Fristchoice หลังจากฟ้อง และอยู่ระหว่างบังคับคดี

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94709 โดย teanfar2
สวัสดีครับเจ้าบ้านและ แอดมิน ปกติเข้ามาอ่าน ไม่ได้ตั้งกระทู้ถาม นี้เป็นครั้งแรก มีปัญหาสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมมีหนี้บัตรเครดิตทั้งหมด 6 ใบได้
กรุงศรีฯ กสิกร ไทยพาฯ อิออน ทีเอมบี เฟริสชอย
ซึ่งทั้งหมดหยุดจ่ายมา 5 ปีกว่าแล้วครับ บางที่จบไปหมดแล้ว ด้วยวิธีการ haircut คงเหลือ
บัตรอิออน ยอด ประมาณ 40,000 และ
เฟริชชอย ยอดที่ 95,000 ++ ได้
สำหรับอิออน หายไปเลยครับ ไม่ได้ติดต่อกลับมาทุกวิธีการติดต่อ
ส่วนเฟริสชอยติดต่อมาเป็นพักๆ แต่ผมไม่ค่อยจะรับสายเป็นส่วนใหญ่ ตอนนี้ผมอยากจะจ่ายในส่วนของเฟริสชอยครับ ซึ่งเจรจาแล้ว ถ้าจ่ายทีเดียว 70,000++ ซึ่งยอดสูงมาก จะมีโอกาสได้ส่วนลดมากกว่านี้ไหมครับ ด้วยวิธีการใด รายละเอียดตามนี้
1. บัตรเฟริสชอย ยอดเงินต้น 60,000 บวกดอกเบี้ยตอนนี้ ราวๆ 95,000 ได้ครับ เพราะ 5 ปีกว่าแล้ว
2. ขั้นตอนอยู่ระหว่างบังคับคดีเพื่อ อายัดทรัพย์
3. การติดต่อเจรจา ตลอด 5 ปีที่ผ่านมา ส่วนมากจะไม่รับสาย หนีๆ
4. เคยทำการ haircut มาหนึ่งครั้ง ได้ยอด 35,000 แบ่งจ่ายเดือนละ 5,000 บาท 6 เดือน แต่จ่ายไปแค่เดือนเดียวแล้วผิดสัญญา เนื่องจากไม่มีเงิน
5.จนถึงตอนนั้น มาถึงวันนี้ นานๆ ติดต่อมาครั้ง โดยส่วนใหญ่บอกให้ทยอยจ่ายเป็นบางส่วนทุกๆไปก่อน เคยลองถามเรื่องปิดจบ เค้าบอกว่า ธ. ให้ประมาณ 70,000+
6. จากนี้ผมต้องทำอะไรได้บ้างครับ เพื่อปิดจบหนี้ตัวนี้ เป็นไปได้ไหมที่จะได้ส่วนลดเพิ่มขึ้น
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94779 โดย Audsri
ขอสอบถามค่ะ

ได้รับเป็นหนังสือจากกรมบังคับคดีเลยหรือเปล่าคะ
แล้วในระหว่างนี้เขามีแจ้งเกี่ยวกับบังคับคดีให้เราทราบไหมคะ
ว่าเรื่องถึงไหน อะไรยังไง.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena