เริ่มเดินทางปลดหนี้ 6 หมื่นกว่าด้วยเเนวทางของเว็ป

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94302 โดย babe
ตอนนี้อยู่ในช่วงสามเดือนแรกของการทวงถาม ยังไม่ส่งออกสนง.ข้างนอกหรือฝ่ายกฎหมายของธนาคารเท่าไหร่ ส่วนลดน่ะคุณได้แน่ๆ อยู่แล้วค่ะ แต่จะมากน้อยไม่แน่นอนแล้วแต่ส่วนบุคคล เพียงแต่ว่าตอนที่เค้าเสนอคุณมีเงินปิดได้ไหม ไม่ว่าจะงวดเดียวจบ หรือสามงวด หกงวด ก็ตาม ตอนนี้พยายามเก็บเงินไว้สำหรับจ่ายไปเรื่อย ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94304 โดย daybearing
อัพเดจล่าสุด ได้รับจดหมายทวงถามมาทั้ง 2 ใบ ในเครือกรุงศรีเเล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94316 โดย daybearing
อัพเดจครับ วันนี้ โลตัสกับ fc โทรเเต่เช้าเลย บอกว่าให้หามาจ่ายพูดจาเริ่มจะไม่ดีเเล้ว วันที่ 15 นี้ครบ 3 เดือน เต็ม เดือน 1-2 ไม่เคยโทรมากเเต่เดือนนี้โทรกันให้วุ่นผมควรตั้งรับยังไงดีครับ ผมนั่งอ่านกระทู้พี่ๆไม่ค่อยเห็นเคส โลตัส กับ fc เท่าใหร่เลยเเอบหวั่นใจครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94354 โดย daybearing
อัพเดจครับ โลตัสเเละ FC เเต่รอบนี้มีอิออนเข้ามาด้วย อิออนเป็น ผญ โทรมาทวงไม่บ่อยเพาะเดือนเเรก เเต่ FC เเละโลตัสยังไงก่อนจะให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไปให้ได้เพาะเข้ารอบบิลที่ 3 เเล้ว เเต่ผมบอกยังไม่มีเดือนนี้ใช่จ่ายเยอะเเต่ก็บอกให้ไปหายิบยืมใครมาให้ก่อนผมเลยบอกว่าตัวคนเดียว นักใจครับ :sweat:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94409 โดย daybearing
อับเดจครับหลังจากเข้ารอบบินที่ 3 ทั้ง2 ใบ ไม่ค่อยโทรตามของเครือกรุงศรี รู้สึกเป้นกังวนเเล้วสิครับ :say:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94411 โดย babe

daybearing เขียน: อับเดจครับหลังจากเข้ารอบบินที่ 3 ทั้ง2 ใบ ไม่ค่อยโทรตามของเครือกรุงศรี รู้สึกเป้นกังวนเเล้วสิครับ :say:

ทุกอย่างกำลังดำเนินไปค่ะ ไม่ต้องกังวลมาก ยิ่งผ่านช่วงสองสามเดือนแรก ลักษณะไม่แตกต่างกัน ถึงแม้จะส่งออกสนง. กฎหมายแล้วก็ตามค่ะ วิธีการทวงถามก็เหมือนกัน การให้ส่วนลดก็จะมีเข้ามาแล้วแต่จังหวะและเวลา

แค่เราเตรียมพร้อมรับมือไว้ค่ะ เดี๋ยวก็มีทางออกที่ดีแน่นอนค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94486 โดย daybearing
อัพเดจครับ ตอนนี้มีโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้เเต่ผมไม่รับทั้ง2ใบในเครือ กรุงศรีเราควรจะตั้งรับยังไงต่อไปครัล

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94529 โดย daybearing
สอบถามหน่อยครับกำลังคิดหนักเลยครับเมื่อกี้บัตรโลตัสโทรมาบอกว่าบัตรพึ่งเปิดได้เเค่ครึ่งปีไม่สามารถได้หรือประนอมหนี้ได้ตอนนี้เลยสับสนครับขอคำเเนะนำหน่อยครับ :sweat:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94530 โดย babe

daybearing เขียน: สอบถามหน่อยครับกำลังคิดหนักเลยครับเมื่อกี้บัตรโลตัสโทรมาบอกว่าบัตรพึ่งเปิดได้เเค่ครึ่งปีไม่สามารถได้หรือประนอมหนี้ได้ตอนนี้เลยสับสนครับขอคำเเนะนำหน่อยครับ :sweat:

ใจเย็น ๆ ค่ะ อดทนไปอีกสักพัก ทุกอย่างก็เป็นกระบวนการเดียวกันทุกบัตรไม่ว่าจะใช้มานานขนาดไหนก็ตาม

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94697 โดย daybearing
อัพเดจครับวันนี้ บัตรโลตัสโทรมาบอกเราจะไม่ยื้อให้คุณเเลวยอมจำนนเถอะผม งง ยอมจำนนคืออะไร ผมเลยบอกไปว่าตามตามระบบเถอะครับ ขอคำเเนะนำหน่อยครับทำไมบัตรโลตัสถึงใช้คำว่าจำนน :hurt:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95202 โดย daybearing
เเละเเล้วก็มาถึงวันนี้ โลตัส บอกกำลังส่งเรื่องฟ้อง fc ก็บอกกำลังส่งเรื่องฟ้อง นี้พึ่งเดือนที่ 4จะเข้า5 ทำไม่ฟ้องเร็วจังเเละฟ้องพร้อมกันอีก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97293 โดย daybearing
ห่างหายไปนานครับ ตอนนี้ระยะเวลาก้เข้ามา 180 วันเเล้วเเต่ผมพึ่งเก้บเงินได้เเค่ 15000 ยังไม่พอปิดยอดต้องทำไงต่อครับ fc ยอดหยุ 27000 ตอนนี้ 30900 โลตัส ยอดหยุด 37000 ตอนนี้ 41000 เเล้วครับขอคำเเนะนำหน่อยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97299 โดย thanji

daybearing เขียน: ห่างหายไปนานครับ ตอนนี้ระยะเวลาก้เข้ามา 180 วันเเล้วเเต่ผมพึ่งเก้บเงินได้เเค่ 15000 ยังไม่พอปิดยอดต้องทำไงต่อครับ fc ยอดหยุ 27000 ตอนนี้ 30900 โลตัส ยอดหยุด 37000 ตอนนี้ 41000 เเล้วครับขอคำเเนะนำหน่อยครับ

มี จนท โทรมาหาบ้างไหมคะ ถ้ามีก็เจรจา ขอผ่อนได้นะคะ แบบ 5000 สัก 3 เดือน เค้าจะยอมหรือเปล่า อะไรแบบนี้ค่ะ เพราะ ตอนนี้ เราก็ไม่มีเงินเก็บเลยเหมือนกันค่ะ ก็เพิ่งครบ 180 วันไป ก็มี จนท โทรมาก็เจรจาไป ได้ผ่อน 3 งวด

ลองดูนะคะ สู้ สู้ ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97477 โดย daybearing
เเล้วเล้ววันนี้ก็มาถึง ปิด บัตรโลตัสใบเเรกได้เเล้ว ยอดหยุด 37000 ยอดเดิน 40100 บาท ปิด ที่ยอด 17000 บาท จ่าย 31 ต.ค 60 ขอบคุณทางชมรมมากครับ เหลืออีกเเค่ 1 ใบครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98863 โดย daybearing
สอบถามหน่อยครับ ผมได้ทำเร่งขอ h/c กับบัตรโลตัสใว้ใบออกมาเเต่เเต่ตอนนี้ถึงวันครบกำหนดชำระผมมีเห็นต้องใช้เงินที่เก็บใว้ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรใหมครับถ้ายังไม่จ่าย

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98865 โดย jackTs

daybearing เขียน: สอบถามหน่อยครับ ผมได้ทำเร่งขอ h/c กับบัตรโลตัสใว้ใบออกมาเเต่เเต่ตอนนี้ถึงวันครบกำหนดชำระผมมีเห็นต้องใช้เงินที่เก็บใว้ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรใหมครับถ้ายังไม่จ่าย

กรณีที่เราตกลงให้ทางบริษัททวงหนี้ทำส่วนลดให้แล้ว แต่เราจ่ายไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44148&limitstart=20&Itemid=64#90574

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100175 โดย daybearing
เตรียมตัวขึ้นศาลครับเมื้อเช้าทางบัตร โลตัส โทรมาเเจ้งกำลังทำเรื่องฟ้องศาล ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100178 โดย ReFreshZzz

daybearing เขียน: เตรียมตัวขึ้นศาลครับเมื้อเช้าทางบัตร โลตัส โทรมาเเจ้งกำลังทำเรื่องฟ้องศาล ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101111 โดย daybearing
สอบถามหน่อยครับเมื่อกี้สำนักงานกฎหมายโทรมาว่าสั่งฟ้องเเล้วเเต่นัดไปที่ศาล เวล 16.30 คา,ท่านตัดสินเวลานี้ด้วยหรอครับ บอกว่าสั่งฟ้องเเล้ว ผมถามหมายศาลบอกส่งเเล้วเเต่ผมไม่ได้รับ ถามหาหมายเลขคดี บอกไม่ทราบทางทนายดำเนิน การ ผมงง มากครับช่วยอธิบายผมทีครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101114 โดย ReFreshZzz

daybearing เขียน: สอบถามหน่อยครับเมื่อกี้สำนักงานกฎหมายโทรมาว่าสั่งฟ้องเเล้วเเต่นัดไปที่ศาล เวล 16.30 คา,ท่านตัดสินเวลานี้ด้วยหรอครับ

มีครับเวลานี้ คุณไม่ต้อง งง ครับ

daybearing เขียน: บอกว่าสั่งฟ้องเเล้ว ผมถามหมายศาลบอกส่งเเล้วเเต่ผมไม่ได้รับ ถามหาหมายเลขคดี บอกไม่ทราบทางทนายดำเนิน การ ผมงง มากครับช่วยอธิบายผมทีครับ

สำนักงานกฏหมาย ไม่มีความจำเป็นต้องบอกหมายเลขคดีกับท่านครับ (เพราะโจทก์ส่งฟ้องตามกฏหมายอย่างถูกต้อง)
ส่วนตัวท่านเองมีหน้าที่ต้องหาข้อมูลด้วยตัวเอง ว่าฟ้องจริงหรือไม่ตามลิ้งค์ด้านล่างครับ

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.702 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena