ติดงวดรถ3งวด จะโดนยึดมั้ย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95715 โดย Gatoon
ขอปรึกษาค่ะ ตอนนี้ครอบครัวมีปัญหาเรื่องการเงิน หมุนเงินไม่ทันทำให้มีปัญหาเรื่องการผ่อนงวดรถยนต์ ผ่อนอยู่กับธนชาติ เดือนละ 7,000 บ. ตอนนี้ค้างครบ3งวดเมื่อวันที่12/7/60กำลังรีบหาเงินมาจ่าย อยากทราบว่าธนาคารจะมายึดรถเราเลยมั้ยคะ เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ เครียดมากๆกลัวด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95722 โดย จอยสู้หนี้
Replied by จอยสู้หนี้ on topic ติดงวดรถ3งวด จะโดนยึดมั้ย
อยู่ที่การรับสายด้วยนะ เขาไม่อยู่ดีๆ มายึดหรอกค่ะ มันก็ต้องเจรจากันก่อน อาจจะจ่ายที่ล่ะงวดไปก่อน ค้างสองงวด บางคน 6 เดือนยังไม่มาเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95729 โดย Gatoon
#จอยสู้หนี้ ขอบคุณมากๆนะคะ
ตอนแรกติดอยู่2งวด พยายามจ่ายอยู่ไม่ให้ค้าง3งวด แต่เดือนนี้หาไม่ทันจิงๆ
แบบนี้ถ้าเราหามาจ่ายงวดนึงก่อนประมาณสิ้นเดือน (กำหนดจ่ายทุกวันที่12) จะทันมั้ยคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95868 โดย Gatoon
ค้างค่างวด3งวด ติดต่อจ่ายงวดรถยนต์ที่ค้างชำระกับธนชาติ
พนักงานพูดจาไม่ดีเลย เราเข้าใจว่าเราติดค่างวด
แต่ก้อไม่ได้คิดหนีไปไหน ติดต่อเข้าไปเพื่อจ่าย1งวด
แล้วที่เหลือจะจ่ายเข้าไปอิกสิ้นเดือน เราไม่รู้จิงๆว่า
ถ้าติดงวด3งวด เวลาตัดจ่ายก่อน1งวดต้องจ่ายค่า
ปรับทุกอย่างด้วยทั้งหมด เราจ่ายค่างวดอย่างเดียว
แล้วโทรเข้าไปแจ้งว่าจ่ายแล้ว1งวด พนักงานพูดเสียง
แบบประชดมาว่าจ่ายมาได้ยังงัยแค่ค่างวดอย่างเดียว
ไปหามาจ่ายเข้ามาภายในวันนี้ ไม่งั้นจะส่งทีมลงพื้นที่ไปเอารถคืน
แล้วก้อตัดสาย ไม่เคยเจอแบบนี้คือพูดดีๆก้อได้มั้ย
.....อยากทราบว่าแบบนี้เค้าจะส่งคนมายึดรถเราได้จิงมั้ยคะ
พยายามรีบหายืมเงินมาจ่ายเบี้ยปรับเข้าไป กลัวมากค่ะ กลัวมาเอารถ
ควรทำงัยดี ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ ติดงวดเพราะตกงาน หมุนเงินไม่ทันจิงๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95875 โดย Kigyakuza
สุดมือสอยก็ต้องปล่อยมันไปนะคะ ทำใจไว้เยอะๆ เลี้ยงปากท้องให้อิ่มตามความพอดีก่อนดีกว่า เราเองคนนึง
ที่เมื่อถึงที่สุดก็ต้องยอมปล่อยค่ะ แรกๆทำใจยาก สักวันที่เราพร้อมคงมีได้ใหม่ค่ะ สู้ๆละกันค่ะ :สู้ๆ:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95880 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95882 โดย prime_73

Gatoon เขียน: ขอปรึกษาค่ะ ตอนนี้ครอบครัวมีปัญหาเรื่องการเงิน หมุนเงินไม่ทันทำให้มีปัญหาเรื่องการผ่อนงวดรถยนต์ ผ่อนอยู่กับธนชาติ เดือนละ 7,000 บ. ตอนนี้ค้างครบ3งวดเมื่อวันที่12/7/60กำลังรีบหาเงินมาจ่าย อยากทราบว่าธนาคารจะมายึดรถเราเลยมั้ยคะ เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ เครียดมากๆกลัวด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

ค้างเกิน 3 งวด งวดที่4 จะมีหนังสือบอกเลิกสัญญา ทางไฟแนนซ์สามรถมายึดรถได้ครับ

ไฟแนนซ์จะให้จ่ายเต็มจำนวนจ่าย 3งวด+ค่าปรับ
เวลาจ่ายเช็คเรื่องค่าปรับกับค่าติดตามด้วยครับ

ผมเคยโดนหนังสือบอกเลิกสัญญา คุยกันเหนื่อยเลยครับกว่าจะเคลียร์ยอดกันได้
ทางที่ดีรีบหาไปจ่ายครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ
ค่อยไปหาซื้อใหม่เมื่อพร้อม

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96149 โดย Gatoon
ขอบคุณมากๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.454 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena