มือใหม่เพิ่งหยุดจ่าย รบกวนพื้นที่ขอคำแนะนำต่อไปนะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95373 โดย terry
@จากช่วงก่อนก็จะจ่ายขั้นต่ำแต่ละเดือนมาตลอด(แบบไม่รู้จะหมดตอนไหน) พอค่าใช้จ่ายเริ่มมากขึ้น
ลูกเริ่มเข้าเรียน ไหนค่ารถยนต์ มอไซค์ ค่าใช้จ่ายภายในบ้าน ฯลฯ ก็เลยกดมาทับวนจ่ายไปเรื่อยๆจนจ่ายไม่ไหว ตังค์แต่ละเดือนไม่ต้องนึกเรื่องเก็บเลย เงินใช้บางเดือนยังไม่พอเลย

@หลังจากจ่ายไม่ไหว ไม่รู้ทำไงก็ทิ้งไว้เดือนนึง(3พันปลายๆ) ก็เครียดๆว่าจะหามาจ่ายยังไง พอปล่อยมาอีกเดือน คราวนี้รวมมาเป็น 8พันกว่า ยิ่งเข้าไปใหญ่เลยทีนี้ จะหายังไง????

@บอกเลยว่าเครียดมาก ถ้าเอาเงินเดือนไปจ่ายก็ไม่ต้องทำอะไรละเดือนนั้น ...ไม่รู้ทำไงก็ลองไล่เซริสหาว่าอยากปิดหนี้ เผอิญไปเจอกระทู้ในพันทิพ เห็นมีแต่แนะนำให้ไปหาข้อมูลที่เว็บบอร์ดชมรมหนี้บัตร

@ผมก็เพิ่งมาไล่อ่านแต่ละเคสเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมานี้เอง อ่านแล้วมันทำให้ผมยิ้มได้ ให้รู้ว่ามีแสงสว่างอยู่ เลยตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายทันที และวางแผนที่จะเก็บเล็กผสมน้อยเพื่อHCปิดหนี้

ขอบคุณพื้นที่และขอเดินตามแนวทางชมรมและเพื่อนๆพี่ๆในที่นี้ด้วยนะครับ
K-Express ยังไม่ได้หยุด / ยอดรวม 25,739.80 บาท (คิดว่าจะหยุดจ่ายหลังจากFirstChoice)
First Choice เริ่มหยุดจ่าย เดือนเมษายน 59 / ยอดรวม 62,211.12 บาท
จะคอยอัพเดทนะครับ

อดทน สู้ๆ ...สู้ไปด้วยกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95469 โดย terry
อัพเดท เฟริสช้อยส นิดนึงครับ
ก่อนหน้านี้ มีโทรมาตามบ่อย จะรู้เบอรโทรผมเลยไม่รับ
พอช่วงไม่กี่วันมานี้(หยุดครบ3เดือน) มีโทรมาให้จ่ายเดือนเดียวก็ได้ก็พูดจาดี ผมก็ตอบไปว่าตอนนี้ไม่มีเลย ถ้ามีจะรีบให้ ต้นสายก็ถามต่อว่าปัญหาของลูกค้าระยะยาวมั้ย ถ้ายาวเรามีปรับโครงสร้างนี้ให้ จ่ายสบาย ผมก็ตอบไปว่าขอหาเงินสักพัก ยังไม่สนใจ และตัดบทเพื่อให้วางสายไป

หลังจากนี้ผมควรรับโทร.ให้มากขึ้นชะมะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95506 โดย yomaster
ผมรับทุกสาย ทุกเจ้าเลยครับ
ให้รู้ว่าเราไม่ได้หนี
แต่เรายังไม่มีจ่าย
เจ้าหนี้ไปคุยดีสก็อตแลนด์ยาร์ด
ใครคุยไม่ดีก็ไม่ดีตอบ แฟร์ๆ นะ 555

สู้ๆ ครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95584 โดย terry
อัพเดทอีกนิด ล่าสุดเช้าวันนี้
เฟริสช้อยส - ยอดคุณจะครบ3เดือนนี้แล้วนะคะ ยังไงขอไม่เกินวันที่ 11 นี้นะคะ ไม่งั้นทางเราก็จะส่งเรื่องเข้าระบบ และคุณจะติดแบ็คลิส เครดิตบูโร ต่อไปคุณเวลาจะซื้อบ้านซื้อรถจะลำบาก บลาๆ (เสียงแข็งๆแอบขู่นิดๆแต่โอเคอยู่)
ผมก็ได้แต่ตอบไปว่าครับๆยังไม่มีเลย หาได้ จะรีบจ่ายเลย

ขอบคุณเว็บบอร์ดแห่งนี้เลยนะครับ ทำให้ผมมีภูมิต้านทานในยกแรก^^

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95585 โดย faifreedom
เราก็เพิ่งหยุดจ่าย งวดแรก 30/6/2017 จ้า ... สู้สู้นะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97065 โดย terry
ผ่านมา 5-6 เดือน ช่วงหลังๆผมเองก็ไม่ค่อยได้รับโทรละ
ก็เพิ่งมีเอกสารตามไฟล์แนบมาที่บ้าน

อดทนต่อล่ะครับ และควรรับโทรมากขึ้นใช่มั้ยครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101487 โดย terry
มีใบจากสำนักกฏหมาย และศาลแขวง มานัดไกล่เกลี่ยซึ่งผมเองก็ลืมไปเลย
เลยโทรไปถามบอกไกล่เกลี่ยไม่ได้ ไปอีกทีเดือนหน้าคือสืบโจทย์เลย
มันบอกถ้าไม่ถึงขั้นตอนนั้น ไม่เกิน20วันนี้ ให้เคลียรด้วยเงินก้อนลดสุดๆ 53,000 (คร่าวๆ) จากยอดเต็ม 72,000
...ผมเผลอลืมอะไรไปก่อนนี้ หรือเปล่า หรือหลังจากนี้ผมควรทำไงต่อดีครับ รบกวนทุกๆคนด้วยนะครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101504 โดย ReFreshZzz

terry เขียน: มีใบจากสำนักกฏหมาย และศาลแขวง มานัดไกล่เกลี่ยซึ่งผมเองก็ลืมไปเลย
เลยโทรไปถามบอกไกล่เกลี่ยไม่ได้ ไปอีกทีเดือนหน้าคือสืบโจทย์เลย
มันบอกถ้าไม่ถึงขั้นตอนนั้น ไม่เกิน20วันนี้ ให้เคลียรด้วยเงินก้อนลดสุดๆ 53,000 (คร่าวๆ) จากยอดเต็ม 72,000
...ผมเผลอลืมอะไรไปก่อนนี้ หรือเปล่า หรือหลังจากนี้ผมควรทำไงต่อดีครับ รบกวนทุกๆคนด้วยนะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

รบกวนตั้งคำถามของท่านให้ละเอียดนะครับ ถ้าอยากได้คำตอบที่ชัดเจนครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101512 โดย terry
วันนัดไกล่เกลี่ยที่ศาลผมเผอิญไม่ได้ไป ถ้าไปอีกทีวันนัดสืบ
วันนั้นเรายังจะสามารถเจรจาขอผ่อนชำระ หรือส่วนลดได้อีกมั้ยครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101514 โดย ReFreshZzz

terry เขียน: วันนัดไกล่เกลี่ยที่ศาลผมเผอิญไม่ได้ไป ถ้าไปอีกทีวันนัดสืบ
วันนั้นเรายังจะสามารถเจรจาขอผ่อนชำระ หรือส่วนลดได้อีกมั้ยครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจตรงจุดไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101532 โดย terry

ReFreshZzz เขียน:

terry เขียน: วันนัดไกล่เกลี่ยที่ศาลผมเผอิญไม่ได้ไป ถ้าไปอีกทีวันนัดสืบ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจตรงจุดไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111469 โดย terry
คือใบแรกผมละเลยและหลงลืมไปเอง สุดท้ายถึงชั้นศาลบังคับคดีผ่อนจ่ายยอดเต็มไป2ปี :-(
มาใบนี้ไม่อยากซ้ำสองอ่ะครับ คือผมหยุดจ่ายบัตร K-exp ไปปีกว่าๆละครับ ยอดก็ 37,000.-
วันนี้สนง.กฏหมายโทรมาเสนอปิดบัญชีที่ 15,000.- แต่เผอิญว่าช่วงนี้ผมตกงานพอดี
เลยบอกผมไหวได้แค่ 12,000.- เค้าก็บอกว่าต้องกรอกเอกสารตัวนี้ (ไฟล์แนบ) เพื่อนำเข้าสู่ธนาคารเจ้าของบัตรต่อไป ถึงจะรู้ว่าจำนวน 12,000.- นี้จะสามารถปิดบัญชีได้มั้ย (โดยแนบเอกสารภาระหนี้ที่มีหรือภาระอื่นที่ต้องจ่าย) เพื่อให้ตัวธนาคารเห็นใจ แล้วถ้าผ่าน..ธนาคารก็จะออกเอกสารหนี้ศูนย์อะไรสักอย่างกลับมาอีกใบ ...อันนี้เค้าว่ามานะครับ
อยากจะสอบถามนะครับว่า
1.เอกสารตามไฟล์แนบคือถูกต้องใช่มั้ยครับ
2.ขั้นตอนที่เค้าว่ามาก็ถูกต้องใช่มั้ยครับ

ผิดพลาดประการใดหรือไม่ได้ตามอ่านบทความไหน ขออภัยนะครับ
รบกวนและขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111470 โดย uddboy
ถูกต้องครับ ผมปิดกับกสิกรก็เป็นแบบนี้ครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111472 โดย terry

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111473 โดย aew12345
หยุดกสิกรไปปีกว่าเลยหรอครับ ผมเพิ่งหยุดได้1รอบบิล ยอด58000 มีโทรมาทวงครั้งเดียวอยู่เลยครับ

terry เขียน: คือใบแรกผมละเลยและหลงลืมไปเอง สุดท้ายถึงชั้นศาลบังคับคดีผ่อนจ่ายยอดเต็มไป2ปี :-(
มาใบนี้ไม่อยากซ้ำสองอ่ะครับ คือผมหยุดจ่ายบัตร K-exp ไปปีกว่าๆละครับ ยอดก็ 37,000.-
วันนี้สนง.กฏหมายโทรมาเสนอปิดบัญชีที่ 15,000.- แต่เผอิญว่าช่วงนี้ผมตกงานพอดี
เลยบอกผมไหวได้แค่ 12,000.- เค้าก็บอกว่าต้องกรอกเอกสารตัวนี้ (ไฟล์แนบ) เพื่อนำเข้าสู่ธนาคารเจ้าของบัตรต่อไป ถึงจะรู้ว่าจำนวน 12,000.- นี้จะสามารถปิดบัญชีได้มั้ย (โดยแนบเอกสารภาระหนี้ที่มีหรือภาระอื่นที่ต้องจ่าย) เพื่อให้ตัวธนาคารเห็นใจ แล้วถ้าผ่าน..ธนาคารก็จะออกเอกสารหนี้ศูนย์อะไรสักอย่างกลับมาอีกใบ ...อันนี้เค้าว่ามานะครับ
1.เอกสารตามไฟล์แนบคือถูกต้องใช่มั้ยครับ
2.ขั้นตอนที่เค้าว่ามาก็ถูกต้องใช่มั้ยครับ

ผิดพลาดประการใดหรือไม่ได้ตามอ่านบทความไหน ขออภัยนะครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111474 โดย terry
ใช่ครับ ปีนิดๆ ก็มีมาทวง2-3เจ้า 2เจ้าแรกพูดขู่นู่นนี่นั่น วาจาแย่มาก ผมก็รับมั่งไม่รับมั่ง ตัดสายเลยก็มี 555
จากนั้นก็ทิ้งหายไป2เดือน ก็มีเจ้าล่าสุดนี้ล่ะครับ พูดดีอยู่
...สู้ๆต่อไปนะครับ

aew12345 เขียน: หยุดกสิกรไปปีกว่าเลยหรอครับ ผมเพิ่งหยุดได้1รอบบิล ยอด58000 มีโทรมาทวงครั้งเดียวอยู่เลยครับ

terry เขียน: คือใบแรกผมละเลยและหลงลืมไปเอง สุดท้ายถึงชั้นศาลบังคับคดีผ่อนจ่ายยอดเต็มไป2ปี :-(

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111475 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111477 โดย terry

uddboy เขียน: ถูกต้องครับ ผมปิดกับกสิกรก็เป็นแบบนี้ครับ

ครับผม พอส่งใบนี้ไป รอพิจารณา ถ้าได้ผ่าน ก็รอเอกสารจากธนาคารก่อนที่จะไปจ่ายยอดปิดใช่มั้ยครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111480 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.782 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena