เฟริสช้อย,ยูเมะ,KTC เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก ขอคำแนะนำและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95898 โดย phase2528

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95906 โดย cxszfa59

phase2528 เขียน: สู้ครับ เดี๋ยวสักพักก้ชิน

ขอบคุณค่าา o_) o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95916 โดย atcharos
ของเราเข้ารอบบิลที่ 2 แล้วค่ะ ยูเมะเงียบมาหลายวัน วันนี้โทรมาขอให้ชำระขั้นต่ำ 1,900 จากยอด 4 พันกว่าบาทเนื่องจาก 2 รอบบิล เราก็บอกว่าไม่มี ไม่พร้อมค่ะ ปลายสายจึงบอกว่าตอนนี้ลูกค้ามีอยู่เท่าไรคะ จ่ายเข้ามาซัก 500 รึ 1,000 ก่อนได้มั้ยคะ เราก็ยันอย่างเดียวเลยค่ะว่าไม่มี ยังไงคงต้องทนรับสายและปฏิเสธอย่างนี้ไปก่อน อยากได้ H/C หรือส่วนลดดี ๆ เร็ว ๆ จังเลย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95991 โดย หมูใหญ่
update หลังจากเงียบหูไปหลายอาทิตย์ มา 2 วันติดกันเลย เสนอยอดปิดและให้ผ่อนอีกแต่ยังสูงอยู่ พี่ยูก็ให้มามาจ่ายงวดแรกก่อนไม่งั้นยอดที่เค้าเสนอมาจะยกเลิก และเรียกเก็บเงินเต็มจำนวน :cry2: :cry2: พรุ่งนี้จะโทรมาเอาคำตอบใหม่ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96053 โดย cxszfa59
อัพเดท 4/8/60

ยูเมะ ติดต่อมาแนะนำให้ปรับโครงสร้างนี้ หรือไม่ก็จ่ายเพื่อเดินบัญชีเข้าไปก่อน// ปฏิเสธไป

FC โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ // ปฏิเสธไป และแจ้งผลเสียถ้าไม่ปรับโครงสร้างหนี้บัญชีก็จะถูกปิด และส่งสำนักงานนอกเพื่อดำเนินตามกฏหมาย // รับทราบค่ะ

เอมันนี่ โทรมาให้จ่ายยอดขั้นต่ำ 1 เดือนก่อน // ไม่มีค่ะ ปฏิเสธไป

KTC ส่งจดหมายทวงหนี้มาที่บ้านแล้ว //ดีใจ หลังจากหายไปนาน แต่ก็เป็นยอดปิดบัญชีอย่างเดียว ไม่มีขั้นต่ำ และกำลังพยายามเก็บเงินอยู่

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96085 โดย cxszfa59
อัพเดท 7/8/2560

วันนี้นัดกันโทรมาเลยทีเดียว หลังจากห่างหายไปหลายวัน
คำตอบยังเหมือนเดิมค่ะ ตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีแล้วจะจ่ายยอดเข้าไปนะค่ะ

พี่ยูเมะ ธนชาต FC เอมันนี่

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96089 โดย atcharos

หมูใหญ่ เขียน: update หลังจากเงียบหูไปหลายอาทิตย์ มา 2 วันติดกันเลย เสนอยอดปิดและให้ผ่อนอีกแต่ยังสูงอยู่ พี่ยูก็ให้มามาจ่ายงวดแรกก่อนไม่งั้นยอดที่เค้าเสนอมาจะยกเลิก และเรียกเก็บเงินเต็มจำนวน :cry2: :cry2: พรุ่งนี้จะโทรมาเอาคำตอบใหม่ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ของเราเหมือนกันเลยค่ะ คุณหมูใหญ่ หลังจากที่อาทิตย์ที่แล้วยื่นข้อเสนอปิดบัญชีมาจากยอด 80,000 บาท เหลือ 54,000 ผ่อนจ่ายได้ 12 งวด เราก็บอกขอคิดก่อน วันนี้โทรมาทวงคำตอบค่ะ เราเลยบอกยอดมันเยอะไปคงจ่ายไม่ไหว ทางยูเมะเลยแนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ เราปฏิเสธค่ะ เค้าเลยบอกจะยกเลิกข้อเสนอส่วนลดปิดบัญชีและเรียกเก็บเต็มจำนวน หรือไม่เราก็ต้องจ่ายยอดขั้นต่ำเข้ามาเพื่อรักษาบัญชี เราก็ตอบค่ะ ๆ ไป อยากรู้ว่าเค้าก็มีโอกาสลดยอดปิดให้เราอีกมั้ยอ่ะค่ะ ถ้าเรียกเก็บยอดเต็มมาทั้งหมด คงไม่มีจ่ายแน่ค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96148 โดย aoithip
ยูเมะรอบแรกเดือนที่แล้ว ยื่นข้อเสนอมาจาก 47000 ให้ 35000 เราก็ปฎิเสธไป เสนอประนอมหนี้เราก็ไม่เอา เลยโดนถามอะไรก็ไม่เอาจะให้ทางเราทำไงค่ะ เลยบอกไปว่าเราไหวได้ที่ 15000 เจ้าหน้าที่เลยบอกไม่ได้ค่ะ ให้ได้แค่นั้นไม่รับส่วนลดไม่มีแล้ว
ล่าสุดเดือนนี้เปลี่ยนคนโทรมา ลดให้เหลือ 26000 ให้ได้มากสุดเท่านี้ ไม่มีอีกแล้ว เราบอกขอ 15000 ก็คุยๆๆ แล้วหายไปจนวันนี้โทรมา บอก 23500 เราบอกขอ 20000 ได้ไหม พวกไม่ให้ก็เหมือนเดิมทวงยอดค้าง สู้ๆไปจนเดือนหน้า คงได้ยอดที่ต้องการ

คิดว่าไหวเท่าไร เสนอทางนั้นไปเลยค่ะ
สู้ๆค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96240 โดย cxszfa59
อัพเดท 18/8/2560

FC หลังจากที่หยุดจ่ายมา 3 เดือนเต็ม

วันนี้ โทรมาดี้ดี เสนอยอดปิดภายในเดือนนี้ เงินเรียกเก็บ ณ ตอนนี้ 5X,XXX บาท

เสนอยอดปิดงวดเดียวที่ 3X,XXX บาท ส่วนลด 20,000 บาท

เลยตอบกลับไปว่า ขอคิดดูก่อนนะค่ะ พนง.บอกว่า รอคำตอบภายในสิ้นเดือนนี้เท่านั้นนะค่ะ หลังจากนี้ต้องจ่ายยอดเต็มอย่างเดียว :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96248 โดย atcharos
ของเราตอนนี้กำลังเข้ารอบบิลที่สามค่ะ ยูเมะ เงียบมาหลายวันแล้ว ไม่รู้ว่ากำลังดำเนินการอะไรอยู่

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96250 โดย spyrich
อยากจะบอกว่าคุณมีเหมือนผมเลยทั้ง 3 เจ้า และได้หมายศาลมาครบทั้ง 3 เจ้าแล้ว เฟริชช็อยกับยูเมก ฟ้องพร้อมกันวันที่ 21 สิงหานี้เวลาเดียวกันอีก :cry2: KTC วันที่ 9 ตุลานี้ อ่านๆผ่านมาโดยรวมแล้วคิดว่าไม่น่าจะฟ้อง เพราะยอด 3-4 หมื่นเอง แต่ที่ไหนได้ มาครบองค์เลย :hurt: หมายแรกมาหน้าชายืนตัวมึน หมายที่2มา ตกใจช๊อกหน้าชารอบ2 หมาย 3 มา คราวนี้ลูกบ้ามาละ เอาว่ะเป็นไงเป็นกันไว้เจอกันที่ศาล โทรไปขอส่วนลด เฟริชช็อยไม่ให้ ให้จ่ายเงินต้น ยูเมกลดไปแค่ 9 พันกว่าบาทไม่ค่อยพอใจ แต่ KTC ยังไม่โทร เคยอ่านผ่านๆว่า KTC ไม่ลดให้ ให้จ่ายแค่เงินต้น :เฮ้อ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96284 โดย หมูใหญ่
อัพเดท 22/8/60 พี่ยู งวดที่ 3 แล้ว เงียบมาก หลังจากปฏิเสธปรับโครงสร้างหนี้ และยอดปิดที่สูงจนไม่ไหว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96288 โดย atcharos

หมูใหญ่ เขียน: อัพเดท 22/8/60 พี่ยู งวดที่ 3 แล้ว เงียบมาก หลังจากปฏิเสธปรับโครงสร้างหนี้ และยอดปิดที่สูงจนไม่ไหว

งวดที่สามเหมือนกันค่ะของยูเมะ ไม่รู้เค้าจะดำเนินการยังไงต่อ เงียบเกิ๊น ...

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96297 โดย แตงกวา
ขอถามหน่อยค่ะว่า FC ขาดส่งนานไหมคะ ถึงบอกว่าได้หมายศาล

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96298 โดย แตงกวา

spyrich เขียน: อยากจะบอกว่าคุณมีเหมือนผมเลยทั้ง 3 เจ้า และได้หมายศาลมาครบทั้ง 3 เจ้าแล้ว เฟริชช็อยกับยูเมก ฟ้องพร้อมกันวันที่ 21 สิงหานี้เวลาเดียวกันอีก :cry2: KTC วันที่ 9 ตุลานี้ อ่านๆผ่านมาโดยรวมแล้วคิดว่าไม่น่าจะฟ้อง เพราะยอด 3-4 หมื่นเอง แต่ที่ไหนได้ มาครบองค์เลย :hurt: หมายแรกมาหน้าชายืนตัวมึน หมายที่2มา ตกใจช๊อกหน้าชารอบ2 หมาย 3 มา คราวนี้ลูกบ้ามาละ เอาว่ะเป็นไงเป็นกันไว้เจอกันที่ศาล โทรไปขอส่วนลด เฟริชช็อยไม่ให้ ให้จ่ายเงินต้น ยูเมกลดไปแค่ 9 พันกว่าบาทไม่ค่อยพอใจ แต่ KTC ยังไม่โทร เคยอ่านผ่านๆว่า KTC ไม่ลดให้ ให้จ่ายแค่เงินต้น :เฮ้อ:

ขอถามหน่อยค่ะว่า FC ขาดส่งนานไหมคะ ถึงบอกว่าได้หมายศาล

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96339 โดย atcharos
ได้เอกสารแบบนี้ของเฟริสช้อยส์มาอ่ะค่ะ เค้าจะฟ้องรึยังคะ รึว่าจะยกเลิกสัญญาปรับโครงสร้าง ตอนนั้นหลวมตัวทำไปเพราะยังไม่รู้จักเพจนี้ พอมาเจอแล้วเสียดายเลยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96548 โดย หมูใหญ่
อัพเดท 4 ก.ย. 60 ได้ พีียู สายแรก ลูกค้าหยุดจ่าย ได้ 4 เดือนแล้วนะคะ จะดำเนินการยังไงค่ะ ทำไมไม่รับข้อเสนอปรับโครงสร้างหนี้บลาๆๆๆ ยังทำงานที่เดิม รับเงินเดือนอยู่นะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96596 โดย saowalukwi
หยุดจ่ายอีซี่บายมา 2 งวดแล้วคะ จากยอด 72000 ได้ขอเสนอปิดมา 38000 ขอลดอีก เหลือ 30000 บาท ผ่อน 10 งวด แต่งงที่จะให้เราจ่ายก่อน 2000 บาท จะออกหนังสือยืนยันยอดปิดให้ไม่รู้เชื่อได้ไหมคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96664 โดย cxszfa59
ขอบคุณทุกคนที่อัพเดทข่าวมานะค่ะ

ยูเมะ ตอนนี้ค้างเข้างวดที่ 4 แล้ว พยายามเสนอให้เข้าร่วมปรับโครงสร้างหนี้ ถ้าไม่จ่าย จะส่งหนังสือยกเลิกสัญญา และดำเนินการขั้นต่อไป (รอค่ะ ยังไม่มีเงินปิด)

เฟริสช้อย เข้างวดที่ 4 เช่นกัน ไม่รับข้อเสนอใดๆทั้งสิ้น ตามประสบการณ์ที่อ่านจากห้องนี้ค่ะ รอต่อไป

KTC ส่งเอกสารเรียกเก็บเงินมาที่บ้าน ตอนนี้รอหมายศาล เจ้านี้ฟ้องเร็ว และไม่มีส่วนลด คิดว่าไปตายเอาดาบหน้าค่ะ สู้โว้ยยย...

เอมันนี้ เจ้านี้ใครพอมีประสบการณ์บ้างค่ะ ตอนนี้ค้างค่างวดเข้าเดือนที่ 4 แล้ว พนง.แจ้งว่าไม่มีการปรับโครงสร้างหนี้ ไม่มีส่วนลด ยังไงคุณก็ต้องจ่ายเงินทั้งหมด มาแนวเดียวกับ KTC เลยค่ะ หนักใจ

ธนชาต เป็นหนี้เงินต้นอยู่ 10000 บาท จ่ายเดือนละ 500 บาททุกเดือน แต่จ่ายเรท จ่ายช้า จนตอนนี้เรียกเก็บเงินที่เดือนละ 1000 บาท เดือนนี้เราเลยไม่ได้จ่าย มีส่งหนังสือมาที่บ้าน แจ้งว่าตอนนี้ทางบริษัทได้ส่งเรื่องให้สำนักกฎหมาย...ดำเนินการทวงยอด ประมาณนี้ ยอดเงินคงเหลือ 9980 บาท ยอดไม่ลดลง เลย เห้อ อยากมีเงินจะปิดเจ้าหนี้เจ้าแรกเลย ยอดน้อยที่สุด แต่ตอนนี้ หาเช้ากินค่ำ ยังจะไม่พอกินเลยอ่ะ

:ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :wake: :wake:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96769 โดย mallikar1024
แบ่งปันประสบการณ์ค่ะ ของเรายูเมะ หยุดจ่าย 6 เดือนค่ะได้ส่วนลด จากยอด 58,000 เหลือ 20,000 บาทถ้วน หยุดจ่ายเดือนแรกมีนาคม 60 ช่วง 1-3 เดือนแรกกระหน่ำโทรสุดๆค่ะ ทั้งมือถือทั้งที่ทำงาน พอเดือนที่4 ก็ลดลงค่ะ เหลืออาทิตย์ละครั้งที่โทรมาตาม พอเดือนที่ 5 เสนอยอดปิดให้ที่ 30,000 เราบอกไม่พร้อม ตังไม่พอ ต้นเดือน 6 เสนอมาอีกยอดที่ 25,000 บาท เราคิดว่าอยากจบก็เลยรับปากไปว่าได้ บอกให้เราไปเอาเอกสารที่สาขาตอนเที่ยงตรง พอไปเอาเขาส่งเอกสารมาสาขาช้ามากค่ะ เรารอ 2 ชั่วโมงเพิ่อเอาเอกสาร รอไม่ไหวเลยกลับไปทำงานต่อ บ่าย4โมงทางพนักงานที่ให้ส่วนลดโทรหาเรากระหน่ำว่าทำไมไม่ไปเอาเอกสาร เขาไม่ยอมค่ะ ต้องจ่ายวันนี้เท่านั้น เราก็เลยบอกไปงั้นไม่เอาแล้วค่ะ คุณทำตามระบบเลย อารมณ์เสียมากโทษเราอย่างเดียวทั้งๆที่เรารอตั้ง2ชั่วโมง พออีกวันโทรมาบอกว่าจะเอาอยู่ไหม เราแกล้งบอกว่าเงินไม่พอแล้ว เหลือ20,000 อีก5,000 เอาไปจ่ายค่าบ้านแล้วหักบัญชีอัติโนมัติ สุดท้ายคงขี้เกียจคุย เลยอนุมัติให้ที่ยอด 20,000 บาทค่ะ ดีใจมาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.686 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena