อยากทราบว่า จะโดนอายัดงวดสุดท้าย กรมบังคับคดีจะแจ้งบริษัทก่อนมั้ยว่ายอดหนี้คงเหลือเท่า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94426 โดย Ravii
ผมเป็นหนี้บัตร FC ตอนนี้โดนอายัดเงินเดือนไปแล้ว ที่ต้องทำอย่างนี้เพราะ มีหลายบัตร และหยุดจ่ายพร้อมๆ กัน HC. ก็ไม่ไหว ไม่มีเงินก้อน คาดว่า ตอนประมาณ พฤศจิกายน 2560 น่าจะอายัดครบ แต่ที่ผมสงสัยคือ สมมุติ หนี้งวดสุดท้ายที่จะอายัดเหลืออยู่ 2,000 บาท แต่บริษัท หักผมอยู่ที่เดือนละ 6,000 บาท คือถ้าหักเงินเดือนงวดสุดท้ายเท่าเดิมของทุกๆ เดือน ก็จะโดนอายัดเกินไป 4,000 บาท อย่างนี้ กรมบังคับคดี เขาจะแจ้งกับทางบริษัทมั้ยว่า ในงวดนี้ให้อายัด 2,000 บาท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94437 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45152&Itemid=64#92823

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94465 โดย Ravii
ไปโพสต่อในกระทู้ของตัวเองแล้วครับ

ขอโทษด้วยครับ ที่ไม่ยอมอ่านกฎกติกาก่อน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.361 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena