หนี้ 800,000 ฉันต้องผ่านมันไปให้ได้ เริ่มมม !!!

7 ปี 13 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #93893 โดย s.chalitta
หยุด 4 เดือนปิดได้ 3 ใบแล้วค่ะ ดีใจๆๆๆนับถอยหลังรอเวลาหมดหนี้ สู้ๆๆๆๆ เลือกมาทางนี้แล้วต้องเอาให้สุด #เดือนแรกเก็บเงินได้แล้ว 20,000 เย้ๆๆๆๆๆ❤️ก่อนอื่นต้องโทษตัวเองก่อนเลยค่ะที่ปล่อยให้มีหนี้ขนาดหนี้ ในเมื่อหมุนจนทางตันและได้เข้ามาอ่านใน web นี้หลายวันแล้วเลยอยากมีทางสว่างบ้าง โดยมียอดหนี้ดังนี้ค่ะ

CIMB 40,000 THB / เสนอมา 30,000 ยังไม่รับ
Central 48,000 THB จบ 27,000 THB
KTC 52,000 THB เงียบมาก
Lotus 80,000 THB จบ 35,000THB
[/color]UOB 80,000 THB จะส่งฟ้อง
Umay Plus 110,000 จบ 55,000 THB
UOB 82,000 THB จะส่งฟ้อง
Standard 86,000 THB > โทรทุกวันวันละหลายๆครั้ง
UOB(เงินก้อน ) 200,000 THB บอกจะส่งฟ้องแล้ว
KBANK 43,710 THB > ยอด 48,000 จบปิด 24,500 บาท
นานๆโทรที คือ 2-3 วันครั้ง
รวมทั้งหมด ประมาณ800,000 บาทจะหยุดชำระตั้งแต่ 20 เมษา 60 เป็นต้นไป เงินเดือนหลังจากหักค่ารถค่าบ้านเหลือ 20,000 ต่อเดือน จะหยุดจ่ายเพื่อปลดหนี้แบบที่ 2 คือขอยอด H/C ทั้งนี้บ้านกู้มาจาก UOB แต่สินเชื่อบ้านจะยังจ่ายปกติอยากทราบว่า เค้าจะทำอะไรเกี่ยววงเงินกู้บ้านมั้ยคะ เค้าจะยึดบ้านเรามั้ย ขอกำลังใจด้วยนะคะ ฉันจะผ่านมันไปให้ได้ เริ่มมมมมมมม !

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93894 โดย knd
ยอดพอกันเลยค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะตอนนี้kndหยุดได้2เดือนแล้ว ตอนนี้ยูเมะจิกมากเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93895 โดย s.chalitta

knd เขียน: ยอดพอกันเลยค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะตอนนี้kndหยุดได้2เดือนแล้ว ตอนนี้ยูเมะจิกมากเลย

สู้ๆค่ะ เดี่ยวเราจะผ่านมันไปพร้อมกันค่ะ

7 ปี 50 นาที ที่ผ่านมา #93903 โดย kmn

s.chalitta เขียน: ก่อนอื่นต้องโทษตัวเองก่อนเลยค่ะที่ปล่อยให้มีหนี้ขนาดหนี้ ในเมื่อหมุนจนทางตันและได้เข้ามาอ่านใน web นี้หลายวันแล้วเลยอยากมีทางสว่างบ้าง โดยมียอดหนี้ดังนี้ค่ะ

CIMB 40,000 ขั้นต่ำ 2,500
Central 44,000 ขั้นต่ำ 5,700
KTC 52,000 ขั้นต่ำ 2,500
Lotus 80,000 ขั้นต่ำ 8,000
UOB 80,000 ขั้นต่ำ 8,000
Umay Plus 82,000 ขั้นต่ำ 3,000
UOB 82,000 ขั้นต่ำ 5,200
Standard 86,000 ขั้นต่ำ 11,000
UOB(เงินก้อน ) 200,000 ขั้นต่ำ 8,100
KBANK 43,710 ขั้นต่ำ 5,100

รวมทั้งหมด 789,710 บาทจะหยุดชำระตั้งแต่ 20 เมษา 60 เป็นต้นไป เงินเดือนหลังจากหักค่ารถค่าบ้านเหลือ 20,000 ต่อเดือน จะหยุดจ่ายเพื่อปลดหนี้แบบที่ 2 คือขอยอด H/C ทั้งนี้บ้านกู้มาจาก UOB แต่สินเชื่อบ้านจะยังจ่ายปกติอยากทราบว่า เค้าจะทำอะไรเกี่ยววงเงินกู้บ้านมั้ยคะ เค้าจะยึดบ้านเรามั้ย ขอกำลังใจด้วยนะคะ ฉันจะผ่านมันไปให้ได้ เริ่มมมมมมมม !

จากที่เคยอ่านเจอมานะครับ ธนาคารที่เรากู้บ้านไว้แล้วเราก็เป็นหนี้บัตรด้วยเค้าก็จะเอาบ้านเราเป็นตัวประกัน คือถึงเราจะส่งบ้านจนหมดแล้วแต่ถ้ายังจ่ายหนี้บัตรคืนไม่หมดเค้าก็จะไม่ยอมโอนบ้านให้เรา ส่วนเรื่องการยึดน่าจะต้องผ่านขั้นตอนของการฟ้องศาลและศาลตัดสินให้เราจ่ายหนี้แล้วเราไม่จ่ายจนเจ้าหนี้เค้าไปแจ้งกรมบังคับคดีให้อายัดเงินเดือน . ยึดทรัพย์ ( ตามที่เจ้าหนี้สืบได้ ) ซึ่งมันเป็นขั้นตอนท้ายๆแล้วอ่ะครับ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้โดยเร็วนะครับ หักค่าใช้จ่ายหลักๆแล้วยังเหลือเงินตั้ง 20000 ปิดได้เร็วอยู่แล้วครับ ผมเชื่อว่าอย่างนั้น o_) o_)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93905 โดย saokam2913
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ไปพร้อมๆกัน

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93917 โดย s.chalitta

yonst เขียน:

s.chalitta เขียน: ก่อนอื่นต้องโทษตัวเองก่อนเลยค่ะที่ปล่อยให้มีหนี้ขนาดหนี้ ในเมื่อหมุนจนทางตันและได้เข้ามาอ่านใน web นี้หลายวันแล้วเลยอยากมีทางสว่างบ้าง โดยมียอดหนี้ดังนี้ค่ะ

CIMB 40,000 ขั้นต่ำ 2,500
Central 44,000 ขั้นต่ำ 5,700
KTC 52,000 ขั้นต่ำ 2,500
Lotus 80,000 ขั้นต่ำ 8,000
UOB 80,000 ขั้นต่ำ 8,000
Umay Plus 82,000 ขั้นต่ำ 3,000
UOB 82,000 ขั้นต่ำ 5,200
Standard 86,000 ขั้นต่ำ 11,000
UOB(เงินก้อน ) 200,000 ขั้นต่ำ 8,100
KBANK 43,710 ขั้นต่ำ 5,100

รวมทั้งหมด 789,710 บาทจะหยุดชำระตั้งแต่ 20 เมษา 60 เป็นต้นไป เงินเดือนหลังจากหักค่ารถค่าบ้านเหลือ 20,000 ต่อเดือน จะหยุดจ่ายเพื่อปลดหนี้แบบที่ 2 คือขอยอด H/C ทั้งนี้บ้านกู้มาจาก UOB แต่สินเชื่อบ้านจะยังจ่ายปกติอยากทราบว่า เค้าจะทำอะไรเกี่ยววงเงินกู้บ้านมั้ยคะ เค้าจะยึดบ้านเรามั้ย ขอกำลังใจด้วยนะคะ ฉันจะผ่านมันไปให้ได้ เริ่มมมมมมมม !

จากที่เคยอ่านเจอมานะครับ ธนาคารที่เรากู้บ้านไว้แล้วเราก็เป็นหนี้บัตรด้วยเค้าก็จะเอาบ้านเราเป็นตัวประกัน คือถึงเราจะส่งบ้านจนหมดแล้วแต่ถ้ายังจ่ายหนี้บัตรคืนไม่หมดเค้าก็จะไม่ยอมโอนบ้านให้เรา ส่วนเรื่องการยึดน่าจะต้องผ่านขั้นตอนของการฟ้องศาลและศาลตัดสินให้เราจ่ายหนี้แล้วเราไม่จ่ายจนเจ้าหนี้เค้าไปแจ้งกรมบังคับคดีให้อายัดเงินเดือน . ยึดทรัพย์ ( ตามที่เจ้าหนี้สืบได้ ) ซึ่งมันเป็นขั้นตอนท้ายๆแล้วอ่ะครับ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้โดยเร็วนะครับ หักค่าใช้จ่ายหลักๆแล้วยังเหลือเงินตั้ง 20000 ปิดได้เร็วอยู่แล้วครับ ผมเชื่อว่าอย่างนั้น o_) o_)

ขอบคุณมากค่ะ. ตอนนี้บ้านก็เป็นชื่อคนเดียว ผ่อนก็ผ่อนคนเดียว เป็นหนี้คนเดียว กังวลไปหมด ตั้งใจเก็บเงินให้ได้มากที่สุด ปิดทีละใบขอบคุณมากค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93918 โดย s.chalitta
ขอบคุณค่ะ เราต้องหมดหนี้ ฮึบๆๆๆๆ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93924 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93938 โดย s.chalitta

Na99 เขียน: สู้ไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณมากค่ะ รู้สึกดีขึ้นมากจริงๆตั้งแต่เข้ามาอ่านรายละเอียดในนี้ สักวันไม่นานเกินรอ มันต้องเป็นของเราค่ะ :laughing:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93956 โดย knd
แต่kndว่างงานค่ะ เลี้ยงลูกอย่างเดียวอยู่เลย สามีก็ไม่ทราบเรื่องหนี้ (หนี้ตอนอยู่กับสามีเก่าและเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆเพราะเอานู่นมาจ่ายนี่)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93980 โดย babe
เมื่อเราตัดสินใจหยุดจ่ายบัตรทั้งหมด ก่อนอืน เราต้องทำใจรับสภาพก่อนเนอะ ว่าถ้าโดนโทรจิก โทรตาม เราอย่าใจสั่น รับบ้างไม่รับบ้างก็ได้ หาสมุดจดไว้ ว่าที่ไหนโทรมาตอนไหน แรก ๆ ยังไม่มีส่วนลดหรอกค่ะ เค้าจะบอกให้เราจ่าย เดินบัญชีเข้าไปบ้าง ประนอมหนี้บ้าง เราไม่ต้องสนใจทำหรอกค่ะ เราคงยืนยันที่เราคิดไว้ว่าเราจะ hair cut เก็บไว้ไปด้วยเรือ่ยๆ ค่ะ เท่าที่จะทำได้ หลังจากที่เค้าเริ่มมีการเสนอส่วนลด ถ้าเราไหว จะจ่ายก้อนเดียวหรือผ่อนกี่งวดตามที่ตกลงก็ค่อยว่ากันค่ะ ถึงแม้ถูกฟ้องศาลแล้วก็ตาม เราก็ยังสามารถคุยต่อรองกันได้เหมือนเดิม แล้วก็ดำเนินการจ่ายไป ถ้าคำพิพากษาออกแล้ว

บ้านที่ผ่อนอยู่ ไม่ต้องกังวลค่ะ มันยังคงดำเนินต่อไปได้เรือยๆ ค่ะ ตราบใดที่เรามีการตกลงและทำการชำระหนี้ ไม่ได้บิดพลิ้วจนถูกบังคับคดี อายัดทรัพย์

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94004 โดย s.chalitta

babe เขียน: เมื่อเราตัดสินใจหยุดจ่ายบัตรทั้งหมด ก่อนอืน เราต้องทำใจรับสภาพก่อนเนอะ ว่าถ้าโดนโทรจิก โทรตาม เราอย่าใจสั่น รับบ้างไม่รับบ้างก็ได้ หาสมุดจดไว้ ว่าที่ไหนโทรมาตอนไหน แรก ๆ ยังไม่มีส่วนลดหรอกค่ะ เค้าจะบอกให้เราจ่าย เดินบัญชีเข้าไปบ้าง ประนอมหนี้บ้าง เราไม่ต้องสนใจทำหรอกค่ะ เราคงยืนยันที่เราคิดไว้ว่าเราจะ hair cut เก็บไว้ไปด้วยเรือ่ยๆ ค่ะ เท่าที่จะทำได้ หลังจากที่เค้าเริ่มมีการเสนอส่วนลด ถ้าเราไหว จะจ่ายก้อนเดียวหรือผ่อนกี่งวดตามที่ตกลงก็ค่อยว่ากันค่ะ ถึงแม้ถูกฟ้องศาลแล้วก็ตาม เราก็ยังสามารถคุยต่อรองกันได้เหมือนเดิม แล้วก็ดำเนินการจ่ายไป ถ้าคำพิพากษาออกแล้ว

บ้านที่ผ่อนอยู่ ไม่ต้องกังวลค่ะ มันยังคงดำเนินต่อไปได้เรือยๆ ค่ะ ตราบใดที่เรามีการตกลงและทำการชำระหนี้ ไม่ได้บิดพลิ้วจนถูกบังคับคดี อายัดทรัพย์

ขอบคุณมากค่ะ ช่วงนี้เก็ยเงินและใช้จ่ายอย่างประหยัด หวังว่าได้ปิดหนี้เร็วๆ สู้ๆๆๆๆ :ไม่ยอม:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94014 โดย Kigyakuza
มาให้กำลังใจนะคะ สู้ๆไปด้วยกัน

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94286 โดย s.chalitta

Kigyakuza เขียน: มาให้กำลังใจนะคะ สู้ๆไปด้วยกัน

ขอบคุณค่ะ ❤️

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94336 โดย s.chalitta
Update ช่วง 1-10 พ.ค.2017 ,Central นานๆโทามาทีสอบถามว่าจะปล่อยบัญชีเลยรึป่าว จนท.ยังพูดดีอยู่ค่ะ , KBANK นานๆโทรที พูดจาดี , UOB โทรมาเมื่อวานบอกว่าจะบันทึกลงระบบ พูดจาดี , Umay Plus โทรวันละ 4 เวลา ให้หามาจ่าย พูดจาแกมบังคับ # ตอบปฏิเสธทุกเจ้า ไม่มีค่ะ ไม่มีความสามารถในการจ่าย
อดทน แล้ววันนั้นจะมาถึง ทั้งหนี้เราและหนี้ที่คนอื่นก่อ แต่เป็นชื่อเรา ชดใช้กันยาวๆไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.588 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena