รบกวนขอคำแนะนำเรื่องรถยนต์ครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94949 โดย ak47

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94999 โดย ak47

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95019 โดย Na99
รถเปลี่ยนสัญญาให้คนอื่นผ่อนต่อเลยครับ เหลือ 2แสนกว่าน่าจะปล่อยง่ายอยู่ ผมก็ทำวิธีนี้ ของผมแสนหกก็หลายเดือนเหมือนกันกว่าจะมีคนเปลี่ยนสัญญา คงเพราะไม่ใช่รถตลาด

ย้ำนะ ต้องเปลี่ยนชื่อทำสัญญาที่แบงค์เท่านั้น อย่าให้ไปผ่อนต่อเฉยๆ

โชคดีครับ :bye: :bye:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95024 โดย ak47

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95027 โดย jackTs

ak47 เขียน: หากเปลี่ยนสัญญาให้คนในครอบครัว ญาติ หรือเพื่อน จะเข้าข่าย ม.350มั้ยครับ

แล้วใครมันจะกล้ามาแนะนำคุณในนี้ เพื่อให้ตัวเองต้องมาติดคุกติดตะรางกันล่ะครับ?

เหตุผล
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40552&Itemid=64#45365

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95029 โดย ak47
ขอบคุณครับท่านประธาน
ขอโทษครับที่ผมไม่ศึกษาให้ละเอียดครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96956 โดย ak47
เพิ่งกลับมาจากศาลคดีบัตรกรุงไทยครับ
บัตรกดงินสด 70,000 บัตรเครดิต 40,000 ยอดฟ้องรวมดอกเบี้ย 130,000
ตอนเช้าทนายแนะนำให้ทำเรื่องทะยอยจ่ายยอดเต็มใน 36เดือนแต่ไม่ได้ทำ
รอจนขึ้นศาล แต่ติดพักเที่ยง ระหว่างพักเลยเข้าไปถามกับเจ้าหน้าที่หน้าบัลลัง เจ้าหน้าที่ชี้แจงว่ามีการออกกฎหมายใหม่มาแล้ว ถ้าให้ศาลตัดสิน ศาลจะตัดสินยอดนั้นแล้วต้องชำระภายใน15วัน ถ้าผิดนัดสามารถบังคับคดีได้เลย แนะนำให้ไปทำยอมความทะยอยจ่ายดีกว่า อย่างน้อยก็ยืดเวลาบังคับคดีไปจนกว่าเราจะผิดชำระ
สรุปผมทำเรื่องยอมความทะยอยจ่าย 36เดือนไป ยอดที่ต้องส่งขั้นต่ำทั้ง36เดือน รวมได้ประมานครึ่งนึงของยอดหนี้เองครับ
อยากทราบว่ากฏหมายใหม่ที่เจ้าหน้าที่พูดเป็นเรื่องจริงมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.358 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena