สินเชื่อบุคคล และบัตรเครดิต 3 แสนกว่า และ เพิ่งได้หมายศาลฉบับแรก

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94484 โดย benzkit
สวัสดีค่ะ ตอนนี้มีหนี้เหลืออยู่ 3 ที่ หยุดจ่ายงวดแรกคือเดือน เมษายน 2559

สินเชื่อมี 2 ที่
1) เซ็นทรัล เอ็กซ์คลูซีฟแคช ยอดหยุดประมาณ 9x,xxx ยอดฟ้อง 114,500 (ไปศาล 19/6/2560 ศาลพระนครใต้)
2) TMB ยอดหยุด 11x,xxx ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 15x,xxx

บัตรเครดิต
1) SCB ยอดหยุด 5x,xxx ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 58,xxx

สิ่งที่กำลังตุ้มๆต่อมตอนนี้ เรื่องที่จะไปศาล ของยอดสินเชื่อเซ็นทัล 114,500 (หยุดมา 10 เดือน ฟ้องเร็วมาก)
1) เคยเจรจาก่อนฟ้องว่า ผ่อนปิดไหวที่ 60,000 ผ่อน3 - 4งวด แต่ทางบริษัทตัวแทนบอกทางเซ็นทรัลไม่มนโยบายลด 50% ถ้าจะปิดคือ 90,000 ทีเดียว
2) หลังโดนหมายศาล ทางตัวแทนบอกให้ไปเจรจาที่หน้าศาล

คำถามนะคะ
1) มีโอกาสที่จะต่อรองได้ยอดตามที่คิดไว้หรือไม่คะ
2) ถ้ามีโอกาสสูงวาจะไม่ได้ ควรแต่งตั้งทนายช่วยเขียนคำให้การในการยืดเวลาเพื่อเก็บเงินทำ Haircut มั้ยคะ
3) ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำทนายให้ได้บ้าง
4) หรือ มีคำแนะนำแนวทางไหนอีกมั้ยคะ

หลังจากโดนเซ็นทรัลฟ้อง ก็เลยอยากรีบจบ แต่ก็ก้อนใหญ่มาก เพราะคิดว่าบัตรเครดิตของ SCB จะตามมาเร็วๆนี้

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94485 โดย s.chalitta
เข้ามาเป็นกำลังใจ สู้ไปด้วยกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.301 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena