เตรียมตัวไปศาลครั้งแรก กับ KTC

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94751 โดย minniemonta
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน มินนี่แอบอ่านกระทู้ในเวปนี้มาประมาณหนึ่ง จากนั้นจึง ตัดสินใจเข้ามาเป็นสมาชิก

ณ ขณะนี้ มีหนี้อยู่มากพอสมควร ซึ่งหนี้ทั้งหลายเกิดจากความผิดตัวเองที่ไม่วางแผนการใช้เงิน

1. กสิกร บัตรเครดิตและกดเงินสด ประมาณ 60,000 แต่เงินเดือนเข้าที่กสิกร จึงต้องยอม ปรับโครงสร้าง

2.ธนชาต เงินกู้ ยอด 170,000 อันนี้ยังพอจ่ายได้เพราะผ่อนต่อเดือนน้อย แต่ลากยาว ยังผ่อนอยู่ในสัญญา

3. กยศ .เป็นคนค้ำให้น้องชาย นำเงินจาก KTC ไปจ่ายให้ยอดไม่โดนฟ้อง ประมาณ 50,000 และ
ต้องจ่ายต่อเอง ประมาณ 200,000 ผ่อนจ่าย เดือนละ 1000 - 2000 แล้วแต่จะไหว

4. KTC ประมาณ 100,000 ซึ่งหยุดจ่ายจนมีหมายศาลมาที่บ้าน นัดเพื่อไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน ในวันที่ 5 สิงหาคม 2560 ยอดฟ้อง 111,843 ซึ่ง จากการอ่าน กระทู้ทั้งหมด เท่าที่อ่านได้ เมื่อได้หมายศาล ควรไปศาล ซึ่งเรื่องนี้ไม่วิตกเท่าไร ส่วนยอดหนี้ เท่าที่อ่านๆมาน่าจะลดไม่ได้เลย และให้ผ่อนในระยะสั้น ซึ่งอันนี้เริ่มวิตกกังวล

เนื่องจากตอนนี้ ไม่มีเงินพอที่จะจ่าย จนกว่าจะถึง ต้นปี 2561 ซึ่งภาระอีกอย่างของที่บ้านจะหมดลง ทำให้มีเงินมาผ่อนได้อย่างน้อย เดือน ละ 3000 โดยที่ไม่เป็นภาระอะไร

จึงไม่แน่ใจว่า ระหว่าง เราทำสัญญายอม กับให้ศาลตัดสิน เราควรจะเลือกอย่างไรดีค่ะ
เพราะสู้คดี อะไรคงไม่ได้เพราะอยู่ในเงื่อนไขของกฎหมายทั้งหมด จากที่อ่านกระทู้ของท่านอื่นและเทียบกับของตัวเอง

อยากขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ ว่าจะทำอย่างไรดี จะได้เตรียมตัวล่วงหน้าค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94763 โดย rainy2016
"4. KTC ประมาณ 100,000 ซึ่งหยุดจ่ายจนมีหมายศาลมาที่บ้าน นัดเพื่อไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน ในวันที่ 5 สิงหาคม 2560 ยอดฟ้อง 111,843 ซึ่ง จากการอ่าน กระทู้ทั้งหมด เท่าที่อ่านได้ เมื่อได้หมายศาล ควรไปศาล ซึ่งเรื่องนี้ไม่วิตกเท่าไร ส่วนยอดหนี้ เท่าที่อ่านๆมาน่าจะลดไม่ได้เลย และให้ผ่อนในระยะสั้น ซึ่งอันนี้เริ่มวิตกกังวล"

ควรไปศาลค่ะ
กรุงไทยไม่ลดเงินต้น ส่วนดอกเบี้ยจะเริ่มคิดจากวันหยุดชำระ ด้วยอัตราดอกเบี้ย ที่ตกลงกันในศาล (จะเห็นในหมายดอกเบี้ย เดินพรึบพรับ ด้วยอัตรา%ที่เราใช้ปัจจุบันก่อนหยุดจ่ายหนี้)

การประนีประนอม สามารถผ่อนได้ 3 ปี (มีแบบขั้นบันได ปีแรกยอดน้อยๆ 2000, 3000 ฯลฯ)
ตามที่ได้อ่านจากหลายๆ เคส ที่ไปศาล ได้ดอกเบี้ย 10% และค่าธรรมเนียมต่างๆ ค่าทนาย ขอไปเลย ให้ยกเว้น แต่ได้หรือไม่ อย่างไร วันไปศาลก็คงทราบค๊าาาาา)
ถ้าเราไม่ไป ศาลจะตัดสินเลย ค่าธรรมเนียม ค่าทนาย ฯลฯ เราจ่ายหมด ดอกเบี้ย 15% ต้องจ่ายภายในศาลกำหนด * เสียมากกว่าไปศาล

ศึกษาแนวทางในเวบนี้ได้ค่ะ KTC เต็มบอร์ด สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94800 โดย minniemonta
-ขอบคุณคำแนะนำมากๆค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94805 โดย jackTs
.
ในปัจจุบันนี้ KTC ไม่มีนโยบายลดหนี้เงินต้นให้แล้ว ลดได้แต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว (ไม่เหมือนกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ) ไม่ว่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิต , หนี้บัตรกดเงินสด หรือหนี้สินเชื่อเงินกู้ก็ตาม

พูดง่ายๆก็คือ มันยอมเอาดอกเบี้ยออกไปให้ ขอเพียงเอาเงินต้นก่อนที่จะหยุดจ่ายกลับคืนมา
โดยการให้จ่ายเงินคืนแบบเต็มก้อนเดียว หรืออาจขอผ่อนต่อก็ได้ แต่ต้องเป็นการผ่อนระยะสั้นๆเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41965&Itemid=64#58947

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

หากลูกหนี้ไม่มีเงินก้อนจ่ายคืน แต่ต้องการจะผ่อนต่อแบบยาวๆอีกซัก 3ปี ก็ต้องไปทำ"ยอมความ"ที่ชั้นศาล โดยเอาตัวเลขตามยอดที่ฟ้อง มาผ่อนจ่ายใหม่ โดยอาจมีส่วนลดให้บ้างเพียงเล็กน้อย
และเจ้าหนี้(KTC)จะขอคิดดอกเบี้ยในระหว่างที่ผ่อน(3ปี) ในอัตราร้อยละ 10ต่อปี(10% ต่อปี)ด้วย

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94821 โดย minniemonta
ขอบคุณค่ะคุณนกกระจอกเทศ ทำใจไว้บ้างแล้วค่ะ เป็นหนี้ก็ต้องจ่าย แต่คงขอลดหย่อนบางในปีแรกๆ ขอระยะเวลาฟื้นตัวสักหน่อย

อันที่จริงก่อนฟ้องมีพนักงานจะให้ปรับโครงสร้าง แต่ยอดยังสูงมาก เลยบอกว่าจ่ายไม่ไหว ขอยอดที่ต่ำลงมาอีกหน่อย พนักงานก็บอกว่าจะดูให้จากนั้นหายไปเลย

สักพักมีคนใหม่โทรมาเร่งให้จ่าย พอบอกว่า ครั้งก่อนจะไปดูเงื่อนไขให้ใหม่ ให้ปรับโครงสร้าง เธอกระแทกใส่ว่า ไม่มีนโยบาย เลยไม่คุยด้วย แล้วก็ส่งฟ้องเลย

ทำใจตั้งแต่ตอนนั้นแล้วค่ะ และหลังจากที่อ่านกระทู้หลายๆอัน เตรียมเจรจาอย่างเดียวค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95486 โดย minniemonta
ความคืบหน้า

เมื่อประมาณ สิ้นเดือน มิ.ย. 60 KTC โทรมาแจ้งว่ามีเงินปิดไหม ในยอดที่ฟ้อง บอกว่ายังไม่มีค่ะ ชีก็เสียงแข็งแล้วบอกว่างั้นไปเจอที่ศาลค่ะ จากนั้นก็วางไป

ก็คงรอไปที่ศาลนั้นแหละค่ะ ศาลนัด 5 สิงหาคม 2560 ขอเจรจาเดือนแรกขอจ่ายน้อยหน่อยให้พ้น ปี 60 แล้วค่อยจ่ายมากขึ้น ยังหวั่นๆว่าจะขอต่อรองได้สักเท่าไร แต่คงต้องดูยอดที่เราจ่ายไหวเพื่อจะได้จบหนี้ค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95533 โดย Dum2522

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ในปัจจุบันนี้ KTC ไม่มีนโยบายลดหนี้เงินต้นให้แล้ว ลดได้แต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว (ไม่เหมือนกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ) ไม่ว่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิต , หนี้บัตรกดเงินสด หรือหนี้สินเชื่อเงินกู้ก็ตาม

พูดง่ายๆก็คือ มันยอมเอาดอกเบี้ยออกไปให้ ขอเพียงเอาเงินต้นก่อนที่จะหยุดจ่ายกลับคืนมา
โดยการให้จ่ายเงินคืนแบบเต็มก้อนเดียว หรืออาจขอผ่อนต่อก็ได้ แต่ต้องเป็นการผ่อนระยะสั้นๆเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41965&Itemid=64#58947

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

หากลูกหนี้ไม่มีเงินก้อนจ่ายคืน แต่ต้องการจะผ่อนต่อแบบยาวๆอีกซัก 3ปี ก็ต้องไปทำ"ยอมความ"ที่ชั้นศาล โดยเอาตัวเลขตามยอดที่ฟ้อง มาผ่อนจ่ายใหม่ โดยอาจมีส่วนลดให้บ้างเพียงเล็กน้อย
และเจ้าหนี้(KTC)จะขอคิดดอกเบี้ยในระหว่างที่ผ่อน(3ปี) ในอัตราร้อยละ 10ต่อปี(10% ต่อปี)ด้วย

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

สอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้าระหว่างผ่อนชำระ เช่นผ่อนได้สัก 6 เดือน ถ้าเราได้เงินก้อนมา
และขอจ่ายปิดบัญชี ทางกรุงไทยจะมีส่วนลดพิเศษให้ไหมครับ หรือลดได้เฉพาะดอกอย่างเดียวครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95958 โดย minniemonta
วันเสาร์นี้แล้ว ที่ต้องไปศาล เริ่มคิดมาก ไม่รู้ว่าจะได้ตามที่คิดไว้หรือเปล่า แต่ไม่ว่ายังไง ก็ต้องสู้กันต่อไป

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96001 โดย Spmm
เราไปมาแล้วเมื่อวันที่31 กค. 60 ที่ผ่านมา ไม่ต้องตกใจนะคะ ไม่มีอะไรน่ากลัวเลย พอเข้าไปถึงไปดูรายชื่อที่บอร์ดว่ายุห้องไหน พอเข้าไปถึงหาจนท. ประจำศาลก่อน แล้วเค้าจะถามลำดับที่เรา และให้ไปรอที่ห้องที่เป็นลูกหนี้บัตร Ktc ทั้งหมด ซึ่งมีเป็นสิบๆคน เหมือนมานั่งห้องประชุม แล้วทนายก็จะอธิบาย รายละเอียดยอดชำระ ดอกเบี้ยให้ฟัง คิดดอกเบี้ย10%/ปี 1-3ปีแรก จ่ายเป็นขั้นบันได บัตรละไม่ต่ำกว่า750฿ขั้นต่ำ ส่วนปีที่2-3 บัตรละไม่ต่ำกว่า1500฿ ขั้นต่ำ ถ้าผ่อนยังไม่หมดใน36งวด ก็จะคิดดอกเบี้ย 15% ต่อปี แต่ต้องจ่ายไม่เกินวันที่ 5 ของเเดือนถัดไปเริ่มเดือนแรก แต่ไม่มีบิลเรียกเก็บส่งมาบ้านนะคะ ให้เราใช้เลขบัตรเครดิตจ่ายที่กรุงไทยได้เลย แล้วเก้บหลักฐานไว้ทุกๆครั้ง พอเราตกลงตามนี้ทนายจะให้เซ็นตามใบประนอมหนี้และให้เราเก็บไว้1 ฉบับ พร้อมเบอร์โทรทนายกับเบอร์ประนอมหนี้ จากนั้นเสร็จก็ให้เข้าไปในห้องบัลลังก์ที่มีผู้พิพากษา เค้าก็ถามว่าทำตกลงประนอมหนี้นะ แล้วให้เซ็น และกลับบ้านได้เลยค่ะ ใช้เวลาประมาณ2ชม. ประมาณนี้ค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96060 โดย minniemonta
ขอบคุณมากค่ะ คุณ Spmm วันพรุ่งนี้ต้องไปศาลแล้วค่ะ รอดูกันไปว่าจะต่อรองได้เท่าไร แล้วจะมาUpdate พรุ่งนี้ค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96067 โดย minniemonta
สรุปผลการไปศาล วันนี้ 5/8/60 ทนายและเจ้าหน้าที่ของktcทำสัญญายอม มาให้ทุกคนเซ็นยอมเลย ยอดหนี้ก็ตามฟ้องไม่มีลด ดอกเบี้ย10% ผ่อนชำระ 36งวด เหมือนกันทุกคน เราอ่าน แล้วแจ้งเจ้าหน้าที่ว่า เราไม่ไหวในช่วงแรก

เจ้าหน้าที่ ตอบแค่ว่า ได้ตามสัญญายอม ถ้าไม่เซ็น ขอสัญญาคืน แล้วก็ดึงสัญญาไปจากมือ

สักพักได้คุยกับทนายความเจ้าของคดี เราก็แจ้งไปว่าเราไม่ไหวในช่วงแรก ขอต่อรองลดอีกสักหน่อย เพราะถ้าเซ็นไปแล้วจ่ายไม่ได้มันก็ไม่เป็นผลดี

ทนายบอกเดี๋ยวจะดูให้แล้วหายไปเลย จนถึงเวลาผู้พิพากษามา ท่านก็ตรวจเอกสารแล้วเรียกคนอื่นๆที่ทำยอมก่อน

พอทนายมา เราเดินไปถามว่าตกลง เรื่องของเราว่าไง ได้ไหม เค้าก็เดินไปถามทนายอีกคนหนึ่ง สักพักก็เอาเอกสารมาให้อ่าน ได้สัญญายอมตามที่ขอไป

สรุป จ่าย ตามยอดฟ้อง ดอกเบี้ย 10% 36 งวด งวดละไม่ต่ำกว่า 1500 งวดสุดท้ายจ่ายปิดทั้งหมด

ทำให้มีเวลาหายใจได้บ้าง เพื่อจบหนี้ทั้งหมด และจะไม่ก่อหนี้อีกเด็ดขาด เป็นหนี้เค้า ก็ต้องจ่าย สู้ๆกันต่อไปค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96068 โดย ben10
ทนาย ktc เดินมาพื้นไม่พังไปหมดแล้วรึ เขี้ยวลากดินจริงๆ โหด สมคำร่ำลือ ไม่รอดแน่เรา (o_O)

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96258 โดย minniemonta
ปัญหาเกิด อีกแล้ว น้องชายไม่ยอมใช้หนี้บัตรกดเงินสด เอมันนี่ เราต้องจ่ายแทน ตอนนี้ยอดทวงมาที่ 45000 จากยอดที่น้องชายเอาไปใช้ 40000 คงรอให้ฟ้องอีกราย เหนื่อยใจ :cry2:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96633 โดย minniemonta
เอมันนี่ โทรมา ให้เราจ่ายมาก่อน สัก 1000
เราบอก ไม่มี ค่ะ
ทางนั้นบอก งั้นส่งเรื่องฟ้องเลยนะ
เราบอก ค่ะ ตามนั้นตอนนี้ไม่มีจริงๆ แล้วชี ก็วางสายไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96636 โดย Amonthep
สู้ๆครับผมว่าผมหนักเห็นคนอื่นๆเค้าหนักกว่าเราเค้ายังอดทนจะพยามสู้ต่อไป สู้ไปด้วยกันครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97724 โดย minniemonta
วันนี้ได้รับหมายศาลแล้ว บ.ไอร่า หรือเอมันนี่ ไปศาลวันที่ 20 ธันวาคม นี้

ยอดฟ้อง 47,000 บาท ต้นเงินคงค้างอยู่ที่ 39,900 บาท นอกนั้น เป็นค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน ดอกเบี้ย และค่าทวงถาม

หากว่า ค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน คือ ดอกเบี้ย เหมือนกัน เราควรให้ทนายช่วยเขียนคำให้การไปยื่นใช่ไหมค่ะ แล้วจะเป็นการรบกวนไหมค่ะ หากต้องการความช่วยเหลือ จากท่านกรรมการในการให้คำชี้แนะในเรื่องนี้ค่ะ

เราสามารถ โทรไปถามท่านกรรมการได้เลย หรือต้องมีขั้นตอนอย่างไรค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98014 โดย minniemonta
วันนี้ ได้ รวบรวมความกล้า โทรไปสอบถาม คุณอาไพโรจน์ เรื่องที่ A money ส่งหมายฟ้องมา

และในคำขอท้ายฟ้อง มีการให้ชำระดอกเบี้ย 15% และให้ชำระค่าธรรมเนียม การใช้วงเงินอีก 12.99% ของต้นเงิน 39,972.66 นับถัดจาก วันฟ้อง เป็นต้นไป มาด้วย

ซึ่งได้รับคำปรึกษาว่า ค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน มันนำมาคิดไม่ได้แล้ว และคุณอาไพโรจน์ ได้ให้เบอร์ติดต่อ คุณทนาย อีกท่านหนึ่งมา แต่โทรไปแล้ว ท่านยังไม่สามารถรับสายได้ พรุ่งนี้ ช่วง เที่ยงๆจะโทรไปใหม่ เผื่อท่านติดธุระอยู่

ได้ความคืบหน้าอย่างไร จะมารายงานผลอีกครั้งค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100745 โดย minniemonta
สอบถามค่ะ มีใครโดนบริษัทหักค่าใช้จ่ายในการนำเงินอายัด ส่งกรมบังคับคดีบางไหมค่ะ ถ้าโดนเรียกเก็บ มีการเรียกเก็บกี่บาทค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100746 โดย xmen
รบกวนสอบถาม หน่อยครับ ว่า KTC ปล่อยมากี่เดือนครับ ถึงโดนฟ้อง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100747 โดย ReFreshZzz

minniemonta เขียน: สอบถามค่ะ มีใครโดนบริษัทหักค่าใช้จ่ายในการนำเงินอายัด ส่งกรมบังคับคดีบางไหมค่ะ ถ้าโดนเรียกเก็บ มีการเรียกเก็บกี่บาทค่ะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

อ่านก่อนนะครับ ไม่เข้าใจค่อยมาถามเพิ่ม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.728 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena