TMB ยูเมะ เฟิสช้อย เรามาไฝว้กัน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94781 โดย sskm
สวัสดีค่ะทุกท่าน กระทู้นี้เจตนาตั้งเพื่ออัพเดทการปลดหนี้ของตัวเองค่ะ

บัตรกดเงินสดทุกเจ้า
TMB ยอด 116,000+ หยุดจ่ายได้ 2 งวด 31/5/17
ยูเมะพลัส อีซีบาย 66,775 หยุดจ่ายได้ 2 งวด 27/5/17
เฟิสช้อย ของกรุงศรี 77,000 หยุดจ่ายได้ 2 งวด 31/5/17

31/5/17 เมื่อวาน
TMB โทรมาให้จ่าย เรายังไม่มี เราก้บอกเป็นนัยๆว่า อยากจะจ่าย ถ้ามีข้อเสนอดีดีแจ้งมาได้เลย ทางนั้นบอกว่าลดราคาใช่ไหม บอก ทางบริษัทยังไม่มีนโยบาย วางไป จบด้วยการยังไม่ลด เราก้ยังไม่มีตัง

เจ้านี้ โทรน้อยมากกกกก อยากให้โทรมาบ้างงง

1/6/17
เฟิสช้อย โทรมาให้จ่าย บอกจะส่งเรื่องออกด้านนอก เราแจ้งทำเลย

ยูเมะ เงียบไป 2 วันแล้ว

การติดตามทวง
TMB ไม่โทรจนน่ากลัว แต่ส่ง SMS มาทุกวัน
ยูเมะ แรกๆ จิกทุกวัน รับบ้าง ไม่รับบ้าง แล้วแต่สะดวก แต่โทรทุกวัน 3 เวลา 8 โมง ยัน 2 ทุ่ม
เฟิสช้อย แรกๆ โทรทุกวันเช่นกัน วันลละรอบ

แต่เราสร้างมาตารฐานในการรับสาย
โทรมา ที่ทำงาน รับสาย แล้วชิ้งพูดก่อนว่า ไม่คุยทางโทรที่ทำงาน วางปัง!
โทรมาหลัง 5 โมง ไม่เคยรับ สักสายเลย เขาจะรู้เอง
โทรมา ส อ ไม่รับทุกสาย เขาจะรู้เอง
โทรมา 8 - 16 จ - ศ เท่านั้น ถึงจะคุย

ตอนนี้รอทำแฮร์คัททุกเจ้า ผ่านไป 2 งวดแล้ว การโทรแต่ละเจ้า ไม่ค่อยโทรแล้ว จากที่โทรทุกวัน
นับเงินทุกบาท เก็บทุกเม็ด อดได้อด เก็บ ได้เก็บ เข้มงวดกับตัวเอง

มาสู้ไปด้วยกันค่ะ

ที่เขาบอกว่า พอเจ้าหนี้ ไม่โทร หายไป ซาลง มันเหงา เออพึ่งรุ้ว่าจริง เหงาจริงๆ นะ เราอยากพุด อยากคุยกะเขา ว่าทางบ.เขาจะเอาไง แต่พอเขาไม่โทร โทรสับเงียบ มันพิกลๆ นะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94784 โดย jackTs

sskm เขียน: ที่เขาบอกว่า พอเจ้าหนี้ ไม่โทร หายไป ซาลง มันเหงา เออพึ่งรุ้ว่าจริง เหงาจริงๆ นะ เราอยากพุด อยากคุยกะเขา ว่าทางบ.เขาจะเอาไง แต่พอเขาไม่โทร โทรสับเงียบ มันพิกลๆ นะ

ถ้าคุณคิดถึงมัน ก็โทรศัพท์กลับไปหามันก็ได้นี่ครับ โดยพูดประมาณทำนองว่า

"นี่ตะเอง...เดี๋ยวนี้ไม่ส่งจดหมายมาทวงหนี้กับเค้าแล้วเหรอ?

เค้าคิดถึงนะตะเอง แต่ก่อนตะเองส่งจดหมายมาหาเค้าแทบทุกวันเลยน๊า

เดี๋ยวนี้ตะเองไปมีคนใหม่แล้วเหยอ?

ไปทวงหนี้กับลูกหนี้คนอื่นซะจนลืมเค้าแล้วใช่ไหม?

ตะเองอ่ะ...จู่ๆก็มาหายเงียบไปซะเฉยๆแบบเนี๊ย

เค้ารู้สึกเหมือนกับว่า ส่วนหนึ่งในชีวิตของเค้าหายไปเลยน๊า

ช่วยโทรศัพท์มาทวงหนี้กับเค้าบ้างน๊า เค้าเหงาน๊า ตะเอง...นะ...นะ...นะ..."

อ้อนเข้าไว้ครับ...เดี๋ยวมันก็ใจอ่อน ยอมกลับมาโทรทวงหนี้เหมือนเดิมเองนั่นแหละครับ...สู้ สู้

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94789 โดย sskm
สวัสดีค่ะคุณ นกกระจอกเทศ ก่อนอื่นขออนุญาติขอบคุณหลายกระทู้ขอบคุณบอร์ดนี้นะคะ ที่จัดตั้งขึ้นมา เพื่อให้ความรู้ หลายกระทู้ หลายคอมเม้น ได้ความรู้และช่วยได้มากๆๆๆๆๆเลยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค้่ะ

หลังจากมีสายโทรเข้าทุกวัน ช่วงนี้ซาลง ไม่ค่อยมีสายเข้า มันเหง๊าาาาาาาเหงาจริงๆค่ะ :cry2: :cry2: :เฮ้อ:

ช่วงนี้ก้ทำตามแนวทางบอร์ดทุกประการเลยค่ะ :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94851 โดย sskm
3/6/17
ยุเมะโทรมา เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ พูดจาดีมากกกกกกกกกกกก แต่โนค่ะ สัญญานรก ฉันไม่ทำ

TMB และเฟิสเชี้ย ยังเงียบเหมือนเดิม

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94897 โดย AlexanderErk
TMB กลับมาอีกทีตอนดอกไปเยอะแล้วนะครับ ดอกปั่นไวมากๆ ผมไม่ได้ส่งมาปีกว่าๆ ผมก็ไปศาลของ TMB มาแล้ว ศาลไม่ตัดสินให้ลดดอกจากของเก่ายอด 7 หมื่น รวมดอกก้ แสนนิดๆ แต่ให้จ่ายของเก่าทั้งหมดรวมดอกที่ 15% รอไว้ก่อน :No: :ไม่ยอม: :vomit: :hurt: แล้วค่อยโทรไปตัดหนี้ :ไม่ยอม:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94972 โดย sskm
ขออัพเดท TMB ค่ะ เป็นเจ้าที่ไม่ค่อยทวง

วันนี้ 9/6/17 โทรมาสอบถาม สามารถจ่ายได้ไหม เข้ารอบบิลที่ 4 แล้ว เราคนโทรมาน่าจะเป็นน้องใหม่ พูดจาดีมากกกกก ขอชื่นชม

น้อง-สามารถชำระได้ไหมคะ
เรา - ยังไม่มีค่ะ
น้อง - งั้นจะหยุดจ่ายใช่ไหมคะ
เรา - หยุดจ่าย คือยังไงคะ
น้อง - คือ หยุดจ่ายรอบนี้ รอบ 4 ทางแบงก้จะส่งเรื่องไปที่สำนักงานกฏหมายค่ะ ถ้ายังสามารถชำระได้ สัยญาก้ยังอยู่ที่แบงค่ะ หรือไม่ก้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ค่ะ
เรา - เออ ไม่ปรับปรุงโครงสร้งหนี้ค่ะ แต่อยากจะจ่ายให้จบ ถ้าทางแบงมีข้อเสนอก้แจ้งได้นะคะ
น้อง - ข้อเสนอคือยัไงคะ ถ้าเป็นส่วนลด ตอนนี้ทางแบงลดได้ค่ดอก ประมาน 4000 พัน ส่วนต้นไม่ได้ลดค่ะ
เรา - อ่อค่ะ งั้นส่งเรื่องตามขั้นตอนได้เลยค่ะ ยังไม่มีค่ะ
น้อง - ได้ค่ะ
เรา - ถ้ามีข้อเสนอที่ดีกว่านี้ โทรมาแจ้งได้นะคะ
น้อง - ได้ค่ะ

จบ การสนทานา พูดจาดี มีความสุขในการรับสายเจ้าหนี้ รอต่อไป :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ยูเมะ เฟิช้อย ยังเงียบอีกกกกก โทรมาสิแกรรรรรรร ฉันอยากรับสายยยยยย คิดถึงงงงงงงงงงง หายเงียบไป 3 วันแล้ววววววววววววววว :shy: :shy: :shy:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95081 โดย sskm
14/6/17

แจ้งรอบงวด เราเข้าใจผิด คือ
TMB
เฟิสช้อย
ยูเมะ

ตั้งแตั้ง 1/6/17 ทั้ง 3 เจ้า เข้ารอบ หยุดจ่าย รอบ ที่ 4 แล้ว หยุดพร้อมกัน

วันี้ tmb ให้พวกทวงหนี้อื่นมาทวงหนี้แทนแล้ว บอกให้มาจ่าย เพราะทาง tmb ตอนนี้เร่งขึ้นศาลเร้วขึ้น เราบอกไม่มี รอจ่ายทีเดียวสิ้นปี ถ้ามีส่วนลดก้เสนอมาได้เลย พร้อมจ่าย (โกหก ตอนนี้ยังไม่มีสักบาท) มันบอกทางแบงไม่มีส่วนลดเลย ถ้าจะลด ลดแค่ดอก ต้นจ่ายเต็ม เราเลยถามข้อมูล ต้นเท่าไร ดอกเท่าไร มีรอบไหนถึงวันไหน ถามรายละเอียดมันเยอะ มันตอบไม่ได้ บอกพรุ่งนี้จะโทรมาใหม่ วางสายไป

ใครมี ประสบการณ์ เจ้านี้ รบกวนแชร์หน่อยค่ะ
ฟ้องเร็วไหม เราหยุดจ่ายงวด 4
มีส่วนลดไหม
มีเทคนิคต่อรองยังไง

ส่วนอีก 2 เจ้า เฟิสช้อย ยูเมะ เงียบ เป็นเป่าสาก มาหลายวันแล้ว

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95087 โดย sskm
อัพเดท 15/6/17

TMB ให้ บ. SDS โทรมาทวงนี้ จะให้จ่ายหยอด กับ ปรับโครงสร้างอย่างเดียวเลย ให้เราเลือกเอา
เราก็เซย์โนอย่างเดียวเช่นกัน อึบๆ อดทนไว้

เลยขอข้อมูลเขา
เงินต้น 113,000
ดอก 5,250

ยอดรวม ตอนนี้ 118,000 (เลขกลมๆ)

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95089 โดย badzmaru

sskm เขียน: อัพเดท 15/6/17

TMB ให้ บ. SDS โทรมาทวงนี้ จะให้จ่ายหยอด กับ ปรับโครงสร้างอย่างเดียวเลย ให้เราเลือกเอา
เราก็เซย์โนอย่างเดียวเช่นกัน อึบๆ อดทนไว้

เลยขอข้อมูลเขา
เงินต้น 113,000
ดอก 5,250

ยอดรวม ตอนนี้ 118,000 (เลขกลมๆ)

ของbadzเคยโดนเจ้านี้ฟ้องค่ะ หยุดจ่ายมานานกว่า2ปี ไปขึ้นศาลมาเมื่อวันที่ 21/4/2017

ระหว่างนี้ให้คุณ SSKMเก็บเงินให้มากที่สุดค่ะ เอาไว้ปิดดีกว่า ตอนนั้นโดนฟ้อง 147,XXX จากเงินต้น 83,XXX แต่ปิดจบที่ 86,000ผ่อน3 งวด สิ้นเดือนนี้ก็หมดหนี้ของTMBละค่ะ ถ้าเรามีเงินในมือ อำนาจต่อรอง เรามีมากค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95092 โดย sskm
ของbadzเคยโดนเจ้านี้ฟ้องค่ะ หยุดจ่ายมานานกว่า2ปี ไปขึ้นศาลมาเมื่อวันที่ 21/4/2017

ระหว่างนี้ให้คุณ SSKMเก็บเงินให้มากที่สุดค่ะ เอาไว้ปิดดีกว่า ตอนนั้นโดนฟ้อง 147,XXX จากเงินต้น 83,XXX แต่ปิดจบที่ 86,000ผ่อน3 งวด สิ้นเดือนนี้ก็หมดหนี้ของTMBละค่ะ ถ้าเรามีเงินในมือ อำนาจต่อรอง เรามีมากค่ะ[/quote]

พึ่งรอบ 4 บอกไม่จ่าย จะส่งฟ้อง บอกให่ตอนนี้เงื่อนไขที่ดีที่สุดคือจ่ายมา ปรับโครงสร้าง เลยบอกทำตามขั้นตอนเลย แค่ 4 รอบ ขู่จะฟ้องแล้ว เอาเลยจ้าาา

ขอบคุณคุณ badz มากค่ะ ที่แชร์ ปสก. และแนะนำ คิดว่า สิ้นปี มีเงินก้่อน ตอนนั้นน่าจะ 10 เดือน ถ้าไม่รอ ก้อฟ้องเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95097 โดย khwandow.k
TMB เรารอเค้าโทรมา ปีกว่าๆละ 55555

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95397 โดย sskm
อัพเดท 28/6/17

วันนี้อีซีบาย ยูเมะ โทรมา 2 สาย โทรมาแล้วให้กรูนั่งฟังเพลงมึง กรูงงค่ะ อะไรของคุณมรึงคะ จะทวงก็มาคุยสิคะ ไม่ใช้โทรมาแล้วให้กรูฟังเพลง จะเก็บฝัน ตืด ตืด ตืด ตืด อีซีบาย อารายของมึงงงงงงงงงงงงงงง กูงงงงงงงงงงงงงง ทวงเงินกรู สิโว้ยยยยยยยยยยยยยยย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95451 โดย sskm
อัพเดทค่ะ 30/6/17

วันนี้คุณอีซีบาย โทรมาใหส่วนลดจ้าาาา

ต้น 62,000
ยอด 68,000
ลดให้เหลือ 44,000
แบ่งจ่าย 12 งวด โอ้โหหหหหหห ตาโตเลย
แต่ งาดแรก 6,000 งวดต่อไป 3400

คิดแปป 68- 44 ลดไป 24 คิดเป็น 35 % เอิิ่มมม คิดแปป

เฟิชช้อยโทรมาติด ๆ ไม่น้อยหน้ารอบสิ้นเดือน

ยอดตอนนี้ 79000
ยอดต้น ไม่บอกมา
ลดให้เหลือ 45000 จ่ายงวดเดียว เอิ่ม ยอดสูงอยู่นะแกรรร

คิดแปป 79 - 45 ลดไป 34 คิดเป็น 43 % เอิ่มมมม ได้อยู่นะแกรรร

ขอคิดก่อนนะ

// พี่ๆว่าไงกันบ้าง ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ไม่มีเงินก็จะ ยืม แม่ หามาจ่ายค่ะ ถ้ายอดนี้โอเคแล้ว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95461 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95573 โดย sskm
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศนะคะ เท่าที่อ่านมา เอิ่ม ได้ลดกันเยอะจุงเบย งั้นฉันไม่ยอมมมม :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

อัพเดท 6/7/17

เฟิสช้อยโทรมา จากยอด 79000 ให้ 45000 เราต่อ 30000 บอกไม่ได้ บอกได้ 42000 เราบอกขอคิดก่อน ขอคิดก่อนนะนะ เพราะฉันไม่มีให้แกรเลย 42000 มันเยอะปายยยยย :No: :No: :No: :No:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95610 โดย Unseen
สวัสดีค่ะ
มาติดตาม และให้กำลังใจค่ะ
-First Choice หยุดตั้งแต่ 14/03/2017 ยอดหยุด 40000 ล่าสุดแจ้งไว้ตอนสิ้นเดือนว่าจะส่งเรื่อง สนง.กฏหมาย และตอนนี้เงียบไปเลย
-Central personal loan(Central the 1)หยุดตั้งแต่ 15/03/2017 จากยอดหยุด 49000 และยอดล่าสุด 54000 สรุปให้ H/C 31000 จ่าย 18/07/2017 รอเอกสารยืนยัน

สู้ๆ นะคะ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.647 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena