(ครั้งแรก) โดนยื่นฟ้องแล้ว กี่วันถึงจะได้รับหมายศาลครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94593 โดย champfon
สวัสดีครับ ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมขาดส่งสินเชื่อของ เจ ฟินเทค 7 งวด เงินต้น 35,000 บาท ดอกเบี้ยและค่าปรับ 5,000 กว่าบาท และได้รับจดหมายแจ้งเรื่องส่งฟ้องศาล จาก สินเชื่อเจ ฟินเทค เขาจะส่งฟ้องในวันที่ 20 พ.ค. 60 แล้ววันนี้ผมโทรติดต่อไปกับทางเจ้าหนี้ เขาให้ผมจ่ายก่อนห้าพันกว่าบาทเพื่อที่จะไม่ส่งฟ้อง เครียดมากครับเงินก็ไม่พอจ่าย ผมควรจะทำยังไงต่อดีครับหรือว่ารอขึ้นศาลเลย แล้วจะกี่วันถึงจะได้รับหมายศาลครับ แล้วหมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้านหรือที่อยู่ปัจจุบันครับ ตอนนี้กังวนมากครับ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94594 โดย FFM
ถ้าไม่มีเงินชำระหนี้ ก็เก็บเงินที่มีไว้เถอะครับ เอาไว้กินไว้ใช้ก่อน
ส่วนเรื่องหมายศาล เขาจะส่งไปที่ที่อยู่ตามบัตรประชาชนครับ
เรื่องระยะเวลาไม่แน่นอนครับ แต่จากประสบการณ์ ไม่เกิน3เดือนหลังได้รับจดหมาย จะได้รับหมายศาลครับ
ช่วงระหว่างรอขึ้นศาลก็พยายามเก็บเงินไว้ให้มาที่สุดนะครับ ยอดหนี้ของคุณยอดไม่เยอะเท่าไร พอวันขึ้นศาลจะได้มีเงินไปต่อรองเผื่อจะสามารถจ่ายจบงวดเดียวได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94595 โดย thanji

champfon เขียน: สวัสดีครับ ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมขาดส่งสินเชื่อของ เจ ฟินเทค 7 งวด เงินต้น 35,000 บาท ดอกเบี้ยและค่าปรับ 5,000 กว่าบาท และได้รับจดหมายแจ้งเรื่องส่งฟ้องศาล จาก สินเชื่อเจ ฟินเทค เขาจะส่งฟ้องในวันที่ 20 พ.ค. 60 แล้ววันนี้ผมโทรติดต่อไปกับทางเจ้าหนี้ เขาให้ผมจ่ายก่อนห้าพันกว่าบาทเพื่อที่จะไม่ส่งฟ้อง เครียดมากครับเงินก็ไม่พอจ่าย ผมควรจะทำยังไงต่อดีครับหรือว่ารอขึ้นศาลเลย แล้วจะกี่วันถึงจะได้รับหมายศาลครับ แล้วหมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้านหรือที่อยู่ปัจจุบันครับ ตอนนี้กังวนมากครับ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ

เค้าหลอกหรือเปล่าคะ อย่าไปจ่ายนะคะ 5,000 ถ้ายังไม่มีเงิน hair cut ก็รอหมายศาลค่ะ สู้ ๆ ค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94597 โดย champfon

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94604 โดย AlexanderErk
เก็บเงินไว้เถอะครับ อย่าไปจ่าย หมายศาลแล้วแต่คนครับ ของผมตั้ง 5 ที่ ใช้เวลารอหมายศาลตั้ง 1 ปีกว่าๆ ถึงจะได้จากที่หยุดจ่าย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena