มือใหม่ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95195 โดย Booboo
มือใหม่ค่ะ was created by Booboo
ขอคำแนะนำ.
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95196 โดย badzmaru
Replied by badzmaru on topic มือใหม่ค่ะ
อ่านกระทู้ปักหมุดเกี่ยวกับการไปศาลให้เยอะๆค่ะ. จะได้ไม่โดนทนายฝ่ายโจทก์หลอกได้. และต้องมีธงในใจนะคะว่าจะสู้เรื่องอะไร. ไปศาลไม่น่ากลัวค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95198 โดย Na99
Replied by Na99 on topic มือใหม่ค่ะ
ktc ลดได้แต่ดอกเบี้ย ของผมเลยทำยอมผ่อนไปครับ ดอก 10 4 ปีนี่ละ

สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95225 โดย badzmaru
Replied by badzmaru on topic มือใหม่ค่ะ
เคยอ่านเจอเหมือนกันค่ะ ว่าทางKTC ลดแต่ดอกเบี้ย ยังไงก็สู้ๆๆค่ะ ของbadzกรุงศรีเสียวมากๆๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95851 โดย Booboo
Replied by Booboo on topic มือใหม่ค่ะ
วันนี้กำลังไปศาลค่ะ. จะไปขอเลื่อนออกไปก่อน ไม่มีเงินก้อนค่ะ. ขอคำแนะนำ หน่อยค่า. ขอบคุณค่า

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95853 โดย rach5090
Replied by rach5090 on topic มือใหม่ค่ะ
สู้ๆ ครับ ผมเพิ่งจะไปมา22/7/17ของ ทหารไไทยทนายไม่ยอมลดเลยให้ผ่อนตามที่เขากำหนดมามีทั้งหมด11คนทุกคนยอมประนอมหนี้หมดเลย ส่วนผมยอมให้ศาลตัดสินเลย เดี่ยวค่อยคุยกับแบ้งแล้วจ่ายหยอดรอแฮคัต ศาลใจดีมากไม่ดุ แต่เสมียนศาลดุครับ
สู้ๆครับ เลือกแนวทางที่ตัวเองสะดวก

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96040 โดย Booboo
Replied by Booboo on topic มือใหม่ค่ะ
ไปมาแล้วค่ะ พึ่งมีเวลามาโพสต์ค่ะ งานยุ่งมาก

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96041 โดย siratirange
Replied by siratirange on topic มือใหม่ค่ะ

rach5090 เขียน: สู้ๆ ครับ ผมเพิ่งจะไปมา22/7/17ของ ทหารไไทยทนายไม่ยอมลดเลยให้ผ่อนตามที่เขากำหนดมามีทั้งหมด11คนทุกคนยอมประนอมหนี้หมดเลย ส่วนผมยอมให้ศาลตัดสินเลย เดี่ยวค่อยคุยกับแบ้งแล้วจ่ายหยอดรอแฮคัต ศาลใจดีมากไม่ดุ แต่เสมียนศาลดุครับ
สู้ๆครับ เลือกแนวทางที่ตัวเองสะดวก

ฟังผลแล้วไปไงมาเล่าให้ฟังด้วยน่ะค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96066 โดย rach5090
Replied by rach5090 on topic มือใหม่ค่ะ
กำลังรอผลบังคับคดีหลังจากยอมให้ศาลตัดสิน ช่วงรอได้โทรไปปรึกษากับเจ้าหน้าที่ที่ดูแลบัญชีของธนาคาร
ทหารไทยเจ้าหน้้าที่แนะนำว่าให้จ่ายที่ธนาคารเท่าที่เราจ่ายได้ก่อน2000-3000ก็ได้ประมาณปลายปีธนาคาร
จะมีโปรออกมาใหม่จะแนะนำให้พอมีรายได้ดีขึ้นค่อยมาจ่ายเพิ่มขึ้นหรือขอส่วนลดปิดบัญชี
ยอดฟ้อง 195000 ตั้งใจจะจ่ายเดือนละ4000ค่อยเก็บเงิน h/c

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96773 โดย Booboo
แก้ไขค่ะ พึ่งรู้ว่าโพสไม่ขึ้นค่ะ
ได้ไปศาลมา เดือน กค. ค่ะ กรุงไทย ฟ้องแบงค์แรกค่ะ หลังหยุดจ่ายมาตั้งแต่ พย.59

ถึงศาล 9:00 น. ดูที่บอร์ด. ตามธนาคาร และรับบัตรคิว. ธ.กรุงไทย ได้คิว. 40กว่าๆค่ะ เรียกทีละ10คน. เข้าไปเพื่อคุยกับจนท.แบงค์. ค่ะ
ว่าจะผ่อนชำระ. หรือจ่ายปิดบัญชี. คนเยอะค่ะ
แบงค์เสนอมาที่. 24งวด. งวดละ2000กว่าๆ 3ปี ดอก10% ไม่ลดต้นให้. ยอดหนี้84000 บาทรวมดอก
เราก็ไม่สะดวกชำระ. เพราะยังมีอีกหลายแบงค์ที่ยังไม่ฟ้องมา. และส่งที่บ้านอีก. เลยขอเลื่อนนัดคดี. จนท.ผู้หญิงคุยไม่เยอะ. ก็ให้ไปเลื่อนเลย รอที่บังลังค์ ห้องเล็กๆติดๆกัน. ตามเลขห้อง
ระหว่างรอ. ก็มีจนท. เสมียน. ที่คอยออกเอกสาร
ก็มีทนายที่มาทำเคสอื่น. รอศาล. เป็นผู้หญิงมีอายุ ไม่แก่มาก. ถาม. ทำไมถึงขอเลื่อน. เราก็บอก ยังไม่สามารถผ่อนชำระ. ได้. ไม่ไหว เพราะมีหลายธนาคาร. ต้องส่งที่บ้านอีก. เขาก็ถามถึงรายละเอียดที่แบงค์เสนอมา. เราบอกผ่อนชำระ. แต่. บอกแค่สั้นๆ. ศาลเห็นยังไม่รู้เรื่องเลยให้ไปคุยใหม่. ทนายกรุงไทย. ก็พึ่งตามขึ้นมา. เพราะไม่ได้เจอเรา. ทนายก็โดนศาล. ถามใหญ่ว่า. มีส่วนลดหรืออะไรบ้าง. มีตรงไหนที่สามารถลดให้ได้บ้าง. ทนายดุๆก็บอก. ได้แค่นี้ ไม่ลดยอดหนี้ให้. บอกถ้าวันนี้ไม่ตกลง. ก็จะไม่ได้ ราคานี้. ลดแต่ดอกเบี้ยให้. ไม่ลดต้น. เป็นโครงการของกรุงไทยร่วมกับศาล.
เราก็บอกขอคุยกับ. จนท.อีกรอบ. พอไปคุยมา เปลี่ยนคนคุย. เป็นผู้ชายออกสาวๆหน่อย พูดกับเราไม่มองหน้า. ค่ะ. มองบนตลอด. เราก็บอก2000กว่าเนี่ยเราจ่ายไม่ไหว. มีธนาคารอื่นอีก. เหลือใช้อยู่4000. เงินเดือน15000 ไม่รวมot. ซึ่งน้อยมาก. OTได้ก็ไม่ตรงเดือน ออกช้ามาก. มากสุด5000. แต่เราไม่ได้บอกรายละเอียดเงินOT. เขาก็บอกให้ผ่อนที่1500. มากกว่า3ปี. และให้ไปต่อรองทีหลัง ถามไหวไหม. เราบอกไม่ไหว. ขอเลื่อนนัดคดีไปก่อน. บอกจะไปหาเงินก้อนมาโปะจ่ายทีหลัง.ก็ขึ้นไปเลื่อนนัดคดี. อีกรอบ. นั่งรอเสมียน ทำเอกสาร.เซ็นเลื่อนนัดคดี เดือน กันยายน ค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96774 โดย Booboo

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96775 โดย Booboo

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97698 โดย Booboo
ไม่ได้ไปตามนัดศาล รอบที่2 ที่ขอเลื่อนมา มีผลอะไรไหมค่ะ. ตอนนี้บรรจุเป็นข้าราชการ. แล้วค่ะ
ทรัพย์สินไม่มีอะไรให้ยึดค่ะ. เงินเดือนก็ไม่ถึง20,000 ค่ะ. อีกแบงค์ก็กำลังจะฟ้องค่ะ. อีก3แบงค์ยังไม่
มีหมายมาค่ะ. :-(

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97701 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic มือใหม่ค่ะ

Booboo เขียน: ไม่ได้ไปตามนัดศาล รอบที่2 ที่ขอเลื่อนมา มีผลอะไรไหมค่ะ

ศาลก็จะพิพากษาไปในวันที่ลูกหนี้หนีศาลเลยนะสิครับ

Booboo เขียน: ตอนนี้บรรจุเป็นข้าราชการ. แล้วค่ะ
ทรัพย์สินไม่มีอะไรให้ยึดค่ะ. เงินเดือนก็ไม่ถึง20,000 ค่ะ

ตายล่ะวา!!!...ไม่มีอะไรให้เจ้าหนี้มันยึดได้เลยซักอย่าง :ohmy:

เฮ้อ...น่าสงสารเจ้าหนี้ จริง จริ๊ง...5555 ^^

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ประกาศ!! ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64

"กม.คุ้มครองลูกหนี้ฉบับใหม่ "รายได้ไม่เกิน 2 หมื่น/เดือน ห้ามอายัดบังคับคดี!!

ห้ามบังคับคดีลูกหนี้รายได้ไม่ถึง 2 หมื่น/เดือน!

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97765 โดย Booboo
พี่นกกระจอกเทศค่ะ. แต่มีเงินOT ที่ไปทำงานpart timeที่ เอกชน ทุกเดือน. แต่ยอดไม่ถึง20,000บาทค่ะ
แต่เงินเข้ากรุงไทย. ค่ะ เขาจะยึดไหมค่ะ.
-มีเงินเข้ากองทุนสหกรณ์ ของกรมการแพทย์. เงินปันผล จะโดนด้วยไหมค่ะ
ขอบคุณมากค่าาาา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106734 โดย Booboo
กำลังจะกู้เงินสหกรณ์. ออมทรัพย์ ค่ะ. เงินจะเข้าบัญชีที่เป็นหนี้บัตรอยู่ค่ะ. ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกับทางแบงค์เลยค่ะ
เขาสามารถยึดเงินเราได้ไหมค่ะ. ตั้งใจจะจ่ายเจ้าอื่นก่อนค่ะ.

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106921 โดย Tatchai7922
Replied by Tatchai7922 on topic มือใหม่ค่ะ
ไปเถอะครับ KTC ถ้าทำยอมได้36เดือนสูงสุด มีรุ่นพี่ที่ทำงานไปทำยอมมาแล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.524 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena