เริ่มวางแผนเพื่อให้ชีวิตมีความสุข ขอคำแนะนำด้วยครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96202 โดย nattachok
หลังจากโทรไปขอคำปรึกษา จาก คุณอาไพโรจน์
นี่คือข้อมูลของผม ที่เตรียมจากคือความสุขให้กับตัวเองและครอบครัว
1.ธนาคารทหารไทย ประเภท สินเชื่อส่วนบุคคล จำนวน 146,740 บาท
2.ธนาคาร ซีไอเอ็มบี ไทย ประเภท สินเชื่อส่วนบุคคล จำนวน 101,753.32 บาท
3.ธนาคาร กสิกีไทย ประเภท บัตรเครดิต และบัตรกดเงินสด จำนวน 120,000 บาท
4.ซิตี้โลด ประเภท สินเชื่อส่วนบุคคล จำนวน 296,043 บาท
5.เทสโกโลตัส ประเภท บัตรเครดิต จำนวน 12,105.43 บาท
6.SCB SPEEDY จำนวน 98,412.28 บาท
7.SCB VISA จำนวน 114,137 บาท
รวม 889,190.6 บาท
และจากการทำบัญชี หากผมไม่ได้ส่งค่างวดบัตร ผมจะมีเงินเก็บเดือนล่ะ 18,000 บาทเป็นอย่างน้อย
รายได้ผม 50,000 บาทต่อเดือน
รายได้จากการเปิดห้องเช่า 10,000 ต่อเดือน
การทำบัญชี ผมเริ่มทำมา 2 ปีถึงได้ค่าเฉลี่ยเงินเก็บมาเป็นข้อมูลในการหยุดชำระเพราะผมส่งค่างวดมาหลายงวดมาก เฉลี่ยนบัตรทุกใบผมส่งค่างวดมาเกิน1.5ปี
แต่ต้นไม่ลดลงเลย อีกอย่างด้วยปัญหาที่เกิด ณ ปัจจุบันที่รายรับ น้อยกว่ารายจ่าย
สาเหตุเพราะไปจ่ายบัตรหลายใบ...หากจ่ายทีล่ะใบคงหมดไปล่ะ
เรื่องนี้ไม่โทษใครครับ เพราะตัวเองจึงเป็นแบบนี้ ผมจึงหาแนวทางในการชำระ ผมไม่คิดหนีหนี้ แต่ถ้ามาพร้อมกันผมก็ยากจะรับมือแล้ว
เดี๋ยวจะไปหาข้อมูลต่อว่าบัตรแต่ล่ะใบ มีระยะเวลาในการฟ้องกี่เดือน และผมสามารถเก็บเงินได้กี่เดือน เพื่อ HC แต่ถ้าพี่ๆจะกรุณาให้ข้อมุลก็จะขอบคุณมากครับ (แต่ผมก็จะหาข้อมูลด้วยตัวเองอีกทาง)
ปล.หากพี่ๆมีความเห็นอะไร สามารถแนะนำผมได้เลยครับยินดีน้อมรับและขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ จะรบกวนถามว่าผมควรหยุดจ่าย
6.SCB SPEEDY จำนวน 98412.28 บาท
หรือไม่ครับ เพราะเป็นธนาคารที่มีเงินเดือนผ่าน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96204 โดย nattachok
หลังโพสกระทู้ได้ไม่นาน ผมก็มีข่าวดีคือมีงานเสริมเข้ามาอีก
ตกลงเดือนนี้ผมสามารถเก็บเงินได้ 28,000 บาทล่ะ
ขอให้มีเข้ามาทุกๆเดือนด้วยเถอะจะได้มีเงินเก็บไว้ปิดยอดเยอะๆ ขอคำแนะนำและกำลังใจจากพี่ๆด้วยน่ะครับ แล้วจะมาอัพเดทเรื่อยๆ (รู้สึกดีใจและมีแรงผลักดัน เพราะได้คำแนะนำจากคุณอาไพโรจน์ และเวปนี้)
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96206 โดย jackTs

nattachok เขียน: จะรบกวนถามว่าผมควรหยุดจ่าย
6.SCB SPEEDY จำนวน 98412.28 บาท
หรือไม่ครับ เพราะเป็นธนาคารที่มีเงินเดือนผ่าน

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96207 โดย jackTs
.
ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96233 โดย nattachok
ใกล้วันที่ต้องเริ่มหยุดจ่าย ยิ่งต้องหาข้อมูลเยอะ เพื่อหาคำตอบให้ตัวเอง ตามคำแนะนำจากพี่ๆ...สิ่งเดียวที่กังวนคือ เรื่องการยึดบ้านที่ผ่อนอยู่เพราะมันคือทุกสิ่งทุกอย่าง คือความหวัง...จิงๆถ้าให้ผมใช้หนี้ทีล่ะเจ้า ผมสามารถทำได้สบายๆ แต่ตอนนี้มาพร้อมกันเลยจ่ายไม่ไหว....ผมหาคำตอบจากกระทู้ต่างๆที่พี่ๆแนะนำแล้ว..
1.การดูดเงินเดือนจากบช.เงินเดือนประจำก็เป็นความเสี่ยง
2.การยึดเงินเดือน จะเกิดก่อนการยึดบ้าน...คำถามต่อมาคือ เจ้าหนี้เจ้าแรกยึดเงินเดือนแล้ว เจ้าต่อไปจะยึดอะไร
3.ระยะเวลาในการส่งฟ้อง ก็ไม่สามารถระบุได้ บางคนเร็วบางคนช้าขึ้นกับอะไรผมต้งหาข้อมูลต่อ
4.หวังลึกๆให้ตัวเองมีเวลาเก็บเงินสักปี ผมสามารถปิดได้หลายใบแน่นอน
มีบัตรเจ้าเดียวคือ city advance ที่ยอดเงินสูง เสี่ยงกับเรื่องยึดบ้าน
ผมจะช่วยตัวเองด้วยการหาคำตอบ จากคำถามที่ผมตั้งขึ้น..แต่ยังไงหากพี่ๆมีคำแนะนำก็สามารถแนะนำผมได้ครับ ขอบพระคุณครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96257 โดย nattachok
วันนี้มาอัพเดทความคิดของตัวเองเพราะการหาข้อมูลได้เพิ่มเติมและได้รับคำปรึกษาจากคุณอาไพโรจน์ ครับ
1.หยุดจ่ายและเก็บเงินให้มากที่สุด
2.ระยะการฟ้องร้องไม่มีกำหนดตายตัว บางคนช้าบางคนเร็ว แต่อย่างน้อย
3.ให้ความสำคัญกับเจ้าหนี้ที่ให้ส่วนลดมากที่สุด
4.เจ้าหนี้รายใหญ่อาจจะฟ้องเร็ว เจ้าหนี้รายเล็กอาจจะฟ้องช้า
5.การปิดยอด ให้ดูเจ้าหนี้รายใหญก่อน เพราะถ้าเราเอาเงินที่เก็บได้และมีจำกัดไปปิดรายเล็ก พอรายใหญ่เข้ามาก็จะไม่มีจ่ายอีก ต้องวางแผนดีๆ
6.ยอมรับกับความจริงว่าเราเป็นหนี้ กรณีผม จะออกทางไหนดีที่สุด (ผมจะพยายาม ปิดหนี้โดยไม่ให้ยึดบ้านจะทำได้รึเปล่าค่อยว่ากัน)
....สุดท้ายขอเวลาเก็บเงินสัก2ปีจะได้ไหม เจ้าหนี้ที่เคารพ จะปิดให้หมดเลย...
เงินเข้ามาแล้วออกหลายๆทางผมเก็บเงินไม่ได้เลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96330 โดย nattachok
เก็บไว้เป็ฯความรู้ครับ
เครดิตจากพี่ๆในเวปนี้เลยขอคัลอกมาเก็บไว้อ่าน จะได้สะดวก
ขอแนะนำครับ
ในเครือกรุงศรีที่ผมเจอ ก็พอคุยดีนะแต่เราต้องแสดงความพยายามให้เขาเห็นหน่อย ว่าเราพยายามหาเงินให้อยู่ ขอเวลาหน่อย เพื่อยือเวลาไปเรื่อยๆ ก่อนครับ
อย่าไปบอกว่าไม่มี ไม่จ่าย เพราะเขาจะเสียงแข็งใส่ เพราะว่าเขาเห็นว่าเราหนี้ช่องทางให้เขาเปิดการเจรจา หรือเปิดข้อเสนอ ให้เรา พยายามเสียงอ่อนและบอกภาระหนี้อเราไป และบอกเรากำลังพยายามหาให้อยู่นะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96331 โดย nattachok
ของเราก็ กสิกร
ขอเก็บไว้เป็นข้อมูล เอาไว้อ่านเองหรือหากใครสนใจก็ไม่ห้ามครับ
กสิกรติดต่อมา จาก 13x,xxx เหลือ 50,000 งวดเดียว
รอส่งเอกสารวันศุกร์นี้ค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96332 โดย nattachok
ของเราก็ City Ad เครดิตจากพี่ๆในเวปนี้เลยขอคัลอกมาเก็บไว้อ่าน จะได้สะดวก
City Ad 210,241 ( หยุด มี.ค. 60) ส่งเรื่องขอลดเหลือ 90,000 บาท จ่าย 3 งวด แบงค์อนุมัติแล้ววิธีการ ส่งเรื่องขอลดเหลือ 90,000 บาท ทำยังไงครับ
ตอบ เจ้าหน้าที่ยื่นข้อเสนอมาครับ เริ่มจาก 100,000 บาท 1 งวด ผมบอกไม่ไหว ต่อรองเป็นสี่งวด โดยจ่ายก่อน 10,000 บาท ที่เหลืองวดละ 30,000 บาท แต่ออกเอกสารให้ไม่ได้ แล้วใครจะบ้าตกลง สุดท้ายตกลงกันที่ 90,000 บาท สามงวด ชำระงวดแรก 31 สิงหาคม 2560 โดยให้ผมส่งสำเนาบัตรประชาชน เขียนเรียงความเหตุผลและความจำเป็นที่ขอลดหนี้ พร้อมกับใบแจ้งหนี้อีีกสองที่ครับ (ที่กล้าส่งเนื่องจากเคยใช้วิธีเดียวกันนี้ตอนขอลดหนี้เรดดีเครดิตและปิดจบไปแล้วครับ) ทนอีกสามเดือนแล้วเก็บเงินต่อ แต่กว่าจะผ่านสามเดือนนี้ได้คงหายใจผงาบๆๆ เพราะเดือนละสามหมื่นนี่หนักเอาการ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96333 โดย nattachok
ของเราก็ CIMB เครดิตจากพี่ๆในเวปนี้เลยขอคัลอกมาเก็บไว้อ่าน จะได้สะดวก
CIMB ค่ะลดน้อยค่ะแต่บางท่านก็ได้แยอะค่ะแต่ส่วนของEQเองได้น้อยแถมขู่ว่าจะส่งฟ้องแล้วค่ะนี่เพิ่ง 5งวดจะเข้างวดที่6เองนะขู่กันเสียแล้วยอด53000ค่ะ เสนอให้32000ปิดงวดเดียวค่ะต่อ30000ก็ไม่ให้วันนี้โทรมาอีก เลยบอกมี25000ถ้าเอาก็ปิดได้เลยเพราะมีแค่นี้จริงๆนอกจากไม่ให้แล้วมันขู่อีกจะฟ้องอันนี้เป็นสินเชื่อนะส่งมา2 ปี ลดไปนิจเดียวหยุดที่46000ส่งแทบตายมีข่าวมาเล่าสู่กันฟัง
*** เท่าที่อ่านมา การหยุดหนี้กว่าจะฟ้องยังมีเวลาอีก ประมาน 5-6 เดือนโดยเฉลี่ย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96334 โดย nattachok
ของเราก็ City Ad เครดิตจากพี่ๆในเวปนี้เลยขอคัลอกมาเก็บไว้อ่าน จะได้อ่านสะดวก
Citi ติดตามหนี้โดย บจก.กรัณฑ์คอลเลคชั่น

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96369 โดย IndyGirL
สวัสดีคะ ขอแชร์ประสบการณ์ของ อินดี้เองนะคะ.....

1.ทหารไทย สินเชื่อ ทวงสุภาพ ทวงไม่บ่อยนาน ๆ ที แต่ละครั้งที่ทวงไม่ค่อยมีส่วนลด ผ่านไป 2 ปียังไม่ฟ้อง อินดี้ปิดจบที่ยอดประมาณเงินต้น แบ่งจ่าย 12 งวด

2.CIMB ปิดได้ตอน 1ปี8เดือน ทวงถี่บ้าง ห่างบ้าง ค่อนข้างสุภาพ ส่วนลดดี 50%

3.กสิกร ทั้งเครดิตและกดเงินสด ทวงสุภาพ ทวงไม่บ่อย ส่วนลดดี ได้เกือบ 60% ปิดได้ตอนปีกว่า ๆ

4.เครือซิตี้ ทวงบ่อยมากกกแรก ๆ นี่วันเว้นวันเลยคะ ทวงค่อนข้างแย่ แต่บทจะลด จะให้แบ่งจ่ายก็คุยง่ายอยุู่

5.เครือกรุงศรี ส่วนลดดี 50%

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96375 โดย nattachok
ขอบคุณมากๆครับคุณอินดี้
ผมวางแผนหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก เลยต้องหาข้อมูลเพื่อเป็นกำลังใจให้กับตัวเองครับ กลัวๆอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องบ้าน แต่เห็นข้อมูลแล้ว หากมีเวลาให้ผมเก็บเงินได้บ้าง ๆม่ใช่รับเงินเดือนมาแล้วจ่ายเป็นเบี้ยหัวแตก จ่ายมาหลายปี ไม่มีจบ จ่ายต้นเดือน กลางๆ หรือปลายเดือนก็กดออกมาอีก....เลยตัดสินใจหยุดครับ เพราะโอกาสผมยังมี
ให้ถอย ฟากปล่อยไปเรื่อยๆ คงแย่กว่านี้
.....หากมีอะไรแนะนำช่วยแนะนำผมด้วย
ยิ่งเรื่อง ระยะเวลาในการฟ้อง หรือเรื่องเวลากว่าจะยึดทรัพย์ ยิ่งดีครับ
และวิธีรับมือ พนง.ทวงหนี้ ยิ่งดี แต่ผมเองก็จะหาข้อมูลเรื่อยๆครับ
...มีะไรคืบหน้า คงหลังช่วงหยุดจ่าย จะมาอัพเดทเรื่อยๆครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96380 โดย nattachok
อันนี้ก็เป็น ข้อมูลที่ดี ขออนุญาติเจ้าของข้อความและขอบคุณน่ะครับ
....ผมกำลังรวบรวมข้อมูลไว้อ่าน เพื่อความสะดวก
cimb เหมือนกันเลย หยุดเดือน 7 ปี59 จะครบปีแล้ว ล่าสุดให้ทาง สนง.แมกเนท โทรมา คุยว่าเรื่องถึงสำนักงานกฏหมายแล้ว ทางคุณจะมีแนวทางดำเนินการอย่างไร...
แล้วก้ร่ายยาวว่า ถ้าส่งฟ้องขึ้นศาลต้อง จ่ายยอดเต็ม ผ่อนได้เต็มที่ 24 งวด นู่นนี่ ถ้าไม่จ่ายฟ้องร้อง ก็อาจมีการ ยึดทรัพยืสิน
---> ผมตอบกลับไปว่า ผมเข้าใจขั้นตอนนะ คุณหยุดพูดเรื่องยึดทรัพย์ไปเลย กว่าจะถึงขั้นตอนนั้น มันต้องตกลงกับทางธนาคารก่อน ว่าจะใช้หนี้อย่างไร ผ่อนชำระอย่างไรก่อน ไม่ใช่จะมาพูดเลยไปถึงขั้นตอนยึดทรัพย์
คนทวง : เงียบซักพัก เปลี่ยนเรื่องคุย ถ้างั้นจ่ายขั้นต่ำมาก่อน
ผมตอบว่า ตอนนี้ไม่มีครับ ไม่สามารถจ่ายได้เลย
คนทวง: เอาอย่างนี้เรา ไม่บังคับนะว่าจะจ่าย มาเท่าไหร่ จ่ายพันนึง สองพันก้ได้ เพื่อให้ธนาคาร เห็นว่ามีการชำระ ติดต่อจ่ายหนี้ให้ธนาคาร จะได้หยุดเรื่องส่งฟ้อง แล้วเงินที่จ่ายมาจะตัดเงินต้นให้ ไม่ใช่ตัดดอก ทางธนาคารก็ไม่อยากส่งฟ้องหรอก มันเสียเวลาทั้งคู่ คุณลองกลับไปคิดดู

ผม: ผมอยากปิดตอนสิ้นปีครับ
คนทวง: ลองคิดดุก่อน เดี่ยวสิ้นเดือนจะโทรมาคุยอีกทีแล้วกัน ว่าคุณจะให้คำตอบอย่างไร

CIMB มันฟ้องนานไหมนี่?

เคสของคุณเป้นอย่างไรบ้างครับ?

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96381 โดย nattachok
อันนี้ก็เป็น ข้อมูลที่ดี ขออนุญาติเจ้าของข้อความและขอบคุณน่ะครับ
....ผมกำลังรวบรวมข้อมูลไว้อ่าน เพื่อความสะดวก
อัพเดทค่ะ

KTC : ขึ้นศาลเมื่อวานนี้ค่ะ ด้วยยอดฟ้องราวๆ 126,xxx (จากยอดหยุดทั้ง3ใบรวมกันแล้ว 107,xxx)
เจอมหกรรมไกล่เกลี่ย และคิดไว้แล้วว่ามีปัญญาจ่ายให้เจ้านี้แบบไหน
ยอมลดยอดเหลือ 120,000 (ลดแค่ดอกราวๆ 30%เท่านั้น)
จบที่ผ่อน 36เดือน ดอกเบี้ยปีละ 10% เดือนละ700บาทต่อบัญชี (3บช.)รวมจ่ายเดือนละ 2,100 บาท เริ่มจ่ายต้นเมษา59

CitiAdvance : คุยกับเจ้าหน้าที่ตั้งแต่เดือนกุมภา ตกลงกันที่ 95,000บาท (จากยอดจริงณ.ปัจจุบันรวมดอกเบี้ยราวๆ 186,xxx) ค่อนข้างพอใจค่ะ แต่... สิ้นกุมภาไม่สามารถเริ่มจ่ายได้ทันที หาเงินไม่ทันจริงๆ
เจ้าหน้าที่เลยเสนอให้จ่ายเดือนกุมภาตามยอดบิลต่อเดือนคือ ห้าพันกว่าบาทก่อน แล้วเดือนมีนาค่อยh/c ขอที่90,000แทนยอดเดิม ซึ่งก็โอเคค่ะ เป็นไปตามที่คุยไว้ทุกอย่าง ได้ใบh/cมาแล้วค่ะ ความโหดอยู่ที่การผ่อนจ่ายได้สูงสุดแค่3เดือนเท่านั้น เลยขอแบบขี้นบันไดไปและเดือนสุดท้ายจ่ายก้อนใหญ่ ซึ่งตอนนี้ก็ภาวนา อย่าให้มีหมายฟ้องมาเพิ่มก่อน อยากให้พ้น3เดือนนี้ไปก่อนอ่าา

FC : ยอดราวๆจะ80,000แล้ว เสนอให้ส่วนลด 50% ยังไม่มีจ่ายเพราะตัดสินใจจ่ายก่อนใหญ่ที่มีแนวโน้มว่าจะโดนฟ้องก่อน

SCB : โทรมาอาทิตย์ละ1ครั้ง มีแต่เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้

CIMB :โทรมาเดือนละครั้งได้

TMB : คุยกับเจ้าหน้าที่ครั้งล่าสุดปลายเดือนม.ค. เจ้าหน้าที่พูดจาดีมากค่ะ เราบอกไปว่าอาจจะมีเงินก้อนกลางปี อยากปิดจริงๆ(ในใจบอกว่าอย่ารีบฟ้องเลยนะ) แล้วเค้าก็ไม่โทรมาอีกเลย กลัวละเนี้ย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96501 โดย nattachok
555 ขำ วันนี้วันเงินเดือนออกพอดี...
....เชื่อไหมครับ SCB SPEEDY โทรมาสายแรกเลย อื่มมม
วันนี้วันที่ 31/09/17 น่ะครับ คือตรงเวลาแท้
......ว่าแต่น่าจะมี พนง.ทวงเงิน เข้ามาอ่านอยู่น่ะนี่ คงหลายคนด้วย
ผมบอกก่อนน่ะ ผมไม่คิดหนีหนี้ แต่ตอนนี้ หากจ่ายหลายๆเจ้า พร้อมกัน
คุณคงได้เงินผมแค่เดือนนี้
เพราะเดือนหน้า ผมคงไม่มีชีวิตอยู่ (ไม่มีอะไรจะกิน อดตาย)
..ขอเวลาเก็บเงินหน่อยน่ะ ..จะรีบจ่ายคืน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96689 โดย nattachok
08/09/17 กับเดือนแรกที่หยุด
วันนี้ เจ้าแรกมาล่ะ
TIMB
จนท.ถามว่าสะดวกชำระได้วันไหน
เรา. เดี๋ยวหาทางจัดการให้ครับ
ฮึๆ...เริ่มเปิดศึก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97082 โดย nattachok
มีมา 2 ธ.ล่ะ
หลายๆที่ก็โทรมาทวง ตอบไปว่าตอนนี้เจอปัญหาการเงินจิงๆ ไม่อยากเป็นแบบนี้ ยังไงจะหาทางจ่ายให้แต่ไม่รับปากน่ะว่าจะได้ ขอเวลาสักระยะล่ะกันครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98560 โดย nattachok
มาล่ะครับ
จดหมายจากสำนักงานทนายความ.....

CIMB
TMB

มาเร็วจิงๆ.....ตอนนี้มีเงินเก็บอยู่ ก้อนนึงล่ะ จะรีบขยันหาน่ะครับคุณเจ้าหนี้
...รบกวนพี่ๆ จากประสบการณ์พี่
ผมควรจะจ่ายตัวไหนก่อนดีครับ
ระหว่างยอดต่ำๆ และยอดสูง(ต้องหาข้อมูลไว้ก่อนครับแต่ตอนนี้ยังไม่มีธ.ไหนติดต่อมา)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.890 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena