สอบถามครับ หากที่ทำงานมีการเสียภาษีแต่ไม่มีประกันสังคม เจ้าหนี้จะสืบทรัพย์เจอหรือไม่

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94991 โดย moshi191
เนื่องจากมีหนี้บัตรกับสินเชื่อหลายธนาคาร และถูกศาลตัดสินให้ใช้หนี้ไปแล้ว ตอนนี้ทรัพย์สินมีแต่เงินรายได้จากคอมมิชชั่นเข้าบัญชีธนาคารเดือนละครั้ง ไม่มีหักประกันสังคม พอเงินออกก็ถอนออกมาหมด
อยากสอบถามว่าเจ้าหนี้ที่อยู่ต่างธนาคารจะสืบทรัพย์เจอไหมครับ และโดยปกติจะใช้เวลาเท่าไร ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95002 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะครับ ทั้งๆที่ผมก็เคยขอความร่วมมือคุณไปแล้ว อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43789&Itemid=64#77164

ถ้าในครั้งหน้า คุณยังตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ โดยพร่ำเพรื่อแบบนี้อีก
ผมอาจมีความจำเป็นต้องทำการ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของคุณนะครับ

ตัวอย่างสมาชิก ที่ถูก"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของชมรมฯ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40677&Itemid=64#46619

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44575&Itemid=64#87933

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.320 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena