หนี้ล้านกว่า...เดินทางสู่การปลดหนี้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97063 โดย Barcode910
Hair Cut ใบที่ 3 CIMB Personal Cash ยอดหนี้ 39,000 บาท ส่วนลดประมาณ 40 % เหลือ 24,000 บาท ^^

สิ้นเดือนนี้จ่าย 2 ยอด จะต้องประหยัดมากขึ้นเลยครับ :pray:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97119 โดย Barcode910
เช้านี้ได้รับหมายศาล UOB แต่เช้าเลยครับ ใบแรก ได้จ่ายมาประมาณ 6-7 เดือนเอง ครับ :เฮ้อ:

จะยอดบัตร 3 ใบ ประมาณ 240,xxx บาท โดนฟ้องรวมยอดเดียว 256,xxx บาท

จะต้องไปขึ้นศาลวันที่ 7 เดือน 11 นี้ คงจะไปขึ้นศาลในแนวทางที่ 2 คือ ผ่อนจ่ายเป็นรายเดือนไป

พอจะมีเพื่อนๆ ท่านใดทราบมั้ยครับ ว่า UOB ให้ผ่อนจ่ายได้กี่เดือนครับ :shy:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97130 โดย siratirange
เด่วก่อนวันไปศาลจะมีเจ้่าหน้าที่ติดต่อมาให้ปิดจ่ายก่อนเดียวจบก่อนขึ้นศาล ของเราลดให้จากยอดฟ้องไม่เยอะประมาณ 35% แต่ของเรายอดสูงมากสามแสนปลายๆเลยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97137 โดย Barcode910

siratirange เขียน: เด่วก่อนวันไปศาลจะมีเจ้่าหน้าที่ติดต่อมาให้ปิดจ่ายก่อนเดียวจบก่อนขึ้นศาล ของเราลดให้จากยอดฟ้องไม่เยอะประมาณ 35% แต่ของเรายอดสูงมากสามแสนปลายๆเลยค่ะ

ขอบคุณมากครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97196 โดย Barcode910
เมื่อวานเย็น สำนักงานทนายความดโทรมาบอดว่า UOB จะจ่ายเมื่อไร .. :upset:

ผมก็บอกได้รับหมานศาลแล้ว จะไปขอประนอมที่ศาล แล้วถามกลับไปว่า ถ้าจ่ายตอนนี้ จะให้่ส่วนลดเท่าไรละ

ทางทนายบอกว่า ไม่มี :No:

แล้วบอกว่าถ้าทำประนอมจะผ่อนได่ 18 งวด งวดละ 3500 บาท โดยงวดที่ 18 จ่ายยอดที่เหลือทั้งหมด จาก 256,xxx บาท

แล้วถามผมอีกว่าจะทำประนอมเดือนนี้เลยหรือป่าว จะไปคุยกับศาลให้ :เฮ้อ:

ผมก็ไม่โง่พอทำประนอมเดือนนี้แน่นอน บอกไว้ไปคุยที่ศาลแล้วกันครับ :laughing:

อย่างน้อยก็ไม่ต้องจ่ายอีกตั้ง 3 เดือน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97199 โดย Barcode910
เช้านี้ ทางสำนักงานทนาย โทรมาอีก คนละคนกัน...

ผ่อนได่ 18 งวด ไม่ได้ จะต้อว 12 งวด แถมงวดละ 3500 บาท ไม่ได้

งงเลย...

ก็เลยบอกว่าไปคุยกันที่ศาลในวันนั้นเลย ก็แล้วกัน :เฮ้อ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97713 โดย Barcode910
วันนี้ทาง UOB โทรมาถามว่าจะจ่ายเมื่อไรนะครับ...

ผมก็งงเลยนะซิครับ... ก็บอกไปว่าเจอกันที่ศาลแล้วกัน..

แถมยังมีมาถามอีกว่าได้รับหมายศาลแล้วหรือครับ

:shy:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97716 โดย atcharos
ของเรามี สินเชื่อ citybank อยู่ค่ะ ยอด ณ ตอนนี้ 103,980 บาท หยุดจ่ายมา 3 งวดค่ะ เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอให้ทำปรับโครงสร้าง แต่เราไม่รับ เค้าเลยเสนอยอดปิดให้ 50 % จากยอดหนี้ทั้งหมด โดยจ่ายครั้งเดียวจบเลย แต่ถ้าต้องการผ่อนจ่ายเค้าจะลดให้ได้แค่ 40 % แบ่งจ่าย 3 งวดเท่านั้น เราเลยบอกขอตัดสินใจก่อน เนื่องจากถ้าจ่ายปิดในงวดเดียวเราคงหาเงินไม่ทัน และถ้าผ่อนจ่าย เรามาคำนวณยอดแล้วเราต้องจ่ายเดือนละสองหมื่นกว่า ซึ่งเราคงไม่ไหว เงินเดือนเราแค่ 17,000 เองค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบมั้ยคะว่า city เนี่ยเค้าจะสามารถลดได้มากกว่านี้อีกมั้ย หรือจะต้องต่อรองยังไง ณ ตอนนี้เราเองก็ยังมีอีกหลาย ๆ ที่ ที่ค้าง 3 งวดแล้วเหมือนกัน ตอนนี้เก็บเงินแทบไม่ได้เลยค่ะ เครียดมาก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97719 โดย Hai555
ของผม Citi ยอด 175,xxx บาท เจรจาเหลือ 98,xxx บาท ผ่อน 20 งวดๆละ 5,000 บาทครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97738 โดย Barcode910

Hai555 เขียน: ของผม Citi ยอด 175,xxx บาท เจรจาเหลือ 98,xxx บาท ผ่อน 20 งวดๆละ 5,000 บาทครับ

หยุดจ่ายมากี่เดือนครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97748 โดย ZZZ
ผมมี UOB บัตรเครดิต 46xxx

UOB บัตรกดเงินสด 45xxx

กรุง่ศรี บัตรเครดิด 86xxx

กสิกร บัตรเครดิต 16xxxx

CIMB สินเฃื่อ 15xxxx

ผ่อนรถ 11xxx ยังผ่อนอยู่ เพราะจำเป็นต้องใช้งาน

หลังหักค่าใช้จ่ายที่จำเป็นแล้ว มีเงินเหลือ เก็บจ่ายหนี้ประมาณ 7600 บาท ต่อเดือน อาจจะต้องเตรียมตัวไปศาลแน่ ๆ ถึงให้ผ่อนจ่าย ก็คงไม่พอจ่าย พยายามหางานใหม่ ที่มีรายได้เพิ่มมากขึ้น

เครียดมาก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97773 โดย panz
ได้เรื่องยังไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ หยุดจ่ายไปตั้งแต่เมษา เห็นว่ายื่นฟ้องแล้วด้วยยอด 35x,xxx จะให้จ่ายทีเดียว 240k ไม่ไหวจิงๆ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97850 โดย Barcode910

ZZZ เขียน: ผมมี UOB บัตรเครดิต 46xxx

UOB บัตรกดเงินสด 45xxx

กรุง่ศรี บัตรเครดิด 86xxx

กสิกร บัตรเครดิต 16xxxx

CIMB สินเฃื่อ 15xxxx

ผ่อนรถ 11xxx ยังผ่อนอยู่ เพราะจำเป็นต้องใช้งาน

หลังหักค่าใช้จ่ายที่จำเป็นแล้ว มีเงินเหลือ เก็บจ่ายหนี้ประมาณ 7600 บาท ต่อเดือน อาจจะต้องเตรียมตัวไปศาลแน่ ๆ ถึงให้ผ่อนจ่าย ก็คงไม่พอจ่าย พยายามหางานใหม่ ที่มีรายได้เพิ่มมากขึ้น

เครียดมาก

สู้ๆ คัรบ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97851 โดย Barcode910

panz เขียน: ได้เรื่องยังไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ หยุดจ่ายไปตั้งแต่เมษา เห็นว่ายื่นฟ้องแล้วด้วยยอด 35x,xxx จะให้จ่ายทีเดียว 240k ไม่ไหวจิงๆ

ได้เลยคัรบ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97905 โดย ZZZ
CIMB นานมั้ยครับ ถึงส่งฟ้อง ของผมยอดหนี้ 15x,xxx หยุดจ่าย 1 งวด มีจดหมายทวงหนี้จาก บริษัททวงนี้ ไปที่บ้าน ละครับ

:cry2:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97927 โดย Barcode910

ZZZ เขียน: CIMB นานมั้ยครับ ถึงส่งฟ้อง ของผมยอดหนี้ 15x,xxx หยุดจ่าย 1 งวด มีจดหมายทวงหนี้จาก บริษัททวงนี้ ไปที่บ้าน ละครับ

:cry2:

ผมหยุดจ่ายมา 9 เดือนแล้วครับ ยังไม่ฟ้องครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98109 โดย Barcode910

Barcode910 เขียน: ใบ Hair-cut ใบที่สอง :ลั่ลล้า:

SCB Loan ให้ส่วนลด 40 % เอง จากยอด184,xxx บาท (เดิม 16xxxxx ) เหลือ 110,000 บาท ผ่อน 3 เดือน งวดละ 37,000 บาท :love:

เมื่อวาน จ่าย งวดที่ 2 = 37,000 บาท แต่จะต้องจ่ายบัญช VISA ด้วย โดยจ่ายขั้นต่ำ 11,000 บาท เพื่อให้สามารถทำ ใบ Hair-cut ได้...

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98150 โดย Barcode910
วันนี้ ทาง UOB โทรมา สอบถามว่าจะปิดก่อนศาลได้หรือป่าว แถมลดให้แค่ 20000 กว่า จาก 250000 กว่าบาท

เลยบอกไปขอทำยอมผ่อนไป .. ทาง UOB บอกได้ ผ่อนได้่ 12 เดือนเท่านั้

ไม่ทราบว่ามีใครได้ผ่อนมากกว่า 12 เดือนบ้างครับ :say:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98253 โดย Barcode910
วันนี้ไปขึ้นศาลมาแล้ว ของ UOB ครับ :ลั่ลล้า:

สรุป ยอมความแบ่งจ่าย 12 งวด จากยอดฟ้อง 256,xxx บาท

งวด 1- 6 จ่าย 12,000 บาท
งวด 7-11 จ่าย 15,000 บาท
งวด 12 จ่ายที่เหลือทั้งหมด รวมดอกเบี้ย 13 %

โหดจริงๆ ขอผ่อน 18 เดือน หรือขอผ่อนเดือนละ 10,000 บาท ก็ไม้ได้ :เฮ้อ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98255 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาเป็นกำลังใจให้คะ o_) เคยอ่านของรุ่นพี่บางคนระหว่างผ่อนหลังขึ้นศาลแล้ว อาจจะต่อรองเรื่องส่วนลดเพิ่มได้อีกนะคะ ของดิฉันUOBก็ยังรอหมายศาลเช่นกันคะ ตอนนี้ทำใจให้สงบกับสิ่งที่ต้องเจอ :sweat:
สู้สู้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.678 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena