สอบถามผู้มีประสบการ์ณหรือคำแนะนำหน่อยคับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95473 โดย inklovefon
พอดีโดน ฟ้อง มาละครับ ของ Amoney ยอด เงินต้น 18000 ดอกเบี้ย เป็น 22000 ไปทำยอมความมา มีค่า

ทนาย 2000 เป็นทั้งหมด 24000 ให้จ่ายไม่ต่ำกว่าเดือนละ 1พัน อย่างน้อย 24 งวด

หากผิดสัญญา จะ บังคับคดี ในยอด 18000 ครับ

!!! อยากทราบหน่อยคับ คือผมจะผิดสัญญาเพื่อไปจ่ายยอด 18000 อย่างงี้ได้มั้ยคับ

และ ผมกำลังจะผิด สัญญา จะถูกส่งไปบังคับคดี รึป่าวคับ ในยอด 18000 แต่เงินผม ผมเป็นทหาร เงินเดือน 1 หมื่น พอดี เห็นว่า ไม่โดนอายัด

แต่ ผิดสัญญา เพื้อไปรอจ่าย จะได้ไหมคับ หรือจะโดน + ค่าอะไรเพึ่่มมั้ยคับ

(ขอบคุณครับ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95500 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 3 แล้วนะครับ ทั้งๆที่ผมก็เคยขอความร่วมมือคุณไปแล้ว อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44955&Itemid=64#92125

ถ้าในครั้งหน้า คุณยังตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ โดยพร่ำเพรื่อแบบนี้อีก
ผมอาจมีความจำเป็นต้องทำการ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของคุณนะครับ

ตัวอย่างสมาชิก ที่ถูก"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของชมรมฯ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40677&Itemid=64#46619

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44575&Itemid=64#87933

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.390 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena