สมาชิกใหม่กับหนี้ 13 รายการ เกือบๆ ล้าน ขอกำลังใจด้วยนะครับ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101157 โดย thakorn.r
เป็นกำลังใจให้นะ โหดโคตร เหนื่อยเนอะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101176 โดย ZZZ

Ice23 เขียน: 6/2/61 หลังจากไปศาลมาของกรุงศรีฯ ยอด 60,000 ก็ทำยอมผ่อนที่ 2,500x24 ดอก 7.5% ผ่อนกันไปยาวๆไป ขอปิดไปก่อนหน้าไม่ยอม เงินพร้อมรอ H/C เจ้าอื่นละกัน (แอบแปลกใจเล็กๆ ที่ไปศาล 2 ครั้ง ทนายโจทย์ กับ จนท.ศาล ที่อยู่ในห้องบัลลัง ส่วนมากจะอยากให้ จำเลยทำยอม ผมโชคไม่ดีเหมือนคนอื่นที่เจอทนายใจร้าย เจรจาได้น้อย แต่ที่ทำยอมผ่อนเพราะยังพอมีกำลัง)
CIMB เงียบไปเลย

กรุงศรี ยอดผม วิ่งไป 97000 จ่ายปิดก้อนเดียวลดให้เหลือ 55000 ถ้าแบ่งจ่าย 6 เดือน เดือนละ 10000 ไม่ไหวทั้ง 2 ทาง เงินก้อนหาได้เต็มที่ 45000 -48000

UOB ลดให้แต่ดอกเบี้ย ไม่ไหว ขอปิด กรุงศรี ก่อน

CIMB ยอดเยอะสุด คงต้องไปทำยอมที่ ศาล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101180 โดย Ice23
20/3/60 เมื่อวาน CIMB โทรมา ยอดปัจจุบันพุ่งไป 78,xxx เสนอปิดจบที่ 65,000 พร้อมแจ้งว่ากำลังส่งฟ้อง ลดน้อยเหลือเกิน เมื่อวานไม่มีเวลาต่อรองติดงานอยู่ เลยนัดคุยอีกทีอาทิตย์หน้า ถ้าไม่ลดก็ให้ฟ้องไป ก่อนหน้านั้น เสนอที่ 60,000 ผ่อน 3 งวด ไม่ลดเอาซะเลย ตอนนี้ขอปิดเจ้าใหญ่ก่อน ของ City ที่ทำสัญญานรกไป แต่ยังเสนอส่วนลดให้เยอะอยู่ เดี๋ยวลองเจรจาดูว่าจะปิดได้ที่เท่าไหร่ อดทนเก็บเงินกันต่อไป รายจ่ายที่ไม่คาดคิดก็ตามมาอีก รถเสียเห้อ.....สู้ๆ กันต่อไป

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101491 โดย แก้วกลางดง

Ice23 เขียน:

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน: ขอติดตามสัญญานรกของซิตี้แบงค์ด้วยคนค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกัน

ยังไงแจ้งความคืบหน้าบ้างนะคร้า^^
ขอให้หมดหนี้กันทุกคน

ซิตี้แบงค์โทรมาบ่อยมาก แต่ก็ยังพูดดีไม่มีขู่ เสนอส่วนลดให้ที่ 1 แสนถ้วน ผ่อน 3 เดือน คงยังไม่ไหว เอาไว้ก่อนครับ

มีชิตี้แบงค์เหมือนกันกันแต่ปรับโครงสร้างปีที่แล้ว จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ หยุด 4/4/61 แบบนี้เจอฟ้องเร็วไหมแล้วจะได้ส่วนลดหรือป่าวคะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101492 โดย Ice23

แก้วกลางดง เขียน:

Ice23 เขียน:

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน: ขอติดตามสัญญานรกของซิตี้แบงค์ด้วยคนค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกัน

ยังไงแจ้งความคืบหน้าบ้างนะคร้า^^
ขอให้หมดหนี้กันทุกคน

ซิตี้แบงค์โทรมาบ่อยมาก แต่ก็ยังพูดดีไม่มีขู่ เสนอส่วนลดให้ที่ 1 แสนถ้วน ผ่อน 3 เดือน คงยังไม่ไหว เอาไว้ก่อนครับ

มีชิตี้แบงค์เหมือนกันกันแต่ปรับโครงสร้างปีที่แล้ว จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ หยุด 4/4/61 แบบนี้เจอฟ้องเร็วไหมแล้วจะได้ส่วนลดหรือป่าวคะ

ของผมหยุดไป 5 มี.ค. 60 ประมาณ 1 ปีครับ ยอดตอนหยุด 17x,xxx ตอนนี้เข้าไป 2 แสนแล้วครับ แต่ที่คุยล่าสุดลดให้ที่ 9x,xxx จ่ายงวดเดียว และที่คุยล่าสุดยังไม่ได้บอกว่าจะฟ้องนะครับ ยังบอกว่าให้เวลาเก็บเงิน 2-3 เดือน คุยล่าสุดก็ ปลายๆ มกรา 61 ตัวนี้ผมก็ทำสัญญานรกได้ไม่นาน ผ่อนไปได้ 4-5 เดือน ก็จ่ายไม่ไหวเช่นเคย

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101721 โดย O12345

Ice23 เขียน: นั่งอ่านไปหลายกระทู้ละครับ เลยตัดสินใจหยุดกับหนี้เกือบล้าน
1 บัตรเครดิตธนชาต 47,000 ผ่อนปกติเงินเดือนเข้าแบงค์นี้
2 บัตรกดเงินธนชาต 54,000 ผ่อนปกติเงินเดือนเข้าแบงค์นี้
3 บัตรเครดิตกสิกร 27,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
4 บัตรกดเงิน KTC 29,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
5 บัตรกดเงิน TMB 64,270 1 รอบบิล
6 บัตรเครดิต Tesco 115,000 หยุดยังไม่ครบรอบบิล
7 บัตรเครดิต First Choice 51,609 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
8 บัตรเครดิต กรุงศรีวีซ่า 54,325 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 1 รอบบิล
9 บัตรเครดิต UOB 40,000 โอนเป็นเงินสดเข้า บช. เดือน ธค. 59 ไม่ได้ส่งสักงวด 2 รอบบิลละ
10 สินเชื่อ CIMB 70,000
11 สินเชื่อ Standard 158,977 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล ส่งเดือนละ 3000
12 สินเชื่อ City Bank 174,000 ทำสัญญานรกก่อนเจอเวบนี้ หยุดจ่าย 2 รอบบิล ส่งเดือนละ 4000
13 รถยนต์ 6,700 เหลืออีก 30 งวด ผ่อนต่อไป
ยอดคร่าวๆ นะครับ

ตั้งใจเก็บเงินเริ่มที่ต้นเดือนเมษานี้ รอบแรก เพื่อรอๆๆๆ ปิดจ๊อบ
ที่หนักใจคือ สัญญานรกที่ทำไปก่อนหน้านี้ 4 เดือน เข้าไปอ่านกระทู้สัญญานรกแล้วกังวลใจเพราะยอดมันเยอะมาก กลัวไม่ได้ส่วนลด ใครมีประสบการตรงนี้แนะนำด้วยนะครับ.....สู้ๆ ครับ

**** ของดิฉันเกือบล้านเหมือนกันค่ะ แถมทำปรับปรุงโครงสร้างไปรวม 400000 กว่าบาท ที่เหลือเกือบ 500000 บาทเป็นบัญชีที่ไม่ได้ทำปรับปรุงโครงสร้างค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายหมดแล้ว รอเก็บให้ได้เพื่อ H/C แต่ไม่รู้จะทันมั้ย ตั้งใจเก็บเดือนละ 30000 บาท เราหวังว่าคุณจะประสบความสำเร็จไวๆนะคะ บทเรียนครั้งนี้สำหรับเรา ราคาแพงมาก ที่สุดแล้ว ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ใครก็ช่วยอะไรไม่ได้ ยังไงก็ updateให้ฟังบ้างนะคะว่าลดไปได้เท่าไหร่แล้วบ้าง สวัสดีค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101843 โดย tetsu69_7
มีคนโทรมาแบบนี้เหมือนกันเลนค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106988 โดย Ice23
ห่างหายไปนานครับ เก็บเงินใช้หนี้อยู่ครับ ก็มีปิดไปบ้าง ไปทำยอมที่ศาลบ้าง เดี๋ยวมาอัพเดดอีกทีนะครับ เดินตามแนวทางชมรมเลือกเอาวิธีที่เหมาะกับเรา
มีเรื่องสอบถามครับ
1.ได้รับคำบังคับคดีจากศาลแล้ว ของ UOB ไปศาลวันที่ 2 ต.ค. 61 จะใช้วิธีหักคอจ่าย ลองคำนวณตามตารางตัวอย่างในกระทู้ มันก็งง download file จากลิ้งที่ชมรมแปะไว้ก็ไม่ได้ ( www.zabzaa.com/upload/download.php?file=967narisame.xlsx ) ไม่ทราบว่าพอจะมี File ตารางคำนวณหรือเปล่าครับ
2. วันที่ที่ได้รับคำบังคับ พอดีในคำบังคับมี 2 ที่ ในคำบังคับตรงหมายเลขคดีเป็นตราประทับสีแดง เขียนว่าจ่ายหมาย 8 ต.ค. 61 และใต้ชื่อผู้พิพากษาเป็นสีน้ำเงิน ลงวันที่ 16 ต.ค. 61 เป็นวันที่คำบังคับมาส่ง อยากทราบว่าให้นับจากวันไหนครับ 15 วันนับแต่วันได้รับคำบังคับ ผมเกรงว่าการส่งเอกสารมันจะล่าช้า เลยไม่แน่ใจเรื่องวันที่ครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107043 โดย แก้วกลางดง

Ice23 เขียน: ห่างหายไปนานครับ เก็บเงินใช้หนี้อยู่ครับ ก็มีปิดไปบ้าง ไปทำยอมที่ศาลบ้าง เดี๋ยวมาอัพเดดอีกทีนะครับ เดินตามแนวทางชมรมเลือกเอาวิธีที่เหมาะกับเรา
1.ได้รับคำบังคับคดีจากศาลแล้ว ของ UOB ไปศาลวันที่ 2 ต.ค. 61 จะใช้วิธีหักคอจ่าย ลองคำนวณตามตารางตัวอย่างในกระทู้ มันก็งง download file จากลิ้งที่ชมรมแปะไว้ก็ไม่ได้ ( www.zabzaa.com/upload/download.php?file=967narisame.xlsx ) ไม่ทราบว่าพอจะมี File ตารางคำนวณหรือเปล่าครับ
2. วันที่ที่ได้รับคำบังคับ พอดีในคำบังคับมี 2 ที่ ในคำบังคับตรงหมายเลขคดีเป็นตราประทับสีแดง เขียนว่าจ่ายหมาย 8 ต.ค. 61 และใต้ชื่อผู้พิพากษาเป็นสีน้ำเงิน ลงวันที่ 16 ต.ค. 61 เป็นวันที่คำบังคับมาส่ง อยากทราบว่าให้นับจากวันไหนครับ 15 วันนับแต่วันได้รับคำบังคับ ผมเกรงว่าการส่งเอกสารมันจะล่าช้า เลยไม่แน่ใจเรื่องวันที่ครับ

สอบถามหน่อยค่ะว่า UOB นี่คือที่โดนบังคับคดีคือ ไม่ไปขึ้นศาล หรือว่า ไม่ได้จ่ายตามที่ไกล่เกลี่ยกับเจ้าหนี้หรือป่าวคะ คือของแก้วมี UOB อยู่3ใบราวๆ 140,000 หยุดเมื่อ ก.พ.2561 ก็กลัวๆอยู่เหมือนกันว่าจะโดนฟ้องหรือป่าว แก้วมีแนบไฟล์เอ็กเซลมา เป็นแบบนี้ใช้ได้หรือป่าวคะ ลดต้นลดดอก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107103 โดย Cawaii_am
สวัสดีค่ะ อยากสอบถามตัวของ CIMB ว่าเปนยังไงบ้างคะ มีความคืบหน้าไหม เพราะเราก้อหยุดจ่ายของ CIMB มาแล้ว 4 เดือนค่ะ ยอดประมาน 150,000 วันนี้คุยกับเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมาย ลดให้ได้ที่สุดแค่ 115,000 ซึ่งเรามีไม่พอจ่ายค่ะ เค้าก้อบอกจะปล่อยเรื่องให้ส่งฟ้องไปค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107203 โดย Ice23

แก้วกลางดง เขียน:

Ice23 เขียน: ห่างหายไปนานครับ เก็บเงินใช้หนี้อยู่ครับ ก็มีปิดไปบ้าง ไปทำยอมที่ศาลบ้าง เดี๋ยวมาอัพเดดอีกทีนะครับ เดินตามแนวทางชมรมเลือกเอาวิธีที่เหมาะกับเรา

สอบถามหน่อยค่ะว่า UOB นี่คือที่โดนบังคับคดีคือ ไม่ไปขึ้นศาล หรือว่า ไม่ได้จ่ายตามที่ไกล่เกลี่ยกับเจ้าหนี้หรือป่าวคะ คือของแก้วมี UOB อยู่3ใบราวๆ 140,000 หยุดเมื่อ ก.พ.2561 ก็กลัวๆอยู่เหมือนกันว่าจะโดนฟ้องหรือป่าว แก้วมีแนบไฟล์เอ็กเซลมา เป็นแบบนี้ใช้ได้หรือป่าวคะ ลดต้นลดดอก

UOB ไปศาลมาตามนัดไกล่เกลี่ยครับ แต่ไม่ได้ทำยอมตามที่เค้าเสนอมา เพราะจะให้ส่งภายในปีเดียว 3500 x 12 เลยไม่รับเงื่อนไขครับ เลยให้ศาลท่านตัดสิน แล้วได้คำบังคับมาแล้ว คือคำพิพากษาแหละครับ ทีนี้ก็จะหักคอจ่ายเอาครับ ผมดูจากตัวอย่างแล้วลองมาคำนวณคร่าวๆ เผื่อตัวเลขการชำระเพิ่มอีกหน่อย เลยจ่ายเข้าไปงวดแรกแล้ว รอดูว่าจะโดนอายัดเงินเดือนหรือเปล่า

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107204 โดย Ice23

Cawaii_am เขียน: สวัสดีค่ะ อยากสอบถามตัวของ CIMB ว่าเปนยังไงบ้างคะ มีความคืบหน้าไหม เพราะเราก้อหยุดจ่ายของ CIMB มาแล้ว 4 เดือนค่ะ ยอดประมาน 150,000 วันนี้คุยกับเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมาย ลดให้ได้ที่สุดแค่ 115,000 ซึ่งเรามีไม่พอจ่ายค่ะ เค้าก้อบอกจะปล่อยเรื่องให้ส่งฟ้องไปค่ะ

CIMB ฟ้องแล้วครับ ไปศาลมาแล้ว เจรจาต่อรองยากมาก ไม่มีส่วนลดให้เลย จะเอาเท่าเงินต้นท่าเดียวเลยปล่อยให้ฟ้องครับ และไปทำยอมที่ศาล ตอนนี้ก็ส่งได้ 2 งวดครับ ยังพอมีกำลังแต่เงินเก็บก็น้อยลงเพราะต้องแบ่งมาจ่ายเจ้าที่ฟ้องครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.589 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena