เฟริสช้อย,ยูเมะ,KTC เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก ขอคำแนะนำและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96776 โดย atcharos

mallikar1024 เขียน: แบ่งปันประสบการณ์ค่ะ ของเรายูเมะ หยุดจ่าย 6 เดือนค่ะได้ส่วนลด จากยอด 58,000 เหลือ 20,000 บาทถ้วน หยุดจ่ายเดือนแรกมีนาคม 60 ช่วง 1-3 เดือนแรกกระหน่ำโทรสุดๆค่ะ ทั้งมือถือทั้งที่ทำงาน พอเดือนที่4 ก็ลดลงค่ะ เหลืออาทิตย์ละครั้งที่โทรมาตาม พอเดือนที่ 5 เสนอยอดปิดให้ที่ 30,000 เราบอกไม่พร้อม ตังไม่พอ ต้นเดือน 6 เสนอมาอีกยอดที่ 25,000 บาท เราคิดว่าอยากจบก็เลยรับปากไปว่าได้ บอกให้เราไปเอาเอกสารที่สาขาตอนเที่ยงตรง พอไปเอาเขาส่งเอกสารมาสาขาช้ามากค่ะ เรารอ 2 ชั่วโมงเพิ่อเอาเอกสาร รอไม่ไหวเลยกลับไปทำงานต่อ บ่าย4โมงทางพนักงานที่ให้ส่วนลดโทรหาเรากระหน่ำว่าทำไมไม่ไปเอาเอกสาร เขาไม่ยอมค่ะ ต้องจ่ายวันนี้เท่านั้น เราก็เลยบอกไปงั้นไม่เอาแล้วค่ะ คุณทำตามระบบเลย อารมณ์เสียมากโทษเราอย่างเดียวทั้งๆที่เรารอตั้ง2ชั่วโมง พออีกวันโทรมาบอกว่าจะเอาอยู่ไหม เราแกล้งบอกว่าเงินไม่พอแล้ว เหลือ20,000 อีก5,000 เอาไปจ่ายค่าบ้านแล้วหักบัญชีอัติโนมัติ สุดท้ายคงขี้เกียจคุย เลยอนุมัติให้ที่ยอด 20,000 บาทค่ะ ดีใจมาก

ดีใจด้วยนะคะคุณ mallikar1024 ของเรายอด 80,000 เข้า 4 งวดแล้ว หวังว่าจะได้ส่วนลดอย่างนี้บ้างนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96820 โดย cxszfa59

mallikar1024 เขียน: แบ่งปันประสบการณ์ค่ะ ของเรายูเมะ หยุดจ่าย 6 เดือนค่ะได้ส่วนลด จากยอด 58,000 เหลือ 20,000 บาทถ้วน หยุดจ่ายเดือนแรกมีนาคม 60 ช่วง 1-3 เดือนแรกกระหน่ำโทรสุดๆค่ะ ทั้งมือถือทั้งที่ทำงาน พอเดือนที่4 ก็ลดลงค่ะ เหลืออาทิตย์ละครั้งที่โทรมาตาม พอเดือนที่ 5 เสนอยอดปิดให้ที่ 30,000 เราบอกไม่พร้อม ตังไม่พอ ต้นเดือน 6 เสนอมาอีกยอดที่ 25,000 บาท เราคิดว่าอยากจบก็เลยรับปากไปว่าได้ บอกให้เราไปเอาเอกสารที่สาขาตอนเที่ยงตรง พอไปเอาเขาส่งเอกสารมาสาขาช้ามากค่ะ เรารอ 2 ชั่วโมงเพิ่อเอาเอกสาร รอไม่ไหวเลยกลับไปทำงานต่อ บ่าย4โมงทางพนักงานที่ให้ส่วนลดโทรหาเรากระหน่ำว่าทำไมไม่ไปเอาเอกสาร เขาไม่ยอมค่ะ ต้องจ่ายวันนี้เท่านั้น เราก็เลยบอกไปงั้นไม่เอาแล้วค่ะ คุณทำตามระบบเลย อารมณ์เสียมากโทษเราอย่างเดียวทั้งๆที่เรารอตั้ง2ชั่วโมง พออีกวันโทรมาบอกว่าจะเอาอยู่ไหม เราแกล้งบอกว่าเงินไม่พอแล้ว เหลือ20,000 อีก5,000 เอาไปจ่ายค่าบ้านแล้วหักบัญชีอัติโนมัติ สุดท้ายคงขี้เกียจคุย เลยอนุมัติให้ที่ยอด 20,000 บาทค่ะ ดีใจมาก

ดีใจด้วยนะค่ะ เราก็รอค่ะ ตอนนี้ส่งหนังสือยกเลิกสัญญามาแล้วค่ะ เรียกเก็บยอดทั้งหมด 5X,XXX บาท แต่หนักใจอยู่ 2 บริษัท เอมันนี่ กับ KTC ซึ่งไม่มีส่วนลดเลย ให้จ่ายเต็ม :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96821 โดย mallikar1024
เอาใจช่วยสู้ๆเลยค่ะ เดือนแรกๆกลัวมากค่ะ จิตตก นอนไม่หลับเลย พอเดือนที่ 3ขึ้นไป เริ่มปรับตัวได้ อิอิ ไม่ค่อยโทรตามเยอะแล้วค่ะ ยูเมะให้ส่วนลดเยอะจริงค่ะ แต่ต้องใช้เวลาหน่อย คิดว่าคงต้องเดือนที่ 5หรือ6 ขึ้นไปถึงได้ส่วนลดงามๆค่ะ วิธีเราคือเวลาคุยพูดให้น่าสงสารเข้าไว้ค่ะ 555 สู้ๆนะคะ ยังไงต้องได้ส่วนลดดีๆแน่ๆค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96822 โดย mallikar1024
สู้ๆนะคะคุณ atcharos เดือนที่ 4 ยังได้ไม่เยอะค่ะ รออีกหน่อยนะคะ เชื่อว่าได้ส่วนลดดีๆนะค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96855 โดย cxszfa59
อัพเดท 13/9/2560

ยูเมะโทรมา แจ้งยอดเรียกเก็บทั้งหมด 62,XXX บาท จากเงินต้น 54,XXX บาท ค้างชำระ 4 เดือนเข้าเดือนที่ 5
แจ้งยอดปิดบัญชีพร้อมส่วนลด 37,XXX ให้จ่ายงวดเดียว ภายในวันที่ 17 นี้เท่านั้น เราตอบไปว่ายังไม่มี ถ้ามีจะเข้าไปจ่ายที่สาขาเอง

พนักงานหว่านล้อมอย่างมาก คุยกันเป็น ชม เลย บอกให้รับข้อเสนอปรับโครงสร้างหนี้ เพราะเราหยุดจ่ายมาหลายเดือนแล้ว ตอนนี้ยกเลิกบัตรแล้ว เรียกเก็บเต็มจำนวณ บลาๆๆๆๆ...

เราก็บอกว่ายังไม่มี รอเก็บเงินก่อน พนักงานก็ไม่ยอม ให้ระบุให้ชัดเจนว่าจะจ่ายเมื่อไหร่ หว่านล้อม จนบอกว่า ให้ไปเซนเอกสารที่สาขา เพื่อปรับโครงสร้างหนี้ไว้ก่อน แต่เอกสารจะยังไม่อนุมัติ จนกว่าจะพ้นเดือนนี้ คือ ถามเราแบบว่า จะไปเซนได้กี่โมง จะไปตอนไหน ไปสาขาไหน เราก็ยืนยันว่า ยังค่ะ ไม่เซนใดๆทั้งสิ้น จะหามาจ่ายปิดจบ เมื่อเงินครบเท่านั้น พนักงานก็บอกไม่ได้ ยังไงคุณก็ต้องจ่าย ปิดยอดทั้งหมด หรือไม่ก็ปรับโครงสร้างหนี้ ให้เลือกมา

คุยกันนานมาก จนเหนื่อย แกล้งใจที่ทำงานด้วย เพราะงานไม่เดิน เราเลยบอกว่า แล้วสิ้นเดือนโทรมาใหม่นะค่ะ ก็วางสายไป

:No: :No: :No: :No: :No: :No:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97120 โดย cxszfa59
อัพเดทค่ะ

ยูเมะโทรมาให้ไปเซนเอกสารปรับโครงสร้างหนี้ที่สาขา เลยตอบกลับไปว่า คงไม่ทันเพราะทำงานอยู่ และให้ดำเนินการตามระบบเลย จากยอดหนี้วันหยุดจ่าย 55,000 บาท ตอนนี้ ยอดปิดบัญชีอยู่ที่ 62,000 บาท(โดยประมาณ)

:hurt: :hurt: :hurt:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97132 โดย aaa555

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97143 โดย atcharos
ของเราวันนี้ยูเมะโทรมาสอบถามเรื่องการชำระที่เคยเสนอส่วนลดให้ 46,000 จากยอด 82,000 ค่ะ โดยผ่อนชำระได้สูงสุด 12 เดือน ว่าตัดสินใจยังไง เราเลยบอกไปว่าอยากจ่ายปิดบัญชีแบบยอดเดียวจบเลยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าลดได้มากกว่านี้มั้ย เค้าบอกถ้าต้องการจ่ายงวดเดียวเลยเค้าจะขอยื่นเรื่องเสนอหัวหน้าให้ค่ะ แต่ได้สูงสุดแค่ 39,000 บาทเท่านั้นนะคะ เราเลยบอกไปว่ายอดยังสูงอยู่ เราขอซัก 20,000 ได้มั้ย จ่ายปิดทีเดียว เค้าบอกไม่ได้ค่ะ ลดได้แค่ 39,000 และส่วนลดนี้ได้แค่สิ้นเดือนนี้นะคะถ้าเลยจากนี้ไปจะไม่ได้แล้ว เราเลยบอกขอตัดสินใจก่อนยอดมันสูงจริง ๆ เนื่องจากตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย มีใครพอทราบมั้ยคะว่าเค้าจะสามารถลดได้อีกมั้ย ตอนนี้ค้าง 3 งวดค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97165 โดย cxszfa59

aaa555 เขียน: อยากทราบว่า KTC นานมั้ยถึงจะฟ้อง คับ :say:

เค้าหยุดจ่ายเดือน ก.พ. 60 ตอนนี้รอหมายศาลอยู่ค่ะ น่าจะมาถึงเร็วๆนี้ :cry2: :cry2: :cry2:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97180 โดย aaa555

cxszfa59 เขียน:

aaa555 เขียน: อยากทราบว่า KTC นานมั้ยถึงจะฟ้อง คับ :say:

เค้าหยุดจ่ายเดือน ก.พ. 60 ตอนนี้รอหมายศาลอยู่ค่ะ น่าจะมาถึงเร็วๆนี้ :cry2: :cry2: :cry2:

เค้าไม่มีส่วนลดอะไรให้เลยหรอคับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97254 โดย cxszfa59

aaa555 เขียน:

เค้าไม่มีส่วนลดอะไรให้เลยหรอคับ

เท่าที่อ่านบทความเก่าๆมาเยอะ KTC โหดมาก ไม่ลดเลยค่ะ อยู่ที่การเจรจา จะผ่อนได้กี่งวด :say: :say: :say:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97255 โดย cxszfa59
วันนี้ ยูเมะ โทรมาให้เราเข้าไปเซนเอกสารเพื่อปรับโครงสร้างนี้ ด่วนที่สุด คุยยังไง ก็ไม่ยอม บอกให้เราไปเซนก่อน เราไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว เหนื่อยใจจริงๆ บอกว่าไม่สนใจ ก็บอกว่าให้จ่ายยอดเต็มทั้งหมด ไม่มีจ่าย ก็ถามต่อ แล้วจะมีแนวทางยังไง รอเก็บเงิน แล้วเมื่อไหร่ บลาๆๆๆๆๆ จนเราจนมุม ไม่มีคำตอบให้ พนักงานก็บอกว่า จะรอขอให้มาเซนเอกสารภายในวันนี้ พรุ่งนี้ ไม่เกินวันเสาร์ เราเลยตอบปัดๆไปว่า ตามนั้นค่ะ แล้วก็วางสายไป ช่วงนี้โทรมาบ่อยมาก ให้เราไปเซนเอกสาร แทบทุกวันเลย เริ่มเหนื่อยอีกแล้ว หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน รอบบิลนี้พอดีค่ะ o_) o_) o_) o_)

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97270 โดย atcharos

cxszfa59 เขียน: วันนี้ ยูเมะ โทรมาให้เราเข้าไปเซนเอกสารเพื่อปรับโครงสร้างนี้ ด่วนที่สุด คุยยังไง ก็ไม่ยอม บอกให้เราไปเซนก่อน เราไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว เหนื่อยใจจริงๆ บอกว่าไม่สนใจ ก็บอกว่าให้จ่ายยอดเต็มทั้งหมด ไม่มีจ่าย ก็ถามต่อ แล้วจะมีแนวทางยังไง รอเก็บเงิน แล้วเมื่อไหร่ บลาๆๆๆๆๆ จนเราจนมุม ไม่มีคำตอบให้ พนักงานก็บอกว่า จะรอขอให้มาเซนเอกสารภายในวันนี้ พรุ่งนี้ ไม่เกินวันเสาร์ เราเลยตอบปัดๆไปว่า ตามนั้นค่ะ แล้วก็วางสายไป ช่วงนี้โทรมาบ่อยมาก ให้เราไปเซนเอกสาร แทบทุกวันเลย เริ่มเหนื่อยอีกแล้ว หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน รอบบิลนี้พอดีค่ะ o_) o_) o_) o_)

ของเรา 3 รอบบิลค่ะ เมื่อเย็นนี้เองค่ะ เสนอยอดปิดมา 38,000 บาท จากยอด 83,000 บาท ผ่อนชำระภายใน 12 เดือน โดยงวดแรกจ่าย 7,500 บาท งวดต่อไปเดือนละ 2,400 และเดือนสุดท้าย 6,500 บาท เค้าบอกว่าส่วนลดนี้ได้แค่สิ้นเดือนนี้นะคะ ลค.ต้องจ่ายงวดแรกภายในวันที่ 30/09/60 ถ้าเลยจากนี้จะไม่มีส่วนลดแล้ว แต่เท่าที่อ่าน ๆ มา มันน่าจะลดได้อีกนะคะ เราอยากจ่ายปิดยอดเดียวเลยแต่ว่ายอดที่เสนอมามันยังสูงอ่ะค่ะ คงยังเก็บเงินไม่ได้ เพราะรายจ่ายเราเยอะมาก ไม่พอกับเงินเดือนเลย เลยกะว่าจะรออีกซักหน่อย คิดว่าเค้าน่าจะมีส่วนลดอะไรให้อีก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97354 โดย cxszfa59

atcharos เขียน:

cxszfa59 เขียน: วันนี้ ยูเมะ โทรมาให้เราเข้าไปเซนเอกสารเพื่อปรับโครงสร้างนี้ ด่วนที่สุด คุยยังไง ก็ไม่ยอม บอกให้เราไปเซนก่อน เราไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว เหนื่อยใจจริงๆ บอกว่าไม่สนใจ ก็บอกว่าให้จ่ายยอดเต็มทั้งหมด ไม่มีจ่าย ก็ถามต่อ แล้วจะมีแนวทางยังไง รอเก็บเงิน แล้วเมื่อไหร่ บลาๆๆๆๆๆ จนเราจนมุม ไม่มีคำตอบให้ พนักงานก็บอกว่า จะรอขอให้มาเซนเอกสารภายในวันนี้ พรุ่งนี้ ไม่เกินวันเสาร์ เราเลยตอบปัดๆไปว่า ตามนั้นค่ะ แล้วก็วางสายไป ช่วงนี้โทรมาบ่อยมาก ให้เราไปเซนเอกสาร แทบทุกวันเลย เริ่มเหนื่อยอีกแล้ว หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน รอบบิลนี้พอดีค่ะ o_) o_) o_) o_)

ของเรา 3 รอบบิลค่ะ เมื่อเย็นนี้เองค่ะ เสนอยอดปิดมา 38,000 บาท จากยอด 83,000 บาท ผ่อนชำระภายใน 12 เดือน โดยงวดแรกจ่าย 7,500 บาท งวดต่อไปเดือนละ 2,400 และเดือนสุดท้าย 6,500 บาท เค้าบอกว่าส่วนลดนี้ได้แค่สิ้นเดือนนี้นะคะ ลค.ต้องจ่ายงวดแรกภายในวันที่ 30/09/60 ถ้าเลยจากนี้จะไม่มีส่วนลดแล้ว แต่เท่าที่อ่าน ๆ มา มันน่าจะลดได้อีกนะคะ เราอยากจ่ายปิดยอดเดียวเลยแต่ว่ายอดที่เสนอมามันยังสูงอ่ะค่ะ คงยังเก็บเงินไม่ได้ เพราะรายจ่ายเราเยอะมาก ไม่พอกับเงินเดือนเลย เลยกะว่าจะรออีกซักหน่อย คิดว่าเค้าน่าจะมีส่วนลดอะไรให้อีก

ได้ยอดปิดเยอะจังค่ะ ของเรายอดเงิน ณ วันหยุดจ่าย 55,000 บาท ณ
ณ ตอนนี้ดอกเบี้ยรวมที่ 62,000+ เสนอปิดที่ 48,XXX เราปฏิเสธไป ยังไม่มีเงินปิด
ต่อมา เลยเสนอปรับโครงสร้างหนี้ คิดที่ยอดเงินต้น 55,000 บาท เริ่มจ่ายวันที่ 2/11/60 เดือนละ 1400 เริ่มใหม่ สัญญาใหม่ เราก็ยังปฏิเสธอยู่ค่ะ ยังคงโทรมาตามตื้อให้ไปเซนเอกสารปรับโครงสร้างหนี้ตลอด เราไม่รู้จะปฏิเสธยังไงเลยตอนนี้ เหนื่อยที่จะรับสาย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100475 โดย cxszfa59
หลังจากห่างหายไปนาน เนื่องจากลืมพาสเวิด 555+

กลับมาตอนนี้ อัพเดทนะค่ะ

1. FC ยอดหยุดจ่ายที่ 59,000 ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 68,000 บาท ตกลงปิดยอดที่ 25,000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด งวดแรก 5000 จ่ายเดือน ธ.ค.60 งวดที่ 2 10000 จ่าย ม.ค. 61 งวดสุดท้าย 10000 จ่ายสิ้นเดือน ก.พ. 61 (ยังไม่ได้จ่ายรอเงินเดือน)

2. KTC ส่งใบแจ้งหนี้มาเราไม่ได้เปิดอ่านเลยค่ะ แต่ส่งมาทุกเดือน ไม่มีการโทรมาตาม

3. ยูเมะ ยอดหยุดจ่ายที่ 55,000 บาท ตอนนี้ยอดพรุ่งไปที่ 68,000 บาทเช่นกัน ตกลงปิดจบจ่ายงวดเดียวที่ 30,000 บาทถ้วน หรือแบ่งจ่าย เดือนละ 10,000 บาท 4 เดือน เราหาเงินไม่ทันเพราะจ่าย FC อยู่ เราไม่รู้จะทำยังไงกับยูเมะเหมือนกันค่ะ อยากจ่ายปิด แต่ไม่มีเงินเลย

4. เอมันนี่ เจ้านี้สุดยอดมาก หยุดจ่ายที่ พ.ค. 60 ตอนนี้โทรมาเจรจาครั้งสุดท้าย ให้จ่ายยอดขึ้นต่ำ ยอดเงินกู้ที่ 35,000 ยอดหยุดจ่ายที่ 45,000 ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 48,000 บาท ถ้าไม่ชำระภายในเดือนนี้ จะส่งเจ้าหน้าที่ไปที่บ้านเพื่อเซนเอกสารอะไรสักอย่าง เราถาม พนง.ก็บอกว่าไม่ทราบ เป็นหน้าที่ของหน่วยงานภายนอก ตอนนี้เราแอบกลัวนิดๆ

5.ธนชาต เงียบไปเลย จะเป็นแบงค์ต่อไปที่เราจะปิด เพราะยอดเงินน้อยที่สุด ณ ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 13,000 บาท

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100517 โดย annja15

cxszfa59 เขียน: หลังจากห่างหายไปนาน เนื่องจากลืมพาสเวิด 555+

1. FC ยอดหยุดจ่ายที่ 59,000 ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 68,000 บาท ตกลงปิดยอดที่ 25,000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด งวดแรก 5000 จ่ายเดือน ธ.ค.60 งวดที่ 2 10000 จ่าย ม.ค. 61 งวดสุดท้าย 10000 จ่ายสิ้นเดือน ก.พ. 61 (ยังไม่ได้จ่ายรอเงินเดือน)

หยุดประมาณกี่เดือนคะถึงได้ส่วนลด

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100523 โดย cxszfa59

annja15 เขียน:

cxszfa59 เขียน: หลังจากห่างหายไปนาน เนื่องจากลืมพาสเวิด 555+

หยุดประมาณกี่เดือนคะถึงได้ส่วนลด

หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน พ.ค. 2560 ค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101515 โดย annja15
เอมันนี่ที่บอกจะส่งเจ้าหน้าที่มา เขามาหาหรือยังคะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101547 โดย Maifar18

หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน พ.ค. 2560 ค่ะ

ได้รับเอกสาร hair cut หรือยังคะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101608 โดย cxszfa59

หยุดจ่ายเดือน พ.ค. 60 ค่ะ จนท โทรมาเสนอส่วนลดประมาณ พ.ย. 60 ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.709 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena