ได้ส่งเอกสารตามที่เจ้าหนี้ต้องการ
หนี้ 4 แสน ปิดที่ 2.35 แสน งวดเดียว พูดดีมากๆครับ บอกผมด้วยถ้าจ่ายไม่ไหวจะลดให้อีกครั้งหน้า

ส่วน ready ขึ้นศาลเดือนหน้าครับ ยังไม่ลดให้ครับบอกให้จ่ายเข้าไป หมื่นนึงและยอมความหน้าศาล

**ready บอกว่าคุณมีเงินจ่าย advanc ให้คุณจ่ายเข้ามา**

ขอโทษทีครับ คิดไม่ตกเอายังไงกับ ready เลยไม่ได้เข้ามา update
สุดท้ายมันจะส่งผลกับ uob ผมอีกใบ

ตอนจ่าย ready คือเดือนละ 8xxx ก่อนขึ้นศาลโทรมาจะให้จ่ายเดือนละ 10000 บาท 3 ปี ดอก 0% จะบ้าตาย :vomit:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.493 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena