จะหยุดและต่อสู้กับหนี้แบบจริงจังแล้วครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94761 โดย tummang
ผมติดตามชมรมนี้มาสักระยะแล้วครับ รู้สึกว่ามีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ส่วนตัวผมเอง หนี้ก็เยอะไม่น้อยเลยครับ

1. เฟริสช้อย ยอด 100,000 บาท ตอนนี้โดนดอกเบี้ยไปเป็น 123,500 บาท (หยุดจ่ายไป 3 งวด) มี

แบบนี้ด้วยนะครับ โทร.มาให้ทำปรับโครงสร้างหนี้ แต่ส่งเอกสารไปแล้วกลับไม่ผ่าน ครับ งงอ่ะ ก็เลย

ปล่อยเลยตามเลย (รออยู่ว่าจะให้เขาฟ้องดีไหมครับ)

2. กสิกรไทย ยอด 58,000 บาท (จ่ายขั้นต่ำตลอด) อันนี้ผมไม่กล้ายึกยักเพราะเงินเดือนเข้าบัญชี

ธนาคารนี้

3. ไทยพาณิชย์ ยอด 60,000 บาท (จ่ายขั่นต่ำตลอด) งวดหน้าว่าจะหยุดจ่ายแล้วครับ

4. แสตนดาร์ต ชาร์เตอร์ ยอด 58,000 บาท (จะหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนนี้)

5. ผ่อนรถด้วยครับ แต่ใช้ชื่อ น้องที่ทำงานซื้อ ยังเหลืออีกประมาณ 1 แสนบาท

6. ซี ไอ เอ็ม บี สินเชื่อระยะยาว ส่งเดือนละ 2,670 บาท

ผมอยากรบกวนถามผู้รู้สักหน่อยสิครับ

ที่ผมกลัวคือ เฟริสช้อย ครับ กลัวมากที่สุดเพราะยอดเยอะ ถ้าให้เขาฟ้องดีไหมครับ ผมก็จะไปขอร้อง

ต่อศาล ว่าผมีแม่ที่อายุ 80 ปี ที่ต้องดูแล มีพี่ชายที่พิการทางสมองอีก 1 คนที่ต้องดูแล (สามารถตวจสอบ

ได้) แล้วขอเขาผ่อนชำระ เท่าที่เราพอจ่ายได้ อีกอย่างผมเป็นเจ้าบ้านด้วยครับกลัวเขาจะมายึดทรัพย์

ครับ หรือ พี่ ๆ น้อง ๆ คนใดมีวิธีแนะนำ รบกวนบอกหน่อยนะครับ คิดว่า ทำบุญกับคนที่กำลังจะสู้ต่อไป

ด้วยนะครับ

ผมเข็ดมากเลยครับกับบัตรเครดิต ถ้าหมดหนี้คราวนี้แล้วจะไม่ทำอีกเลยครับ ไม่ว่าจะบัตรเครดิต หรือ

สินเชื่อ อะไรก็แล้วแต่ครับ ตัดขาดกันเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านมากนะครับ ที่จะเข้ามาช่วยแนะนำวิธี ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96161 โดย gogocrayfish
ใจเย็นครับ คิดว่ายังมีทางออกอีกหลายทาง

ของผม FC ยอด 92,000 หยุดมา 5 งวดแล้วรวมดอกเบี้้ยพุ่งไปแสนกว่าๆ ช่วงนี้ยังโทรมาเรื่อยๆ คงยังไม่ฟ้องหรอกครับ ถ้าหายไปนานๆ อันนั้นน่ากลัวกว่าครับ (มีเสนอ H/C มา 65,000 แต่ไม่มีเงินปิด)

ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ยังมีเวลาเตรียมตัวอีกหลายเดือนครับ สู้ๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena