สมาชิกใหม่กับหนี้ 13 รายการ เกือบๆ ล้าน ขอกำลังใจด้วยนะครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93223 โดย Ice23
นั่งอ่านไปหลายกระทู้ละครับ เลยตัดสินใจหยุดกับหนี้เกือบล้าน
1 บัตรเครดิตธนชาต 47,000 ผ่อนปกติเงินเดือนเข้าแบงค์นี้
2 บัตรกดเงินธนชาต 54,000 ผ่อนปกติเงินเดือนเข้าแบงค์นี้
3 บัตรเครดิตกสิกร 27,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
4 บัตรกดเงิน KTC 29,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
5 บัตรกดเงิน TMB 64,270 1 รอบบิล
6 บัตรเครดิต Tesco 115,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
7 บัตรเครดิต First Choice 51,609 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
8 บัตรเครดิต กรุงศรีวีซ่า 54,325 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
9 บัตรเครดิต UOB 40,000 โอนเป็นเงินสดเข้า บช. เดือน ธค. 59 ไม่ได้ส่งสักงวด 2 รอบบิลละ
10 สินเชื่อ CIMB 70,000
11 สินเชื่อ Standard 158,977 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล ส่งเดือนละ 3000
12 สินเชื่อ City Bank 174,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล ส่งเดือนละ 4000
13 รถยนต์ 6,700 เหลืออีก 30 งวด ผ่อนต่อไป
ยอดคร่าวๆ นะครับ

ตั้งใจเก็บเงินเริ่มที่ต้นเดือนเมษานี้ รอบแรก เพื่อรอๆๆๆ ปิดจ๊อบ
ที่หนักใจคือ สัญญานรกที่ทำไปก่อนหน้านี้ 4 เดือน เข้าไปอ่านกระทู้สัญญานรกแล้วกังวลใจเพราะยอดมันเยอะมาก กลัวไม่ได้ส่วนลด ใครมีประสบการตรงนี้แนะนำด้วยนะครับ.....สู้ๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93224 โดย Ice23
First Choice โทรมาเมื่อบ่ายบอกว่าจะส่งเรื่องให้ฝ่ายกฏหมาย เลยบอกไปว่าครับ ปลายสาบบอกต้องเตรียมเงินไว้ 50000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93225 โดย Kigyakuza
สู้ๆนะคะ เราหยุดรอบนี้เข้ารอบบิลที่ 2 umay+โทรมาบ่อยมาก รับก่อนนะคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93228 โดย Ice23
7 บัตรเครดิต First Choice 55,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
8 บัตรเครดิต กรุงศรีวีซ่า 54,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
11 สินเชื่อ Standard 158,977 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล
12 สินเชื่อ City Bank 174,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล

4 รายการนี้พลาดปรับโครงสร้างหนี้เพื่อลดขั้นต่ำ ขยายเวลาส่ง ใครมีประสบการตรงนี้ แนะนำด้วยนะครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93240 โดย Ice23
Standard โทรมา ให้จ่าย 1 รอบก่อน บอกว่าหาไม่ได้จริง ๆ เค้าบอกต่อว่า เดี๋ยวจะเกิดผลเสียตามมาเพราะบัญชีไม่ปกติ ทำปรับโครงสร้างหนี้ไว้ เราก็ได้แต่ครับๆ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93252 โดย Ice23

Kigyakuza เขียน: สู้ๆนะคะ เราหยุดรอบนี้เข้ารอบบิลที่ 2 umay+โทรมาบ่อยมาก รับก่อนนะคะ

ขอบคุณครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93289 โดย Pheonix
หนี้มากขนาดนี้ ไม่ควรเล่นบทยืดเยื้อ เงินที่เราจ่ายไป ก็เหมือนเลือดในกายเรา จ่ายเข้าไปเท่าไหร่ หนี้ก็ไม่มีวันหมดหรอกครับ การขาดเลือดนานๆ ลำบากแสนสาหัสครับ เมื่อถูกฟ้อง ศาลส่วนใหญ่จะลดดอกเบี้ยให้เหลือ 12% บางศาลมีเมตตา ลดให้เหลือ 10% และตามระเบียบของกรมบังคับคดี อายัดเงินเดือนได้ทีละเจ้าเดียว อายัดเพียง 30% เหลือ 70% ไว้กินไว้ใช้ แค่นี้ลูกหนี้ก็อยู่รอดแล้ว ถ้าอยู่ไม่รอด ไปยื่นคำร้องขอลดเหลือ 15% ถ้าม่ีเหตุผลเพียงพอ รถยนต์ผ่อนส่ง ไม่ใช่รถของเรา เป็นของไฟแนนซ์ท่ี่เราเช่าซื้อ ยึดไม่ได้จนกว่าจะส่งครบ เราไม่ได้รวยพอที่จะจ่ายดอกเบี้ยอันแพงมหาศาลหรอกครับ.

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93305 โดย Ice23

Pheonix เขียน: หนี้มากขนาดนี้ ไม่ควรเล่นบทยืดเยื้อ เงินที่เราจ่ายไป ก็เหมือนเลือดในกายเรา จ่ายเข้าไปเท่าไหร่ หนี้ก็ไม่มีวันหมดหรอกครับ การขาดเลือดนานๆ ลำบากแสนสาหัสครับ เมื่อถูกฟ้อง ศาลส่วนใหญ่จะลดดอกเบี้ยให้เหลือ 12% บางศาลมีเมตตา ลดให้เหลือ 10% และตามระเบียบของกรมบังคับคดี อายัดเงินเดือนได้ทีละเจ้าเดียว อายัดเพียง 30% เหลือ 70% ไว้กินไว้ใช้ แค่นี้ลูกหนี้ก็อยู่รอดแล้ว ถ้าอยู่ไม่รอด ไปยื่นคำร้องขอลดเหลือ 15% ถ้าม่ีเหตุผลเพียงพอ รถยนต์ผ่อนส่ง ไม่ใช่รถของเรา เป็นของไฟแนนซ์ท่ี่เราเช่าซื้อ ยึดไม่ได้จนกว่าจะส่งครบ เราไม่ได้รวยพอที่จะจ่ายดอกเบี้ยอันแพงมหาศาลหรอกครับ.

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล....

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93408 โดย Hippocrite
ทำตารางหนี้ทุกตัว บันทึกรายละเอียดสำคัญๆให้ครบ เช่น วันครบกำหนดในใบแจ้งหนี้ใบแรกที่หยุดจ่าย จำนวนที่เป็นหนี้แยกเงินต้นกับดอกเบี้ย ประเภทบัญชี(บัตรเครดิต, บัตรกดเงิน, สินเขื่อ,....) เพื่อให้ง่ายแก่การตัดสินใจว่าเราควรจ่ายบัญชีไหน และเมื่อแต่ละเจ้าเริ่มเสนอเงื่อนไขก็บันทึกต่อในตารางครับ

เป็น​กำลังใจ​ให้​ครับ​ (^_-)

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93463 โดย Ice23
ช่วงนี้ก็รับโทรศัพท์วนไปก่อน หลายๆ สำนักโทรมาให้พยายามจ่ายเข้าไป 1 งวดก่อน สงสัยใกล้สิ้นเดือน เพราะบางตัวเริ่มเข้ารอบบิลที่ 3 สิ้นเดือนนี้ ส่วนมากจะบอกว่าขอไม่เกินวันนี้ วันพรุ่งนี้ พูดเองเออเองแล้วก็วางไป ผมก็ได้แต่ครับๆ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93659 โดย Ice23

Hippocrite เขียน: ทำตารางหนี้ทุกตัว บันทึกรายละเอียดสำคัญๆให้ครบ เช่น วันครบกำหนดในใบแจ้งหนี้ใบแรกที่หยุดจ่าย จำนวนที่เป็นหนี้แยกเงินต้นกับดอกเบี้ย ประเภทบัญชี(บัตรเครดิต, บัตรกดเงิน, สินเขื่อ,....) เพื่อให้ง่ายแก่การตัดสินใจว่าเราควรจ่ายบัญชีไหน และเมื่อแต่ละเจ้าเริ่มเสนอเงื่อนไขก็บันทึกต่อในตารางครับ

เป็น​กำลังใจ​ให้​ครับ​ (^_-)

ขอบคุณมากครับ ผมอ่านทุกวัน อันไหนลืมที่ปักหมุดก็อ่านซ้ำอีก ช่วงนี้แต่ละเจ้าก็โทรมาให้จ่ายไปก่อน 1 งวด ก็แจ้งไปว่าไม่มียังไม่พร้อม พยายามหาอยู่ รับทุกสาย เพิ่งเก็บเงินของเดือนมีนาคม 60 เป็นเดือนแรกตั้งเป้าที่เดือนละ 20000 ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96057 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
ขอติดตามสัญญานรกของซิตี้แบงค์ด้วยคนค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกัน

ยังไงแจ้งความคืบหน้าบ้างนะคร้า^^
ขอให้หมดหนี้กันทุกคน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97939 โดย Ice23

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน: ขอติดตามสัญญานรกของซิตี้แบงค์ด้วยคนค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกัน

ยังไงแจ้งความคืบหน้าบ้างนะคร้า^^
ขอให้หมดหนี้กันทุกคน

ซิตี้แบงค์โทรมาบ่อยมาก แต่ก็ยังพูดดีไม่มีขู่ เสนอส่วนลดให้ที่ 1 แสนถ้วน ผ่อน 3 เดือน คงยังไม่ไหว เอาไว้ก่อนครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97940 โดย Ice23
บัตรเทสโก้โทรมาแจ้งยอดหนี้อยู่ที่ 130,000 แล้ว ยอดปิดอยู่ที่ 1 แสนถ้วน และแจ้งว่าจะส่งฟ้องให้รอหมายศาล พร้อมกับแจ้งที่อยู่ที่บ้านที่จะส่งไป ก็ทำใจถ้าจะฟ้องจริงๆ

ตอนนี้หนังสือแจ้งหนี้ส่งไปที่บ้านหลายตัวแล้ว พี่ชายดูทุกใบตกใจกับหนี้ บอกไม่เป็นรัยเดี๋ยวเคลียได้..........

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99338 โดย Ice23
มีเรื่องสอบถามครับ ได้รับหมายศาลฉบับแรกของ เฟิสช้อย นัดวันที่ 5 ก.พ. 61 ได้มาประมาณ เดือนกว่าแล้วก็รอไปศาลตามวันนี้ แต่วันนี้ มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าโทรมาจากศาลแขวงที่นัดไว้ ว่าโจทย์ได้มีข้อเสนอให้จ่ายเข้าไปก่อน 2000 เพื่อลดค่าใช้จ่ายในวันไปศาล หรือจะปิดเลยที่ยอดเงินต้น 50,000 บาท ผมก็ได้ตอบไปว่ารอไปที่ศาลทีเดียวเลย แต่ก็ยังมีข้อเสนอว่าสามารถปิดได้ถึงสิ้นเดือนมกราคม 61 เลยอยากทราบว่าเป็นไปได้หรือไม่ครับกรณีแบบนี้ทั้งๆ ที่ส่งฟ้องศาลไปแล้ว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99351 โดย thakorn.r

Ice23 เขียน: First Choice โทรมาเมื่อบ่ายบอกว่าจะส่งเรื่องให้ฝ่ายกฏหมาย เลยบอกไปว่าครับ ปลายสาบบอกต้องเตรียมเงินไว้ 50000

ถ้าทำสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไปแล้ว มันจะกลายเป็นสัญญาที่ถูกกฏหมาย
อัตราดอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อปี หยุดจ่ายโดนฟ้อง ศาลก็ตัดสินให้แพ้คดีอยู่ดี
ที่นี้แหละ จ่ายทั้งตั้น จ่ายทั้งดอก ดอกเบี้ยก็เดินวนไว อูยยยยย

:upset: :upset: :upset: :upset:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99356 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาเป็นกำลังใจ สู้ไปด้วยกันยอดหนี้เยอะเช่นกันคะ ปีใหม่นี้ขอให้หมดหนี้โดยเร็วทุกท่านนะคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99364 โดย Ebumohsu

Ice23 เขียน: 7 บัตรเครดิต First Choice 55,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
8 บัตรเครดิต กรุงศรีวีซ่า 54,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
11 สินเชื่อ Standard 130,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล
12 สินเชื่อ City Bank 130,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล

4 รายการนี้พลาดปรับโครงสร้างหนี้เพื่อลดขั้นต่ำ ขยายเวลาส่ง ใครมีประสบการตรงนี้ แนะนำด้วยนะครับ

หลังจากผมทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ Kbank ไป แล้วหยุดจ่าย5 เดือน ได้เสนอส่วนลดปิด เกือบ 50% ครับ แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบไม่มีผ่อน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99641 โดย Ice23

Ebumohsu เขียน:

Ice23 เขียน: 7 บัตรเครดิต First Choice 55,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
11 สินเชื่อ Standard 130,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล
12 สินเชื่อ City Bank 130,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล

หลังจากผมทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ Kbank ไป แล้วหยุดจ่าย5 เดือน ได้เสนอส่วนลดปิด เกือบ 50% ครับ แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบไม่มีผ่อน

4 ตัวนี้มีเสนอมาแค่ City bank ตัวเดียว First Choice ฟ้องแล้ว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99642 โดย Ice23
วันนี้ 15/1/61 บัตรกสิกรฯ เสนอส่วนลด ณ ยอดปัจจุบัน 31,000 ลดเหลือ 13,500 นัดจ่าย 31/1/61 รอเอกสารส่วนลดมาครับ จนท. ให้ส่งเอกสารคือบัตร ปชช. ได้ทำการลงในเอกสารเรียบร้อยว่า "ใช้สำหรับขอส่วนลดเท่านั้น" และส่งใบแจ้งหนี้ตัวอื่นอีก 1 รายการ คิดว่าไม่น่าจะมีอะไร เพราะใบคำร้องก็เขียนไปว่าขอจ่ายงวดเดียวจบที่ 13,500

3 เดือนก่อนหน้านี้ เสนอส่วนลดที่ 17,500 แต่ตอนนั้นยังไม่ตอบตกลงครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.763 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena