ช่วยด้วย ๆ ๆ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95490 โดย Viewvizza
ช่วยด้วย ๆ ๆ was created by Viewvizza
:say:

คืออยาก H/C บัตรค่ะ มีหนี้ ดังนี้
เฟริสช้อย 26,500
อิออน 11,00
พรอมิส 8,000

คือถ้ายอดหนี้แต่ล่ะบัตรเท่านี้ จะสามารถ H/C ได้ไหม
และนานไหม กว่าเค้าจะโทรมายื่นข้อเสนอ H/C และ เค้าจะฟ้องร้องเราไหม

หนี้ล่าสุด ทั้ง3ใบ ต้องจ่าย 5-7-2017 ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95499 โดย คุณากร
Replied by คุณากร on topic ช่วยด้วย ๆ ๆ

Viewvizza เขียน: ช่วยด้วย ๆ ๆ

ช่วยด้วย ช่วยไปอ่านมารยาทในการตั้งกระทู้ด้วย

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95518 โดย Viewvizza
ปกติก็มีมรรยาท คนเรามันมีรุ้บ้างไม่รุ้บ้าง
รบกวนมีมรรยาทกับคนอื่นด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95519 โดย Viewvizza
คืออยาก H/C บัตรค่ะ มีหนี้ ดังนี้
อิออน 11,00

คือถ้ายอดหนี้แต่ล่ะบัตรเท่านี้ จะสามารถ H/C ได้ไหม
และนานไหม กว่าเค้าจะโทรมายื่นข้อเสนอ H/C และ เค้าจะฟ้องร้องเราไหม

หนี้ล่าสุด ทั้ง3ใบ ต้องจ่าย 5-7-2017 ค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95522 โดย thanji

Viewvizza เขียน: คืออยาก H/C บัตรค่ะ มีหนี้ ดังนี้
อิออน 11,00

อ่านกระทู้ในเพจเยอะๆ นะคะ จะได้คำตอบค่ะ สู้สู้ ค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97626 โดย Viewvizza
สินเชื่อTMB 96,000
สินเชื่อ Citybank 69,000

บัตรเครดิต
กรุงเทพ 20,000
KTC 15,000
Cittybank 45,000

*** หยุดจ่ายแล้ว 4 เดือน ****
เฟริสช้อย 27,000
อิออน 10,000
พรอมมิส 8,000

มองไม่เห็นหนนทางที่จะหมดหนี้ได้เลยค่ะ ตอนนี้ไม่ไหวแล้วค้ะ
เงินเดือนได้รับทั้งหมด 18,000 หนี้ทั้งหมดคือจ่ายขั้นต่ำ เหลือใช้ละ4,300
หนี้ที่ก่อมา คือเอามาใช้จ่ายในครอบครัว เลี้ยงดูลูก หมุนไปหมุนมา ถ้านับรวมๆกัน 500,000 กว่า

ตอนนี้เครียดมาก ถ้าหยุดจ่ายทั้งหมดกลัวคนมาทวงที่บริษัท
จะถูกอายัดเงินเดือนไหม ??
รถที่เป็นชื่อเราเอง จะโดนยึดไหม ?? รถก็ต้องใช้ทำงาน ส่งลูกไปเรียน ลูกก่พึ่งเข้าอนุบาล
ทำไงดีค่ะพี่ๆในชมรม ตอนนี้เครียดมาก หาทางออกไม่เจอ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97628 โดย bo1boy
1.จะเครียดมากกว่าเดิมคือ เจ้าหนี้โทรทวงทั้งวัน ทั้งที่ทำงานด่วย
2.เก็บเงิน จากที่จ่ายขั้นต่ำ แต่ละบัตรรวมเงินให้เยอะๆเก็บเยอะๆ
3.อายัดเงินเดือน ต้องรอบัตรฟ้องศาล และศาลตัดสินแล้วถ้ายังไม่จ่ายอีกก็จะโดน กรมบังคับคดี ยึด ทรัพย์สินที่เปนชื่อเราเช่น บ้าน รถ และถ้าไม่มีทรัพย์สิน ก็ อายัดเงินเดือน
3.ถ้าเรากู้เงินเจ้าหนี้ที่ผูกกับเงินเดือนที่โอนเข้าบัญชีเราก็อาจจะโดนเจ้าหนี้เจ้านั้นดูดเงินเดือนเราไปโดยที่เราไม่ตั้งตัว
4.จากบัตรข้างต้น ktc หน้าจะฟ้องไวสุด 5-7เดือน ถ้าฟ้องศาลแล้วศาลตัดสินเราไม่ได้ไปหรือไปแล้วไม่มีจ่าย ก็กลับไปอ่านข้อ3ได้เลยค่ั
5. ทำใจ อ่านข้อมูลในเว็บนี้เยอะๆ ค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97629 โดย Viewvizza
ขอบคุณนะค่ะพี่
หนุคงต้องเตรียมใจ เห็นว่ามีกฏหมายออกมาใหม่
ที่ว่าเงินเดือนไม่ถึง 20,000 อายัดเงินเดือนไม่ได้ นี้จริงไหมค่ะ
หนุกังวลอย่างเดียวคือยึดรถค่ะ เพราะมันเปนชิ้นเดียวที่มีติดตัวจริงๆ เครียดค่ะ

ตอนนี้จ่ายสินเชื่อส่วนยุคคล
แบบว่าจ่าย 3,000 แต่ตัดดอกแค่ 800 เห้อ ดอกเบี้ยจมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.404 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena