Frist choice โทรทวงหนี้ ตอบเจ้าหน้าที่ยังไงดีคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94609 โดย HH.s
เราเป็นหนี้ First choice อยู่ประมาณ 60,000 บาท หยุดจ่ายมาจะเข้างวดที่ 2 ในวันที่ 25 พค 2560 ที่จะถึงนี้ค่ะ มีเจ้าหน้าที่โทรมาตามตั้งแต่งวดแรก ถามว่าจะชำระได้วันไหน ซ้ำๆ ในตอนแรกก็ตอบว่ายังไม่สะดวกชำระ เจ้าหน้าที่บางคนเค้าก็พูดดีนะ แต่บางคนก็ตะคอกกลับว่าสะดวกวันไหน(ปล.ตั้งใจเก็บเงิน H/Cภายในครึ่งปี) มางวดนี้เจ้าหน้าที่ก็ยังย้ำวันไหน ศุกร์นี้ วันนี้ได้ไหม เราขี้เกียจคุยเนื่องจากติดงานแล้วเจ้าหน้าที่โทรถี่มากกำลังเข้าเคสผ่าตัดก็รับไม่ได้ แล้วก็ไม่เคยโทรกลับเพราะเลิกงานดึก เลยตอบไปส่งๆว่าได้ค่ะ แต่เราไม่จ่าย ยังไงก็ตั้งใจH/C แล้ว วันนี้โทรกลับมาว่าทำไมเราไม่จ่าย ไม่งั้นจะเสียประวัติโอนมาพันกว่าได้ไหมรักษาประวัติ เราบอกไม่มีจ่าย จะเก็บเงินจ่ายครั้งเดียว เค้าบอกไม่ได้ เสียประวัติทำอะไรไม่ได้นะ ซื้อบ้านซื้ออะไร ทำธุรกรรมต่างๆไม่ได้เลยนะ มาถึงคำพูดนี้แล้วรู้สึกใจอ่อนมากกกกกกกกเลย เราควรทำยังไงต่อไปดีคะ รู้สึกไม่รู้จะตอบยังไงแล้ว ยิ่งฟังเค้าพูดยิ่งเหนื่อยใจมากเลย TT

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94611 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45261&Itemid=64#94136

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.379 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena