ช่วยแนะนำวิธีด้วยคะ ทำอย่างไรจึงจะหมดหนี้กับบัตรเหล่านี้ได้

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93706 โดย aommieaom
:cry2:

สวสัดีคะ พอดีติดตามอ่านมานาน เลยลองสมัครและเข้ามาร่วมพูดคุยด้วยอะคะ
เรื่องมีอยู่ว่า หนูติิดหนี้บัตร เพรราะความจำเป็น จริงๆ ด้วยความที่หาเงินเอง ไม่มีใครมาซัพพอต ไม่มีต้นทุนตั้งหลักทำงาน ตั้งตัว ด้วยตัวเอง มีเหตุ ตำเป็นจริงๆ เลยทำให้ต้องใช้บัตร อะคะ

ยูเมะ 15000
เฟิสช้อย 23000
กรุงศรีเลดี้ 24572.67 บาท

หนูพึ่งเปลี่ยน งาน ได้ สองเดือนคะ
งานเดิม ได้ 20000+
งานใหม่ ได้ 12500 ตายตัว
ทีนี้ กลายเป็นว่าหนูเริ่มส่งไม้ไหว เพระารายได้น้อยกว่าเดิมมากคะ จ่ายครบทุกใบเกินยอดขั้นต่ำเล็กๆน้อยๆ
หนูเลยคิดกำลังมองหางานที่ใหม่ ที่มันสามารถ จ่ายหนี้ ได้ เพราะหนูตั้งใจ จะเอาให้จบ ไม่คิด หยุดจ่ายคะ

พี่ๆท่านใด พอจะมีวิธี แนะนำให้หนู หลุดพ้นจากบัตรนี้บ้างอะคะ หนูอยากได้ไฟล์รายรับจ่าย ที่มันมาจำแนกทำให้ช่วยปลดหนี้ สร้างวินัย กับตัวเองบ้างอะคะ พอจะมีใครใจดีแนะนำ ช่วยเหลือหนูหน่อยนะคะ
ระหว่างนี้ หนูกำลังหารายได้เสริม จได้แบ่งเบา และ เอาให้จบอะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93708 โดย someone
อ่านที่ปักหมุดด้านบนเยอะๆครับ ผมก็หมดหนี้เพราะบอร์ดนี้ละครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena