ปรึกษาหน่อยค่ะ หนี้บัตร ktc กับเฟิร์สช้อย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95739 โดย Fighting fighting
เราเป็นหนี้บัตร ktc 30,000 บาท เฟิร์สช้อย 21,000 บาท ยูเมะพลัส 10,000 บาท ทุกครั้งก็ชำระตรงตลอดแต่จ่ายขั้นต่ำ แต่ว่าช่วงนี้หมุนเงินไม่ทัน เลยตัดสินใจไม่จ่ายของ ktc กับ เฟิร์สช้อย พึ่งเริ่มไม่จ่ายงวดกรกฎานี้ แต่วันที่ 15 ก.ค.นี้จะเป็นวันตัดยอดอีกรอบของเฟิร์สข้อย วันที่16 ก.ค. ก็จะเป็นวันตัดยอดของบัตร ktc อยากทราบว่าต้องทำยังไงต่อดีค่ะ หนี้จะทบขึ้นมั้ย จะต้องเริ่มทำยังไง ตอนนี้ไปไม่ถูกเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95741 โดย จอยสู้หนี้
ก็ง่ายๆ เลยค่ะ ถ้าจะทนจ่ายแต่ขั้นต่ำไปเรื่อยๆ โดยที่ไม่กดออกมาใช้อีก ยังไงก็หมดค่ะ
แต่ก็ต้องถามตัวเองว่า ค่าใช้จ่ายพอกินพอใช้หรือเปล่า ถ้าคิดว่าไม่พอ ก็หยุดจ่าย
แล้วก็อ่านค่ะ อ่านห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ อ่านหลายๆ รอบค่ะ
แล้วจะมองเห็นทางว่าจะไปยังไง หนี้ไม่เยอะแป๊บเดียวค่ะ หรืออ่านปักหมุดก็ได้ค่ะ
:love: :love: :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95745 โดย Fighting fighting

จอยสู้หนี้ เขียน: ก็ง่ายๆ เลยค่ะ ถ้าจะทนจ่ายแต่ขั้นต่ำไปเรื่อยๆ โดยที่ไม่กดออกมาใช้อีก ยังไงก็หมดค่ะ
แต่ก็ต้องถามตัวเองว่า ค่าใช้จ่ายพอกินพอใช้หรือเปล่า ถ้าคิดว่าไม่พอ ก็หยุดจ่าย
แล้วก็อ่านค่ะ อ่านห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ อ่านหลายๆ รอบค่ะ
แล้วจะมองเห็นทางว่าจะไปยังไง หนี้ไม่เยอะแป๊บเดียวค่ะ หรืออ่านปักหมุดก็ได้ค่ะ
:love: :love: :love:

ถ้าจ่ายขั้นต่ำไปเรื่อยๆไม่ไหวแน่นอนค่ะ ช่วงนี้รายจ่ายเยอะ คิดว่าจะเก็บเงิน h/c เอาค่ะ ไม่รู้จะเก็บได้มั้ย ขอบคุณ คุณจอยสู้หนี้นะค่ะ ที่เข้ามาให้คำแนะนำ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.314 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena