กำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรก

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95205 โดย mikisang
เรากำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรก 27 มิ.ย. นี้แล้วค่ะ ของบัตรสินเชื่องเงินสด KTC ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

## ขอสอบถามเพิ่มเติมค่ะ ##
เอกสารแจ้งกลับไปที่บ้านต่างจังหวัด ซึ่งไม่มีคนอยู่ที่บ้านเลย จนท.โทรมาบอกแจ้งว่า นัดกับศาลวันที่ 27 มิ.ย. เวลา 16.30 น. ... เรารู้สึกว่าตามเวลาที่เค้าแจ้ง มันหมดเวลาราชการแล้วไม่ใช่หรอค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95206 โดย MakeMeSmile
ของเราตอนไปขึ้นศาลครั้งแรก TMB ตั้งใจจะไปขอให้ศาลเห็นใจช่วยลดดอกเบี้ยให้
แต่โดนทนายหลอกให้เซ็นต์เอกสารยอมจ่ายตามที่ฟ้อง ซึ่งจริงแล้วไม่ควรเซ็นต์ เพราะว่ามันเป็นการยืนยันว่าเราเห็นด้วยที่เค้าฟ้อง :hurt:

อ่านกระทู้เกี่ยวกับขึ้นศาลซ้ำๆ เยอะๆ ให้ขึ้นใจ
ถ้าเป็นไปได้ควรหาเพื่อนไปเพื่อคอยเตือนสติเวลาจะเซ็นต์อะไร :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95211 โดย จอยสู้หนี้
Replied by จอยสู้หนี้ on topic กำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรก

mikisang เขียน: เรากำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรก 27 มิ.ย. นี้แล้วค่ะ ของบัตรสินเชื่องเงินสด KTC ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

หาอ่านได้ในโพสปักหมุดเลยค่ะ กับ ktc จอยก็มีขึ้นวันที่ 13/07/60 ที่ศาลมีนบุรี

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95212 โดย mikisang
ขอบคุณมาก ๆ แต่คาดว่าน่าจะได้ไปคนเดียว เป็นไปศาล ตจว.

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95213 โดย mikisang
ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.349 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena