citybank แนะนำ บ.รีโซลูชั่นเวย์ ให้เพื่อปิดหนี้เพราะเราไม่มีเงินก้อน Hair cut ขอผ่อนเป็นงวดก็เพิ่มเ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94902 โดย gusjung
ตอนนี้มีหมายศาลมายืดเงินเดือนแล้วค่ะแต่ยังไม่ดำเนินการเจ้าหนี้ที่ฟ้องรายต่อไปคือ citybank เงินต้น 87400 เสนอให้ Hair cut 75000 เราไม่มีเงินก้อนค่ะ ขอผ่อนเป็น 4 งวด แต่ทาง citybank ให้จ่ายทีท80000 ค่ะงวดละ 20000 บาท 4งวด เราเลยยังไม่ยอมตกลงเค้าเลยแนะนำ บ. รีโซลูซั่นมาให้ปิดหนี้ทั้งหมดค่ะ เอาไงดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94910 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94914 โดย gusjung
ตั้งใจแล้วคะจะปล่อยให้ยึดเงินเดือนไปเลยคะมีกี่เจ้าก็ยึดเลยคะถึงเวลาใช้หนี้แล้วเพราะจะทำยังไงก็ไม่มีเงินก้อนไปปิดบัญชีอยู่ดี ยิ่งดิ้นรนยิ่งหนี้เพิ่มคิดว่าอย่างนั้นนะคะ ตอนนีทำงานเป็นแค่สาวโรงงานคะทำโอให้เจ้าหนี้เค้าหักไปดีกว่าคะเดือนละ อย่างน้อยสักวันนึ่งมันต้องหมดจะอดทนและจะขยันทำโอทีเยอะๆค่ะ จะได้หมดหนี้ไปเร็วๆ ถ้าเจ้าไหนใจดีเสนอที่เราปิดได้ก็จะปิดเองคะไม่พึ่งสถาบันการเงินไหนอีกจะพึ่งแรงตัวเองค่ะเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94920 โดย gusjung
แล้วเค้าก็มาค่ะกรมบังคับคดีส่งหมายศาลมาให้ทางบริษัทเพื่อจอายัดเงินเดือนแล้วค่ะ วันนี้ทางบริษัทเรียกคุยแล้วค่ะ...สู้ๆๆยิ้มไว้เรา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95099 โดย khwandow.k
เงินต้น แปดหมื่นกว่า ลดเหลือแปดหมื่นนี่เรียกว่า Hair cut แล้วใช่ไหมคะ ฮือออ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95324 โดย gusjung
นั่นสิคะ khwandow.k เลยบอกรอคิวยึดเงินเดือนเลยคะ5555 ก็ยังคงโทรมาcheck เรื่อยๆนะคะเสนอให้ไปยืนกู้ปิดหนี้โอนหนี้เป็นก้อนเดียว ตอนแรกก็เอามาคิดค่ะ ถึงกับโทรไปสอบถามเลยค่ะ แต่ฟังดูแล้วยิ่งจะทำให้ตัวเองเป็นหนี้เยอะกว่าเดิม เลยคิดว่าตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนก็ยอมให้เค้ายึดเงินเดือนไปค่ะ เพราะที่ทำงานเข้าใจและไม่มีปัญหาอะไร รอเก็บตังไปเรื่อยๆค่ะ ตอนแรกที่เสนอมา 65000 นะคะ พอเราบอกเราอยากปิดแต่ขอผ่อนเป็นงวด 4 งวดได้มั้ยเราไม่มีเงินก้อนขนาดนั้นบอกจะลองคุยกับทางธนาคารให้พอคุยเสร็จก็โทรมาแจ้งเราว่ายอมให้ผ่อนแต่ยอดเพิ่มเป็น 80000 เวลาคุยจะพยายามบอกเราตลอดว่าเรื่องถึงศาลแล้วอาจจะมีการดำเนินยึดเงินเดือนในเร็วๆนี้ ซึ่งตรงนั้นเราไม่กลัวเลยค่ะ เลยบอกไปเลยว่างั้นรอให้ดำเนินการตามกฏหมายเลย เป็นความโชคดีค่ะท่ีได้เข้ามาศึกษาในชมรมนี้ เพราะรู้ว่าเค้าสามารถดำเนินการได้แค่ไหน ยึดได้ทีจะจ้าวค่ะ รอต่อไปค่ะ เผื่อจะได้ส่วนลดดีกว่านี้คะ
ตอนนี้นอกจากงานประจำก็ทำงานเสริมทุกอย่างที่ได้ตังค่ะเก็บเงินรอปิดจ้าวต่อๆไปค่ะ สู้ๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96175 โดย gusjung
มีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ ตามกฏหมายเกี่ยวกับการยึดทรัพย์ของลูกหนี้ที่ออกมาใหม่ ถ้าเราเงินเดือนไม่ถึงสองหมื่นและไม่มีสินทรัพย์ใดๆที่สามรถยึดได้ อยากทราบว่าทางเจ้าหนี้จะดำเนินการอย่างไรกับเราได้บ้างคะ
ซึ่งเราผ่านการยึดเงินเดือนมาแล้วและสามารถปิดไปได้แล้ว 1 เจ้าค่ะ พอกฏหมายฉบับนี้ออกมา เจ้าหนี้รายที่ 2 เลยไม่สามารถยึดได้ต่อเพราะเงินเดือนเราไม่ถึงสองหมื่นค่ะ เลยอยากทราบว่าทางเจ้าหนี้จะดำเนินการอย่างไงต่อค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้เงินเดือนเราเฉลี่ยเดือนละ 15000 ต้องเลี้ยงลูกอีกสองคนค่ะ อยู่ห้องเช่า หาเงินคนเดียวเลยยังไม่สามารถท่ีจะปิดหนี้ได้หมดค่ะ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96190 โดย jackTs

gusjung เขียน: มีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ ตามกฏหมายเกี่ยวกับการยึดทรัพย์ของลูกหนี้ที่ออกมาใหม่ ถ้าเราเงินเดือนไม่ถึงสองหมื่นและไม่มีสินทรัพย์ใดๆที่สามรถยึดได้ อยากทราบว่าทางเจ้าหนี้จะดำเนินการอย่างไรกับเราได้บ้างคะ
ซึ่งเราผ่านการยึดเงินเดือนมาแล้วและสามารถปิดไปได้แล้ว 1 เจ้าค่ะ พอกฏหมายฉบับนี้ออกมา เจ้าหนี้รายที่ 2 เลยไม่สามารถยึดได้ต่อเพราะเงินเดือนเราไม่ถึงสองหมื่นค่ะ เลยอยากทราบว่าทางเจ้าหนี้จะดำเนินการอย่างไงต่อค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้เงินเดือนเราเฉลี่ยเดือนละ 15000 ต้องเลี้ยงลูกอีกสองคนค่ะ อยู่ห้องเช่า หาเงินคนเดียวเลยยังไม่สามารถท่ีจะปิดหนี้ได้หมดค่ะ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

ผมเพิ่งตอบกระทู้แบบนี้ ไปเมื่อวานนี้เองครับ

อยากสอบถามเรื่องประกาศการอายัดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45413&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96195 โดย Pheonix
อย่าทำตามที่เจ้าหน้าที่ซิตี้แบงก์แนะนำมา ไม่ได้หวังดีกับเราหรอกครับ การกู้เงินไปปิดนั้น เป็นการกู้ทั้งเงินต้นและดอกเบี้ย เท่ากับเราต้องเสียดอกเบี้ยในดอกเบี้ย เค้าจะอ่อยเหยื่อ คิดดอกเบี้ย 15% แต่ถ้าผิดนัดจะโดนดอกเบี้ย 28% โหดมากครับ อย่ากลัวการอายัดเงินเดือน ตั้งแต่วัีนที่ 4 กันยายน 2560 เงินเดือนไม่เกิน 20,000 บาท กรมบังคับคดีไม่อายัดให้ครับ ถ้าเกิน 20,000 บาท อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้อย่างน้อย 20,000 บาท การปล่อยให้อายัด 1 ราย เจ้าหนี้รายอื่นอายัดซ้ำไม่ได้ การเล่นเกมส์นี้เจ้าหนี้กลัวมากครับ ชอบเอามาขู่ลูกหนี้่ แต่เกมส์นี้ลูกหนี้อยู่รอดได้ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96210 โดย gusjung

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96217 โดย atcharos
ซิตี้แบงค์ ค้างกี่งวดคะ ถึงส่งฟ้อง ตอนนี้ค้าง 2 งวดจะเข้างวดที่ 3 แล้วค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96227 โดย gusjung
citybank ready credit ของเราหยุดจ่าย ประมาณเดือน ส.ค 57 ค่ะ atcharos และ จนท.มีเจ้าหน้าที่แจ้งเรื่องไกล่เกลี่ยคดีใน กย. 59 ค่ะ เพราะที่ผ่านมาเราย้ายที่อยู่และก็เปลี่ยนงานคะ ไม่ได้ติดต่อใครอีกเลย เลยไม่ทราบจริงๆว่าเริ่มทำการฟ้องเมื่อไหร่ค่ะ แต่สำหรับ คุณ atcharos พึ่งหยุดจ่ายไปแค่ 2 งวด น่าจะยังอีกนานคะ ช่วงนี้เก็บเงินไว้คะรอเจรจาปิดบัญชี ถ้าในตอนนั้นเราได้เข้ามาในชมรมนี้ชีวิตคงมีทางออกที่ดีกว่าการหนีคะ ช่วงนี้อดทนและก็สู้ๆนะคะ atcharos เป็นกำลังใจให้ค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96235 โดย atcharos

gusjung เขียน: citybank ready credit ของเราหยุดจ่าย ประมาณเดือน ส.ค 57 ค่ะ atcharos และ จนท.มีเจ้าหน้าที่แจ้งเรื่องไกล่เกลี่ยคดีใน กย. 59 ค่ะ เพราะที่ผ่านมาเราย้ายที่อยู่และก็เปลี่ยนงานคะ ไม่ได้ติดต่อใครอีกเลย เลยไม่ทราบจริงๆว่าเริ่มทำการฟ้องเมื่อไหร่ค่ะ แต่สำหรับ คุณ atcharos พึ่งหยุดจ่ายไปแค่ 2 งวด น่าจะยังอีกนานคะ ช่วงนี้เก็บเงินไว้คะรอเจรจาปิดบัญชี ถ้าในตอนนั้นเราได้เข้ามาในชมรมนี้ชีวิตคงมีทางออกที่ดีกว่าการหนีคะ ช่วงนี้อดทนและก็สู้ๆนะคะ atcharos เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ สู้ ๆ จ้า ✌

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96265 โดย Hai555
Citi ลองเจรจาดีๆนะครับ ของผมยอด 175,xxx ปิดที่ 98,000 ผ่อน 5,000 บาท 19 งวดๆที่ 20 3,000 บาท ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96267 โดย gusjung
ช่วงนี้ไม่มีติดต่อมาเลยคะ Hai555 ที่ไม่ลดคงเป็นเพราะว่าถูกฟ้องแล้วมั้งคะ อยากปิดมากเลยคะถ้ามีติดต่อมาจะลองเจรจาดูคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96273 โดย atcharos
วันนี้ city โทรมาทวงค่างวด จะเข้ารอบบิลที่สามแล้ว จะชำระได้เมื่อไร เราเลยบอกไปว่ายังไม่พร้อมค่ะ ถ้ามีจะจ่ายให้นะคะ เฮ้อ เครียดจริง ๆ เลย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96277 โดย gusjung
ระยะนี้จะโทรมาบ่อยหน่อยนะคะ atcharos ไม่ต้องคิดมากคะ เค้าแค่ทำหน้าที่เค้าคะ เขาถามเราตอบไม่มีคือไม่มีแค่นั้นคะ ถ้าผ่านช่วงนี้ไปได้เดี๋ยวก็จะดีขึ้นค่ะ จะโทรมาห่างขึ้นจะโทรมาช่วงใกล้รอบบิลจะจ่ายแค่นั้นค่ะเท่าที่เราเจอนะคะ อดทนไว้ค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96289 โดย atcharos
ขอบคุณนะคะคุณ gusjung ว่าแต่พอทราบมั้ยคะว่าซิตี้เนี่ย เวลาเค้าลดจะได้ส่วนลดเยอะมั้ย ตอนนี้เตรียมเก็บเงินค่ะ เพราะก็ไม่ได้มีแค่ซิตี้อย่างเดียว เลยค่อนข้างเครียด ทุกที่เริ่มเข้า 3 งวด ไม่รู้จะหมุนไปทางไหนแล้วค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96290 โดย gusjung
รออีกสักระยะน่าจะได้ส่วนลดเยอะนะคะ ช่วงนี้เค้าจะพยามทวงให้ได้ตามยอดที่เราค้างค่ะ รออยู่ในช่วงหนี้เสียแล้วแต่ยังไม่ฟ้องช่วงนั้นน่าจะขอลดได้เยอะค่ะ แต่ถ้าอยู่ในช่วงฟ้องเหมือนของเราแทบจะไม่ลดเลยคะไม่งั้นก็ได้น้อยมากคะ เราเองก็มีหลายเจ้าคะ เข้าใจความรู้สึกของ atcharos ค่ะ ตามคำแนะนำของเพื่อนๆในชมรมเลยคะ หยุดหมุนจ่ายหนี้ค่ะ เก็บเงินอย่างเดียวคะรอเจรจาปิดบัญชี ช่วงนี้ที่เจ้าหนี้ทำได้แค่โทรทวงคะทำใจให้ได้คะ บางเจ้าพูดดี บางเจ้าด่าเราก็มีคะ แต่ถ้าผ่านไปได้ทุกอย่างก็จะดีคะแค่่ช่วงนี้แหละคะที่ต้องอดทน เพราะเค้าจะกดดันเราทุกทางคะ จะโทรไปที่ทำงาน โทรไปหาคนที่เราให้เบอร์ติดต่อไว้ พอสักพักถ้าเราไม่จ่ายก็จะโทรน้อยลงแล้วคะ และช่วงนั้นแหละคะจะเริ่มเสนอส่วนลดของ ซิตี้ น่าจะนานอยู่เหมือนกันคะกว่าจะฟ้อง พอมีเวลาเก็บตังสักพักคะ แต่ของ atcharos แต่งวดที่ 3 ยังมีเวลาคะ ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามรับสายเถอะคะ ลองคุยดูถ้าไม่พร้อมก็แค่ปฏิเสธไปคะ เห็นกระทู้อื่นเค้าได้ส่วนลดกันเยอะนะคะของ ซิตี้ ไม่แน่
atcharos อาจจะปิดได้เร็วๆนี้ก็ได้คะ สู้ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.650 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena