เตรียมรับมือกับการหยุดจ่ายหนี้เพื่อปลดหนี้ให้หมดซะที

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96887 โดย Ladizzgirl
วันนี้ทะเลาะกับอิออนหนักมาก สู้ๆ เราต้องผ่านไปให้ได้

Ladizzgirl เขียน: ใช่ค่ะบอกไม่มีติดตัวเลยหรอแค่ 900 มีนะมีแต่ถ้าจ่ายจะเอาไรกิน คือบอกรอถ้าพร้อมก็จะจ่าย วันนี้เงียบหน่อยส่งแต่ sms มา แต่พรุ่งนี้คงมาเยือนอีกเพราะกำหนด 15 ก.ย. รอรับสายไป ส่วนวันนี้ TMB โทรมายิงอีกแล้ว แบบโทรเข่ามาตื๊ดเดียวพอจะรับวางเลย เลยรีบโทรกลับวันนี้โทรติด พนง พูดดี บอกถ้าไม่ชำระขอทำตามระบบนะครับเราก็บอกได้เลยค่ะเราเข้าใจ อยากรู้ TMB ฟ้องเร็วมั้ย เครียดมากยังไม่มีเงินเก็บสักบาท เพราะหยุดจ่ายงวด 3 แล้ว scb งวด 4 ว่าจะโทรติดต่อเพราะเงียบมาก เราเปลี่ยนเบอร์ด้วย และไม่เคยแ้งเปลี่ยนที่ทำงาน แถมไม่ทีการส่งอะไรมาเลย กลัวจริงๆ เดี๋ยววันที่ 20 กว่าๆคงเป็น ktc เพราะงวดแรกที่หยุดจ่าย ส่วน cimb ส่งแต่จม มา เฟริสช้อยเงียบน่าจะติดต่อเราไม่ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96924 โดย tommancity
ผมก็เตรียมรับมือกับอิออนอยู่ครับ. พึ่งหยุดงวดแรก 2/9/60ที่ผ่านมา. โทรมา2ครั้งหลังหยุด. ครั้งแรกโทรมาแจ้งยอดแล้วก็วางสายไป. แต่พอมาครั้งที่2 วันที่12/9/60ที่ผ่านมา พูดน้ำเสียงกวนตีนมากๆแน่แค่หยุดไปแค่11วันเอง โทรเข้ามาบอกว่าคุณยังไม่มียอดเข้ามาเลย วันไหนจะจ้ายได้ค่ะ. ผมเลยบอกไป ยังไม่มีเลยครับ ยังหาอยู่ผมยังพูดไม่สุดคำดีเลย หัวเลอะแทรกขึ้นมาน่าเกรียจมาก อิอิอือื เสียงหัวเลอะดููถููกมาก. ไม่มีมารยาทเลย. บอกว่าวันที่19/9จะโทรมาใหม่. มาแบบไหนก็เตรียมรับมือ. พร้อมแล้วมาดีดีกลับ มาไม่ดีก็ไม่ดีกลับครับ สู้ให้สุดทาง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96925 โดย ฟ้าใส
เบื่อการทวงหนี้ของอิอนมากค่ะ. วันนี้เราบอกว่าให้โทรเข้ามือถืออย่างเดียวอย่าวุ่นวายกะคนอื่นหรือที่ทำงาน รับสายได้ดิฉีนก็รับ นางบอกเราทำตามระบบค่ะ เราแค่ฝากเบอร์ติดต่อกลับ เราแจ้งอีกว่าให้โทรเข้ามือถือ นางว่าถ้าวันนี้คุณไม่จ่ายดิฉันก็ต้องโทรหาบุคคลอื่นค่ะ. เราโมโหมากวางสายเลย.

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96929 โดย tommancity
รองขู่ร้องเรียน ธนาคารกลางเลยครับ อย่างน้อยก้ปรามมันไว้ก่อนอย่าให้มันมากไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96930 โดย ben10
ของอีอ่อน อดทนไว้ครับ พยายามรับทุกครั้ง ทนๆฟังเค้าแพล่มหน่อย :No:
พอหลุดจาก ACS เค้าจะส่งค่อไปยัง สนง.กฏหมาย ของผมเป็น สนง.กฏหมายประชาชน เสนอส่วนลดเข้ามาเลย แต่ลดไม่เยอะครับ ของผมกำลังต่อรองอยู่ครับ ผ่านมา 2 เดือนแล้วยังคงรอต่อไป :pray: :pray: :pray:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96939 โดย Ladizzgirl
รอส่วนลดค่ะ ตอนนี้จะขอทางบ้านจะปิดส่วนเงินกู้ 11,000 บาท ส่วนบัตรเครดิตะรอส่วนลดค่ะ ตอนนี้เริ่มไม่เครียดที่จะรับสาย เพราะได้จัดหนักกับอิออนไป เรารู้ว่าเราเป็นหนี้ก็ต้องจ่าย ที่จ่ายๆมาบางทีมากกว่าต้นที่ได้มาซะอีก ตอนนี้เครียดแค่ว่าจะหารายได้เสริมและเก็บเงินให้ทันก่อน hc กลัวเก็บเงินไม่ได้ แต่ทำใจบางเจ้าเช่น ktc อาจคงต้องยอมไปศาลถ้าได้หมาย ดีใจที่เจอชมรมนี้ ทำให้คิดว่าปัญหาเราบางเบามากเลยถ้าเทียบกับคนอื่น เพราะมองตามยอดแต่ละบัตรรายตัวก็แค่หลักหมื่น บางคนหลักแสนยังผ่านมาได้เลย ไว้อัพเดทจะมาเล่าให้ฟังนะคะ สู้ๆไปพร้อมกันค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97019 โดย Ladizzgirl
นานมั้ยคะที่จะหลุดจาก อิออนทวงโดย acs จิกยิ่งกว่าไก่ ของแฟนนี่โทรหาบุคคลอ้างอิงล่ะ ทวงๆๆๆ บอกปัดก็แล้ว บลาๆๆๆ ก็พูดเดิมๆสลับคนวันนี้ชาย พรุ่งนี้หญิง คำพูดก็กวน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97024 โดย ฟ้าใส

Ladizzgirl เขียน: นานมั้ยคะที่จะหลุดจาก อิออนทวงโดย acs จิกยิ่งกว่าไก่ ของแฟนนี่โทรหาบุคคลอ้างอิงล่ะ ทวงๆๆๆ บอกปัดก็แล้ว บลาๆๆๆ ก็พูดเดิมๆสลับคนวันนี้ชาย พรุ่งนี้หญิง คำพูดก็กวน[/quote
อิออนจากacs. พูดจาไม่ดีขึ้นทุกวัน พูดเองเออเองด้วย วันนี้วีนแตกเลยค่ะ สุดๆเลยจริงๆ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97259 โดย Ladizzgirl

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97287 โดย Ladizzgirl
วันนี้ได้รับข้อความจาก TMB บอกว่าต้องชำระภายในวันนี้ ถ้าเพิกเฉยจะส่งเรื่องตามกฎหมาย แบบนี้คือจะฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ หยุดจ่ายเข้างวดที่ 4 กลัวจังเลย เงินเก็บก็ยังไม่มี

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97366 โดย ฟ้าใส
อิออนจากacsเปลี่ยนคนใหม่มาทวงหนี้ นางมาแบบหวานมากกกกกอ้อนวอนให้เราไปจ่ายขั่นต่ำก่อน เราบอกไม่มีอย่างเดียวเลย ก็มันไม่มีจริงๆนี้นา จะซื้อข้าวกินยังไม่มีเลยค่ะ. เครียดจัด

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97384 โดย tommancity
ผมไม่ได้รับโทรศัพท์อิออนมา3วันละครับ. ไม่สะดวกรับ วันนี้รอสายอยู่เห็นโทรมาสองสายแต่ก็ไม่ได้รับอีกกำลังขับรถมาทำงาน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100442 โดย Ladizzgirl
หายไปนาน ตอนนี้เฟริสช้อยยอดหนี้ 30000 กว่า เสนอปิด 18000 มือแปดด้านบอกตามตรงเงินเก็บยังไม่มีเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.642 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena