มือใหม่หยุดจ่ายหนี้ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93389 โดย rutcha1983
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน
คิดอยู่นานว่าจะทำยังไงดี เครียดมากเลยค่ะ แล้วก็ได้เข้ามาพบเว็บนี้ และได้เข้ามาอ่านหาข้อมูลและก็ตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้ที่ตัวเองเป็นคนสร้างมันขึ้นมา หนี้ที่มีอยู่ก็มีดังนี้
สินเชื่อ City 2 ใบ 120000 / 46000 หยุดเดือน เม.ย.60
สินเชื่อ TMB 120000 หยุดเดือน เม.ย.60
สินเชื่อเซนทรัล 50000 หยุดเดือน เม.ย.60
SCB บัตรเงินสด 65000 หยุดเดือน เม.ย.60
ktc เงินสด 60000 จ่ายอยู่ (เนื่องจากเอาไว้หมุนก่อน) คิดถูกไหมก็ไม่รู่้555
UOB 24000 จ่ายอยู่ (อันนี้จ่ายขั้นต่ำถูกมากเลยเอาไว้)

คือยังไม่เคยใช้วิธีการหยุดจ่ายเลยค่ะ กลัวมากเลยกับการตั้งรับการทวงหนี้ คิดว่าจะเข้มแข็งและผ่านมันไปให้ได้ค่ะ ขอคำปรึกษาและกำลังใจให้ด้วยนะคะ อยากหมดหนี้เร็วๆ จะอดทนและใช้หนี้ให้หมดค่ะ o_) :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93391 โดย consai
1.พยายามรับทุกสายครับ เพื่อป้องกันโทรเข้าออฟฟิศหรือโทรหาบุคคลอ้างอิง
และบอกให้คนรอบข้างรู้ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่

2.อดทนรับสายไป 2-3 เดือน หลังจากนั้นจะโทรน้อยลง

3.เก็บเงินให้ได้มากที่สุด รอ H/C

4.ใจแข็ง ห้ามจ่ายหยอดหรือทำสัญญาประนอมหนี้เด็ดขาด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93392 โดย rutcha1983
@consai ขอขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำที่ดีมากๆจะอดทนและเข้มแข็งมากๆ ค่ะ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมารายงานให้ฟังนะคะ✌️

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93393 โดย siratirange
ทนค่ะแค่ 2-3เดือนแรกเท่านั้น สักพักจะชินเลยแหละค่ะ เราก็ไม่เคยมาก่อนตอนนี้ชินมากเวลารับสาย
สิ่งสำคัญที่สุดคือ เก็บตังให้ได้ ค่ะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93396 โดย rutcha1983
@siratirange ขอบคุณมากๆค่ะ จะทนค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ตอนนี้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากๆค่ะ✌️✌️

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93404 โดย Ok daylight
ช่วง 1-3 เดือนต่อไปนี้ขอให้ใช้ความอดทน มีสติ ใจนิ่ง ผ่านช่วงนี้ไปได้คุณจะเป็นคนที่มีทักษะ การเจรจาต่อรอง ที่เก่งมากๆ :)

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93407 โดย rutcha1983
ตอนนี้กำลังเตรียมใจตั้งรับและจะรับให้ได้ทุกสายที่โทรเข้า สู้ๆ ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับกำลังใจและคำแนะนำดีๆ✌️✌️ @ok daylight

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.400 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena