หยุดจ่ายยูเมะมา4ปี ตอนนี้อยากแฮร์คัทยูเมะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95621 โดย ekkasitr
ยอดหนี้ยูเมะอยู่ที่ 96,000 บ. อยากจะแฮร์คัท ถ้าจะรอให้ยูเมะติดต่อมาก็ไม่รู้เมื่อใหร่ เพราะผมเปลี่ยนที่อยู่และเบอร์โทรนานแล้ว แต่ถ้าจะติดต่อไปเองก็กลัวไม่ได้ส่วนลด ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95622 โดย jackTs

ekkasitr เขียน: หยุดจ่ายยูเมะมา4ปี ตอนนี้อยากแฮร์คัทยูเมะ

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95665 โดย nipit
ไม่เกี่ยวหรอกครับ ของผมไม่จ่ายมา 2 ปี ผมก็โทรไปหา พร้อมต่อรอง

ผลการต่อรอง ได้ส่วนลด 50 % จากหนี้เกือบ 240,000

โทรไปเจรจาเลยครับ อย่าไปกลัว อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไปเลย ถ้าเจรจาแล้วส่วนลดไม่เป็นที่น่าพอใจ ก็เก็บไว้ก่อน เจรจาจนกว่าจะพอใจกันทั้งสองฝ่าย

หนี้เน่าขนาดหนี้ ต่อรองให้ได้ 70 % เลยครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95696 โดย ekkasitr
ขอบคุณมากๆเลยครับผม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95747 โดย ekkasitr
มาอัพเดทครับ เมื่อวานตัดสินใจโทรเข้าไปที่ยูเมะ จนท.ผู้หญิงรับสาย ขอชื่อ-นามสกุล และเบอร์ติดต่อกลับ แจ้งว่าไม่สามารถโอนสายได้ ขอรับเรื่องไว้ จะให้เจ้าหน้าที่อีกท่านติดต่อกลับ

วันนี้(13/07/60) มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงอีกคนติดต่อกลับมา อ้างว่าเป็นเจ้าหน้าที่ฝ่ายกฎหมายของบริษัท แจ้งยอดหนี้ของผมรวมดอกเบี้ยแล้วอยู่ที่ 137,×××บ. จนท.ถามผมว่าภายในสิ้นเดือนนี้ผมมีกำลังที่จะปิดยอดอยู่เท่าใหร่ เขาให้ผมตั้งตัวเลขเอง ผมเลยตั้งให้น้อยๆไว้ก่อน
ประมาณ 20,000ครับ
จนท.ท่านนั้นรีบสวนมาเลยว่าไม่ได้ค่ะ ลดได้เต็มที่อยู่ที่40,000บ.
ตอนนี้เรื่องถึงชั้นศาลแล้วนะคะ เรากำลังประสานงานติดต่อขออายัตบัญชีเงินเดือนคุณอยู่ด้วยค่ะ (แจ้งชื่อบริษัทที่ผมทำงานด้วย)

ผมเลยตอบไปว่า ถ้า40,000 ผมยังไม่พร้อมครับ
ก่อนวางสายจนท.บอกผมว่า ถ้าคุณพร้อมเมื่อใหร่ให้ติดต่อมาที่เบอร์นี้ (ให้เบอร์กับผม) แต่ทางบริษัทก็ยังจะดำเนินเรื่องอายัตบัญชีคุณอยู่นะคะ

ผมควรรออีกนิดใช่ใหมครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena