บูโร บอกสถานะวันหยุดขำระครั้งสุดท้าย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95588 โดย sakon
ครับผม รบกวนสอบถามถ้าเราไปตรวจสอบบูโร ในรายละเอียด จะมีระบุวันหยุดชำระครั้งสุดท้ายหรือไม่ครับ ขอบพระคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95595 โดย jackTs

sakon เขียน: รบกวนสอบถามถ้าเราไปตรวจสอบบูโร ในรายละเอียด จะมีระบุวันหยุดชำระครั้งสุดท้ายหรือไม่ครับ

อ้างอิงข้อมูลจาก
แบบนี้หมดอายุความใช้หรือไม่ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43680&Itemid=64#75854

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95596 โดย jackTs
.
สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95690 โดย sakon
ผมจ่ายชำระตามที่ บริษัทซื้อโอนหนี้ จะครบกำหนดปิดเดือน สิงหาคมนี้
และผมเข้าไปตรวจบูโร มีหนี้ อยู่ 8 บ/ช แต่ของธนาคารสแตนดาร์ดชาเตอร์ด ไม่มีในรายการบูโร เลยครับ
แต่ไหนๆแล้ว ก็ยอมจ่ายอีก งวดดีกว่าเพื่อจะให้จบๆอ่ะครับ
แต่ยังไม่ทันจบก็มีแจ้งเข้ามาอีกว่า ยังมีของทหารไทยอีก จะเสนอข้อตกลงอีกครับ ผมเลยบอกว่า ขอให้ปิดอันนี้ก่อนแล้วค่อยคุยกันใหม่ครับ ของทหารไทย วันที่ชำระครั้งสุดท้าย 22 ธ.ค.54 บริษัทที่รับโอนหรือขายหนี้มีสิทธิเรียกเก็บอีกหรือไม่ครับ
ขอบพระคุณมากครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95694 โดย sakon
ขอบพระคุณมากครับผม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95703 โดย sakon
กระผมความรู้น้อย รบกวนสอบถามสถานะหนี้สินด้วยครับผม
ขอบพระคุณมากครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena