คนเป็นหนี้ที่กำลังจะเสียเครดิตมือใหม่ ต้องการปลดหนี้

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93613 โดย Rin_ja
ปัจจุบันมีหนี้ที่เครียด3บัตรค่ะ
1.cimb หนุดเดือนธค59. ยอดหนี้70000
2.first choice หยุดเดือน เมย60 ยอด55000
โทรตามตลอดเลยค่ะ
3.citi m (เงิดสด)30,000 บัตรตอนนี้ยังสองจิตสองใจ
ว่าจะหยุดดีหรือเปล่า ?เผื่อไว้ใช้ยามฉุกเฉิน
นะคะ

ใครที่เคยหยุดแนะนำได้นะค่ะ กังวลมากลัวๆกล้าๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93618 โดย badzmaru
ไม่ต้องกังวลค่ะ เก็บเงิน ไว้ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

และอ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆๆนะคะ จะได้ไม่เสียรู้ เจ้าหนี้

badzเอง ผ่านมาได้ก็เพราะอ่านกระทู้ละคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93623 โดย jackTs

Rin_ja เขียน: ใครที่เคยหยุดแนะนำได้นะค่ะ

ผมว่าคุณควรเปลี่ยนคำถามเสียใหม่ดีกว่านะครับ

คุณควรจะตั้งคำถามว่า สมาชิกของชมรมหนี้ฯแห่งนี้(ประมาณแสนกว่าคน) [/b]

มีใครบ้างที่ไม่เคยหยุด?

ตัวอย่าง (ผู้ที่ใช้วิธี Haircut ในการแก้หนี้)

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ หมดหนี้แล้วมีความสุขจัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=44445&Itemid=64#86407

1ปี10เดือน สรุปเส้นทางปิดหนี้กอบัวทุกสถาบัน
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1099&Itemid=29

ปลดหนี้บัตรเครดิต 12 ใบใน 7 เดือน
naradhip-yodsanti.blogspot.com/2015/01/12-7.html

ปิดหนี้ 6 บัตร กับ 14 เดือน!!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44123&Itemid=64

เย้ๆ เป็นไทแล้วค่ะ บัตร 9 ใบยอดหนี้ 3 แสนกว่า ในเวลา 11 เดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43771&Itemid=64&limitstart=0

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง เป็นไทแล้วค่ะ ^^
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42948&Itemid=64

ทำตามชมรม ปลดนี้ได้จริง ผมอิสระแล้ววววววววววว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42481&Itemid=64

กว่า 1 ล้าน “ลากันเสียที” เจ้าหนี้ที่น่ารัก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42377&Itemid=64#63290

มือใหม่งดจ่ายมา 3 งวดแล้ว โดนกระหน่ำโทรแทบทุกวันและทั้งวัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41146&Itemid=64#50794

อิสรภาพแล้วครับ ปลดหนี้ 10 บัญชี รวมล้านกว่าบาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42164&Itemid=64

ทางสว่างของการปลดหนี้ อยากทำให้ได้เพราะเครียดมากเลย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40408&Itemid=64&limitstart=0#43556

มาขอลา และขอสรุปการแก้ไขปัญหาหนี้
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41169&Itemid=64#50966

หมดหนี้สี่ล้านกว่าแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&Itemid=64

เพราะได้เวปนี้ จึงได้เกิดใหม่ ... หลังจากใจเป็นทุกข์มาตั้งนาน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41168&Itemid=64

เริ่มต้นชีวิตใหม่อีกครั้ง หมดหนี้แล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41151&Itemid=64

ขอบคุณชมรมที่ทำให้มีวันนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41091&Itemid=64

ถึงเวลามาบอกเล่ากับเค้าบ้าง กับหนี้ 6 แสน หยุดมา 2 ปี หมดหนี้แล้ว ณ มกรา 57
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40946&Itemid=64

วันที่เป็นไทจากหนี้บัตรเครดิตก็มาถึง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40979&Itemid=64

หมดหนี้แล้วค่ะ เพราะความช่วยเหลือจากสมาชิกทุกท่าน
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40411&Itemid=64#43590

จบสิ้นกันที...หนี้ (เน่า) ที่รัก
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=432&Itemid=29

หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42840&Itemid=64&limitstart=0

หมดหนี้อีกราย
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=3077&Itemid=29

ในที่สุดเราก็มีเราวันนี้จนได้... ขอบคุณจริงๆ เป็นไทซะที
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=18829&Itemid=29

เป็นไทแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=6869&Itemid=29

เส้นทางการปิดหนี้ของ 9 บัญชี
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1349&Itemid=29

ลำนำ แห่งหนี้ มาได้ ก็จากได้ อย่าได้แคร์
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=24066&Itemid=52

ประสบการณ์"ปลดหนี้"ตามแนวทางชมรม... (ของพี่ mom23)
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=2393&Itemid=29

วันนี้ก็มาถึง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=33840&Itemid=52

4 ปีกับการทุกข์ทรมาณ แต่ตอนนี้ ...หมดหนี้แล้ว (โว้ยยยยยย)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=29211&Itemid=52

และแล้ว หนี้บัตรก็เป็น 0
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=18253&Itemid=52

ต้องหยุด ถ้าไม่หยุด ไม่มีฟ้าหลังฝนแน่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=25785&Itemid=64

ขึ้นศาล Citi advance วันที่ 21 ธ.ค 54
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=236&Itemid=52

มาได้ครึ่งทางแล้วค่ะ เหลืออีกครึ่งทาง เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=19069&Itemid=29

ชีวิตใหม่ ที่ไม่มีหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=35293&Itemid=52

ใกล้เป็นไทแล้ว กับ ไถธนาคาร
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=17513&Itemid=29

ขอเล่าเรื่องหนี้ที่ใกล้จะเป็นไท ด้วยนะครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=16672&Itemid=29

ที่นี "Blog กำจัดหนี้"
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=16795&Itemid=29#16972

หนี้ KTC เจ้าหนี้รายสุดท้าย
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=12619&Itemid=29

แชร์ประสบการณ์ "ปลดหนี้" ตามแนวทางของชมรมฯ (ใกล้เป็นไท)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=29126&Itemid=52

TMB ยังเคี่ยวอยู่ไหมค๊ะ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=9931&Itemid=52#17772

สบการณ์เป็นหนี้และกำลังหมดหนี้ภายในไม่ช้านี้
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=34667&Itemid=52

อ้างอิงข้อมูลจาก
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#19133

วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#214

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93624 โดย jackTs

Rin_ja เขียน: กังวลมากลัวๆกล้าๆ

สักวาว่าด้วยเรื่องการทวงหนี้

เขียนจากประสบการณ์ชีวิตจริงของ คุณหมูสมิง
debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=1780&view=flat&catid=2

อ้างอิงข้อมูลจาก
อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64#58425

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93735 โดย Rin_ja
ขอบคุณค่ะที่เป็นกำลังใจBadzmuru
. ขอบคุณข้อมูลคุณนกกระจอกเทศ

พยายามอดทนต่อการโทรตามของแต่ล่ะบัตร
เผื่อปลดหนี้ให้ได้

Update
1.cmb. ทวงถี่ช่วงหยุดจ่าย. มีการให้เคลียเผื่อจะปรับปรุงโครงสร้างนี้ให้
โชคดีที่ไม่รับเพราะอ่านจากกะทู้พี่ๆเพื่อน
2.first chice. มีตามบ่อยมาก(นี้แค่งวดแรกนะค่ะ)
ตอนดึก19.00ยังมีสายโทรทวง,หรือเสาร์ที่ผ่านมาก็ทวง
แต่พูดจาดีค่ะ

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93874 โดย Rin_ja
-ตั้งแต่เม.ย เพิ่งหยุดจ่าย first choic ชวนถี่มากค่ะ รับบ้างไม่รับบ้าง
พอดีเปลี่ยนที่ทำงานใหม่ คงไมตามจนเจอ พนักงานพูดสุภาพ แต่พยายามจะให้จ่ายเข้ามา
ทวงแม้แต่ตอน19.00น.
-cmb. ส่งจดหมายมาจาก บ.กรันณฑ์ แอนท์ เอาท์สอร์ซซิ่ง เซอร์วิสมจก.
เรื่องโครงการปรับลดยอดหนี้เป็นกรณีพิเศษ
ยอดจากหยุด77,000 ตอน ณ นี้ 30 มีค60= 82,067.56
ให้ติดต่อเบอร์ตามจดหมายก่อนวันที่ 25 เมษา 60

รอๆๆhair cut ค่ะ

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93875 โดย Rin_ja
จดหมายให้ดูเพื่อเป็นข้อมูลค่ะ

เผื่อเพื่อนๆมีใครแนะนำ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93879 โดย jackTs

Rin_ja เขียน: cmb. ส่งจดหมายมาจาก บ.กรันณฑ์ แอนท์ เอาท์สอร์ซซิ่ง เซอร์วิสมจก.
เรื่องโครงการปรับลดยอดหนี้เป็นกรณีพิเศษ
ยอดจากหยุด77,000 ตอน ณ นี้ 30 มีค60= 82,067.56
ให้ติดต่อเบอร์ตามจดหมายก่อนวันที่ 25 เมษา 60

จดหมายให้ดูเพื่อเป็นข้อมูลค่ะ
เผื่อเพื่อนๆมีใครแนะนำ

ถ้าได้รับจดหมายแบบนี้ ตามไฟล์แนบ มีส่วนลดให้ ควรโทรกลับมั้ยครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41632&Itemid=64#57995

สอบถามเรื่องเอกสารใบปิดหนี้ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44264&Itemid=64#84202

.

7 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #93930 โดย Rin_ja

7 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #93931 โดย Rin_ja
มาเล่าสู่กันฟังถึงความคืบหน้านะค่ะ

ความเดิมจากได้รับจดหมายตามตัวอย่างที่ให้ดู อ่านจาก บอร์ดชมรมฯ ตัดสินใจโทรหาบุคคลในจดหมาย
ปรากฏว่าเจรจาลดหนี้ให้ เป็น 2 วิธีค่ะ
1.จ่ายก้อนเดียว จากยอด ณ 30 มี.ค 60 =82,062.866 ให้จ่าย 59000บาทก้อนเดียวค่ะ
2.จ่าย3 งวด ยอดทังหมด 67000 งวดละ 22000 กว่าๆค่ะ
ทั้งหมดนี้ยังไม่ได้ส่งเป็นเอกสารมานะค่ะ

ทางนี้ก็เลยขอต่อก้อนเดียว เหลือ 50,000ถ้วนนะค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าให้ส่งเอกสาร 1.สำเนาบปช 2.เอกสารใบแจ้งหนี้สถาบันอื่นๆที่ติดทั้งหมด เพื่อนำมาประกอบการพิจารณาขอให้ได้ 50,000 ตามที่ได้ต่อรอง (ต่อน้อยไปนิสค่ะ)

สิ่งที่กังวัล คือ ให้ไปดีไหม

ไปอ่านกะทู้ตัวอย่างท่านอื่นๆ แล้วกรณีให้เอกสารไปนะค่ะ

หรือนิ่งๆไปก่อน ค่อยให้เขาโทรมาคุยโดยไม่ต้องใช้เอกสาร เพราะที่ขอไปขอน้อยไปค่ะ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยค่ะ

7 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #93935 โดย kichanchai
เสียเครดิต ผมว่าอย่าไปเสียดายเลยครับ เอาเป็นว่าเคลี่ยหนี้ให้หมด แล้วค่อยว่ากันไหม่

โดนส่วนตัวหลังเคลียไปได้มากพอควรแล้ว ไม่คิดอย่าได้เครดิต เลยครับ 555 กลัวไปเลยครับไม่อยากสร้างหนี้เลย ใช้แต่เงินสด จ่ายสดจบสบายใจเลยเดียวนี้ ^^

7 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #93937 โดย Rin_ja
ทำใจได้แล้วค่ะ. มายกลัวเสียล่ะ สู้ๆเพื่อปลดหนี้ต่อไปค่ะ

7 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #93939 โดย nuttiya14

Rin_ja เขียน: มาเล่าสู่กันฟังถึงความคืบหน้านะค่ะ

ความเดิมจากได้รับจดหมายตามตัวอย่างที่ให้ดู อ่านจาก บอร์ดชมรมฯ ตัดสินใจโทรหาบุคคลในจดหมาย
ปรากฏว่าเจรจาลดหนี้ให้ เป็น 2 วิธีค่ะ
1.จ่ายก้อนเดียว จากยอด ณ 30 มี.ค 60 =82,062.866 ให้จ่าย 59000บาทก้อนเดียวค่ะ
2.จ่าย3 งวด ยอดทังหมด 67000 งวดละ 22000 กว่าๆค่ะ
ทั้งหมดนี้ยังไม่ได้ส่งเป็นเอกสารมานะค่ะ

ทางนี้ก็เลยขอต่อก้อนเดียว เหลือ 50,000ถ้วนนะค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าให้ส่งเอกสาร 1.สำเนาบปช 2.เอกสารใบแจ้งหนี้สถาบันอื่นๆที่ติดทั้งหมด เพื่อนำมาประกอบการพิจารณาขอให้ได้ 50,000 ตามที่ได้ต่อรอง (ต่อน้อยไปนิสค่ะ)

สิ่งที่กังวัล คือ ให้ไปดีไหม

ไปอ่านกะทู้ตัวอย่างท่านอื่นๆ แล้วกรณีให้เอกสารไปนะค่ะ

หรือนิ่งๆไปก่อน ค่อยให้เขาโทรมาคุยโดยไม่ต้องใช้เอกสาร เพราะที่ขอไปขอน้อยไปค่ะ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยค่ะ

ของนัท ปิด CIMB ไปแล้ว ให้ส่งเอกสารเหมือนกัน นัทก็ส่งไปค่ะ แต่เขียนให้ชัดเจนว่าขอปิดบัญชี จำนวนเท่าไหร่ ชำระภายในวันไหนค่ะ

7 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #93945 โดย Rin_ja
ขอบคุณค่ะคุณนัท. ได้ค่ะ เด้ว จขท จะส่งไป. แต่อ่อ คุณนัทลด ให้เยอะไหมค่ะ. ของ
จขท. ลดน้อยจุง

7 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #93955 โดย nuttiya14

Rin_ja เขียน: ขอบคุณค่ะคุณนัท. ได้ค่ะ เด้ว จขท จะส่งไป. แต่อ่อ คุณนัทลด ให้เยอะไหมค่ะ. ของ
จขท. ลดน้อยจุง

ลด 36% เองค่ะ หยุด 5 เดือน มีกำลังก็ปิดก่อน ปล่อยไว้ ดบ.ก็เดินเยอะค่ะ

7 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #93973 โดย Rin_ja
มา up date ค่ะ

CIMB โทรมา แจ้งว่าเอกสารที่ ส่งเมลล์ให้ไม่ชัด ขอใหม่ ทาง จขท เลยถามไปว่าตัวนี้ที่ยื่นมาจ่ายงวดเดียว ให้ 59000 จากยอด 82,062.866 ทาง จขท ขอไปที่ 50000 ต้องแนบเอกสารใบแจ้งหนี้หรือภาระหนี้อื่นๆ ให้มากมาย เลยถามไปว่าโอกาศจะได้ไป ถ้วน จนท ให้คำตอบว่าต้องลองยื่นดู นึกในใจ 9000 ก็ลดไปเถอะเพราะถามกับ จนท ว่าทำไมต้องใช้เอกสารเยอะมากมาย ลดให้เลยไม่ได้หรอ จนท แจ้งว่า ทางบริษัทฯลดให้ได้เต้มที่คือ 59000 ไม่สามารถ ถ้ามากกว่านี้ต้องลองยื่นดู

First Choice หยุดมา พ.ค 60 งวดที่ 2 =63785.92 โทรมาตามให้จ่ายนัดวัน โทรถี่มาก อาทิตย์1 ครั้ง กำหนดให้เราระบุวันจ่าย

สู้ๆอดทนอดทน

7 ปี 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #94010 โดย Rin_ja

Rin_ja เขียน: มา up date ค่ะ

CIMB โทรมา แจ้งว่าเอกสารที่ ส่งเมลล์ให้ไม่ชัด ขอใหม่ ทาง จขท เลยถามไปว่าตัวนี้ที่ยื่นมาจ่ายงวดเดียว ให้ 59000 จากยอด 82,062.866 ทาง จขท ขอไปที่ 50000 ต้องแนบเอกสารใบแจ้งหนี้หรือภาระหนี้อื่นๆ ให้มากมาย เลยถามไปว่าโอกาศจะได้ไป ถ้วน จนท ให้คำตอบว่าต้องลองยื่นดู นึกในใจ 9000 ก็ลดไปเถอะเพราะถามกับ จนท ว่าทำไมต้องใช้เอกสารเยอะมากมาย ลดให้เลยไม่ได้หรอ จนท แจ้งว่า ทางบริษัทฯลดให้ได้เต้มที่คือ 59000 ไม่สามารถ ถ้ามากกว่านี้ต้องลองยื่นดู

First Choice หยุดมา พ.ค 60 งวดที่ 2 =63785.92 โทรมาตามให้จ่ายนัดวัน โทรถี่มาก อาทิตย์1 ครั้ง กำหนดให้เราระบุวันจ่าย

สู้ๆอดทนอดทน

ความเดิมนะค่ะ ไว้เผื่อเพื่อนคนไหน แวะผ่านมาอ่านเพื่อเป็นข้อมูลศึกษารู้เขารู้เรา
ที่ให้ยื่นเอกสารไปมากมาย เรื่องภาระหนี้
จขท ยื่นไปทั้งส่งบ้าน ,กู้ออมสิน,ค่าบัตรเครดิต,Ready,First choice รวมทั้งสำเนาบัตรประชาชนไป
ปรากฏว่า จนท แจ้งมาว่าไม่ผ่าน ยอดที่ชำระได้ 59000 แต่ให้แบ่งชำระ 2 งวด

ทาง จขท เลยเซ็งนิส แอบต่อว่าไปแล้วจะให้ยื่นเผื่อ ทางบริษัทที่รับทวงหนี้ดังกล่าวแจ้งว่าขอทาง Cimb ไม่อนุมัติ ...................อยากถามผู้รู้ว่าจริงไหม

แล้วทำไมถึงให้ไม่ได้ ทั้งที่ยอดก็ไม่ได้ต่อมาก (แอบเข้าข้างตัวเอง)อ้อนวอนมากมาย 555

แต่พอทิ้งช่วง ไป1 ชม ที่ จนท บริษัทฯดังกล่าวอ้างตัวว่าเป็นหัวหน้าทีมที่รายงานผลเมื่อซักครู่
ถามว่าเป็นอย่างไร ทำไมไม่รับข้อเสนอ รุ้สึกเห็นใจเรา อ้างสารพัด ว่ายอดที่ขอพยายามแล้วทางผู้ใหญ่(ใครก็ไม่รู้)ไม่ให้ เห็นอกเห็นใจ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าให้พนักงานจะจ่ายเองบ้าง บลาๆๆๆ

ทางเราก็แจ้งไปว่าขอคิดดูก่อน เพราะเงินไม่มีมาขนาดนั้น

สุดๆต่อรองกันได้สิ้นสุดสนทนาที่ 55000 ก้อนเดียว จบที่ขอคิดก่อน

7 ปี 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #94012 โดย Rin_ja
ได้ ได้รับจดหมายจากบริษัท์กรันท์เหมือนที่ให้ดูครั้งแรกเลยแตกต่างกันระยะเวลาส่งมารวมสามฉบับแล้วค่ะ ว่าให้ติดต่อเจ้าหน้าที่ก่อน 25 เมษานี้

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94127 โดย Rin_ja
Cimb 82000.-H/C ได้ 53000 บาทนะค่ะ หลังจากต่อรองกันไปหลายตลบ
หยุดมา7เดือน. ก่อนหน้านั้นเคยโดนหลอกให้ประนอมหนี้เหมือนกันค่ะเหมือนทำสัญญาใหม่ลดต้นลดดอกให้ดีนะไม่หลวมตัวทำ ,
First choice 65000 เดือนที่2ล่ะ. โทรมาทีมากวันหยุดก็โทรเช่นเดิมค่ะสู้สู้

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100004 โดย Rin_ja
ปัจจุบันหนี้เหลือหนี้บัตรอยู่ตัวหนึ่ง
city advance ค่ะ ยอด 130000 ล่ะ หยุดได้ 2 เดือน
** โทรตามถี่มาก ไม่รับโทรกระหน่ำ 20 สายต่อวันโดยเปลี่ยนเบอร์ วนประมาน 3 เบอร์

เรียนปรึกษาผู้รู้ค่ะ
ตอนนี้หยุดแต่บัญชีที่จะโอนเงินค่ารักษาพยาบาลบริษัท ฯ พ่่วงกับ city bank thailanc ซึ่งบริษัทเดียวกับ city advance พอหยุดจ่ายปั้บส่งขอความมาเข้ามือถือ ข้อความว่า "แจ้งตาม ธนาคารวซิตี้แบงค์ประเทศไทย คุณค้างชำระ....."

-กังวลว่าหยุดจ่ายเขาจะอายัดเงินเดือนหรือเงินสวัสดิ์การที่เราจะทำเรื่องเบิกคืนเวลาเข้าสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาล
-กังวลว่าจะลิงค์กับบริษัทฯที่เราทำงาน อาจจะแจ้ง HR อายัดเงินเดือน

อยากหยุดจ่าย เพื่อ ขอ H/C นะค่ะ จะได้ก้อนเดียวจบ

มีใครมีประสบการณ์บ้างค่ะ ช่วยเมตตาแนะนำหน่อย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.771 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena