เริ่มเดินทางปลดหนี้ 6 หมื่นกว่าด้วยเเนวทางของเว็ป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101125 โดย daybearing
ได้รับหมายศาลเเล้วครับ หยอดหยุด36000 ยอดฟ้อง 43500 เเต่ในใบเเนบท้ายเอกสารฟ้องระบุว่าให้จำเลยชำระค่าทำเนียมศาลเเละค่าทนาย ขั้น สูง ผมควรทำยีงไงครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้าง เเละของดเว้นค่าธรรมเนียมศาลกับค่าทนายได้ใหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101126 โดย daybearing
อีกอย่างคือผมเป็นคนเว็นรับหมายศาลด้วยัวเองจะมีผลอะไรใหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101136 โดย ReFreshZzz

daybearing เขียน: ได้รับหมายศาลเเล้วครับ หยอดหยุด36000 ยอดฟ้อง 43500 เเต่ในใบเเนบท้ายเอกสารฟ้องระบุว่าให้จำเลยชำระค่าทำเนียมศาลเเละค่าทนาย ขั้น สูง ผมควรทำยีงไงครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้าง เเละของดเว้นค่าธรรมเนียมศาลกับค่าทนายได้ใหมครับ

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101137 โดย ReFreshZzz

daybearing เขียน: อีกอย่างคือผมเป็นคนเว็นรับหมายศาลด้วยัวเองจะมีผลอะไรใหมครับ

หมายศาลของคุณ คุณเซ็นรับเอกสารเอง มันก็ถูกต้องแล้วหนิครับ คุณจะงงอะไร
มันก็เหมือนไปรษณีย์ มาส่งของให้คุณนั่นแหละครับ

ตั้งสติหน่อยนะครับ แล้วอ่านกระทู้ ตามลิ้งค์ที่ผมส่งให้อย่างละเอียด ผมส่งให้เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะครับ ถ้าไม่อ่านอีก จะไม่มีใครช่วยคุณแล้วนะ !!!

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ คุณมาถามเพิ่มได้ตลอดเวลาครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.363 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena