ตกงาน ไม่มีรายได้ชำระหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด และสินเชื่อบุคคล มีวิธีแก้ไขอย่างบ้างค

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99737 โดย padungkij
ขอบคุณคร๊าบบบบบบ จะได้แจ้งพวกหลานๆ ให้เตรียมรับมือ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99757 โดย padungkij
สวัสดีครับ วันนี้ก็กลับมานอนที่โรงพยาบาลอีกครั้ง เครียดซะจนแผลที่ผ่าตัดปริ เหออออ รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีช่วงปลายปี 2013 ได้ซื้อรถ โครงการรถคันแรก แต่เนื่องจากติดปัญหา เลยขายดาวน์ให้กับทางญาติไป โดยการทำหนังสือสัญญาขายดาวน์ 100,000 + ขอกู้เงินอีก 100,000 บาท ทางผมก็เพิ่งจ่ายผ่อนรถไปได้แค่งวดเดียว นอกนั้นทางญาติเป็นคนผ่อนจ่ายที่เหลือทั้งหมด จนกระทั้งจ่ายจนหมดและเพิ่งได้เล่มทะเบียนมาเมื่อวันพฤหัสที่ 18 ม.ค. 2561 ซึ่งตามเงื่อนไขรถโครงการคันแรกก็ยังเป็นชื่อผมอยู่ ก็เมื่อวันศุกร์ที่ 19 ม.ค. 2561 ทางญาติก็มาหาเพื่อให้เซ็นเอกสารเพื่อทำการโอนรถเป็นชื่อเขา แต่พอไปทำเอกสารที่ขนส่งกลับทำไม่ได้ เนื่องจากรถโครงการดังกล่าว ผู้ซื้อต้องครอบครองรถ 5 ปีก่อนถึงจะสามารถเปลี่ยนชื่อผู้โอนได้ และแล้วเรื่องก็เกิดขึ้น บริษัท (เจ) มันจมูกไวมาก เมื่อวานโทรมาบอกว่าเรามีรถ ให้เอารถไปขายเพื่อนำเงินมาชำระหนี้ให้กับทางมัน ซึ่งทางผมได้บอกไปแล้วว่า ได้ทำการขายรถคันนี้ให้กับทางญาติไปแล้ว มีเอกสารสัญญาซื้อขายอยู่ และทางญาติก็มีเอกสารการหรือใบเสร็จการผ่อนรถทุกงวด ก็อย่างว่าละครับ มันไม่พอใจ คนมันจะเอาให้ได้ มันก็เลยโทรไปหาญาติเรา บอกข้อมูลการเป็นหนี้เราเหมือนเดิมอย่างที่มันเคยทำกับผมบ่อยๆ คือประจานผมไปทั่ว แต่ทางญาติเขาก็ไม่ยอม เพราะมีเอกสารสัญญาซื้อขายอยู่ และมีเอกสารผ่อนรถคันนี้อยู่ทุกงวด จนเขาผ่อนหมด ปัญหาคือ

1.ตอนนี้เล่มทะเบียนเป็นชื่อผมอยู่ ซึ่งต้องรออีก 1 ปี ถึงจะสามารถเปลี่ยนชื่อโอนให้ทางญาติได้ อันนี้ทางกรมขนส่งบอกมา เราสามารถแก้ไขยังได้บ้างครับ

2.ทางผมก็ทำสัญญาซื้อขายให้กับทางญาติไปแล้ว มีเอกสารชัดเจน แถมทางญาติก็มีเอกสารการผ่อนรถทุกงวด ซึ่งรถคันนี้ผมดาวน์มา 100,000 บาท และเพิ่งผ่อนไปงวดเดียว คือ แบบนี้ทางบริษัทเจ้าหนี้มีสิทธิยึดรถคันนี้ไหมครับ

ถ้าเกิดถูกยึดรถจริงๆ ทางผมเองก็ไม่อยากให้บริษัท (เจ) มันได้เงินง่ายๆนะครับ เพราะว่าบริษัทนี้มันทำให้ชีวิตผมพังยับเพราะการกระทำเลวๆของพวกมัน.....ยังไงรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ว่ากรณีนี้สามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99788 โดย padungkij
สวัสดีครับ วันนี้บริษัทเจมันนี่ ส่งเอกสารท้วงหนี้มา อย่างที่ผมเคยบอกนะครับ ว่าผมกู้สินเชื่อจาก เจมันนี่ จำนวนเงิน 80,000 บาท ตั้งแต่ ส.ค. 59 จ่ายมาตลอด จนกระทั้งเดือน สค.ค. 60 ดูยอดรวมสิครับ จากที่เรากู้ 80,000 บาท จ่ายไปแล้ว 13 เดือน หยุดจ่ายมา 4 เดือน ยอดรวมที่ต้องจ่ายตอนนี้ 137,388.79 บาท โอวววววววว
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99789 โดย padungkij

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99871 โดย padungkij
เฟิร์สช้อยส์ จ้างบริษัทท้วงหนี้ส่งเอกสารมาให้แล้วครับ สงสัยไม่อยากตามแล้ว ของบริษัทอื่นยังเงียบอยู่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99916 โดย padungkij
วันนี้ซิตี้โทรมาแจ้งว่า ได้ส่งเรื่องไปทางศาลเตรียมแจ้งฟ้องแล้ว แต่ถ้าวันนี้หาจ่ายได้สัก 500 ก่อน เดี๋ยวทางเราจะแจ้งหยุดเรื่องการส่งฟ้องศาล.....

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99969 โดย padungkij
พวกท้วงหนี้ก็แปลก ไม่เข้าใจครับ ทำไมเราจะปิดหนี้ คือเราก็รู้ส่วนลดอยู้หละ แต่ทำไมต้องจ่ายให้พวกที่เขาโทรมาท้วงก่อน 500 บ้าง 1000 บ้าง เห็นบอกจะไปเคลียร์ให้ได้ส่วนลด คือเราเอาไปจ่ายที่แบ้งค์เลยไม่ได้หรอ :shy:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99980 โดย jackTs

padungkij เขียน: พวกท้วงหนี้ก็แปลก ไม่เข้าใจครับ ทำไมเราจะปิดหนี้ คือเราก็รู้ส่วนลดอยู้หละ แต่ทำไมต้องจ่ายให้พวกที่เขาโทรมาท้วงก่อน 500 บ้าง 1000 บ้าง เห็นบอกจะไปเคลียร์ให้ได้ส่วนลด คือเราเอาไปจ่ายที่แบ้งค์เลยไม่ได้หรอ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100113 โดย padungkij
ช่วงนี้บริษัทเจ้าหนี้เงียบๆ ครับ เหมือนจะมีคลื่นลูกใหญ่โถมกระหน่ำตามมาที่หลัง -_-"

1. เจมันนี่ จากยอดที่กู้ 80,000 บาท หยุดจ่ายไป 5 เดือน ตอนนี้ ยอด 137,475.75 บาท ตอนนี้เงียบ ไม่มีการโทรไปท้วงเงินกับทางญาติ และเพื่อนอีก กับทางผมเองก็ไม่โทร ส่งข้อความมาอย่างเดียวให้ติดต่อกลับที่เบอร์ 1258......ใครเคยโทรติดและได้คุยกับเจ้าหน้าที่บ้างครับ เพราะผมไม่เคย รอไปเถอะ ไม่มีใครรับสาย

2. ซิตี้ ตอนนี้เหลือยอด 77,999 หยุดจ่ายมา 8 เดือน ครั้งล่าสุด ก็บอกให้เราหามาจ่าย 500 - 1,000 บาท เพื่อไม่ให้ถูกฟ้องศาล

3. ยูเมะพลัส หรือ อีซีบาย หยุดจ่ายมา 8 เดือน ครั้งล่าสุดมีปากเสียงกับทางเจ้าหน้าที่ เรื่องการทำหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ เขาบอกว่าเจ้าหน้าที่ของอีซี่บายทำงานถูกต้องตามกฏหมายทุกคน.....แล้วไอ้การไปบอกมูลหนี้กับคนอื่นที่ไม่ใช่ พ่อ แม่ ภรรยา นี่....มันถูกกฏหมายหราาาา บราๆๆๆๆ สุดท้ายมันนัดให้ไปเจอกันที่ศาล ก็โอเค ครับศาลก็ศาล รอหมายศาลจากทางมันอยู่

4. KTC หยุดจ่ายมา 7 เดือน เงียบมว๊ากกกกกก เงียบจนน่ากลัว -_-"

5. อิออน หยุดจ่ายมา 7 เดือน มีเจ้าหน้าที่โทรมาเรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้ตามตื้ออะไร

6. เฟิร์นช้อยส์ หยุดจ่ายมา 7 เดือน มีแต่เอกสารท้วงหนี้ของบริษัทรับจ้างท้วงหนี้ ดีตรงทีโทรมาถามถึงอาการเรา มากกว่าท้วงหนี้ ก็กะว่าจะปิดสิ้นเดือนนี้ ของเฟิร์นช้อยส์

อย่างที่บอกละครับ ว่าตอนนี้ผมป่วยอยู่....เป็นมะเร็งลำไส้นะครับ แถมกระดูกหลังเคลื่อน มีความเสียงต่อการเป็นอัมพาต ซึ่งทั้ง 2 อาการ ผมไม่ได้รักษาต่อ มันด้วยปัจจัยหลายๆ อย่าง ตั้งแต่มีบริษัทเจ้าหนี้มันทำลายชีวิตผมซะพังพินาศ ทั้งครอบครัวที่เขารับเรามาเลี้ยง ทั้งแฟน ทั้งเพื่อน ทิ้งไปหมด แต่ก็ยังมีเพื่อนๆ 4 คน ที่ยังดีกับเราอยู่ จะบอกว่ากลัวตายไหม ที่ไม่รักษาตัวเอง....ไม่อ่ะครับ เพราะเคยผูกคอตายมาแล้ว แต่ดันมีคนมาช่วยไว้ ตอนนี้ ก็มีชีวิตอยู่ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวถ้ามีรายละเอียดเจ้าหนี้มา จะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับผม

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100114 โดย chaaiimz

padungkij เขียน: ช่วงนี้บริษัทเจ้าหนี้เงียบๆ ครับ เหมือนจะมีคลื่นลูกใหญ่โถมกระหน่ำตามมาที่หลัง -_-"

1. เจมันนี่ จากยอดที่กู้ 80,000 บาท หยุดจ่ายไป 5 เดือน ตอนนี้ ยอด 137,475.75 บาท ตอนนี้เงียบ ไม่มีการโทรไปท้วงเงินกับทางญาติ และเพื่อนอีก กับทางผมเองก็ไม่โทร ส่งข้อความมาอย่างเดียวให้ติดต่อกลับที่เบอร์ 1258......ใครเคยโทรติดและได้คุยกับเจ้าหน้าที่บ้างครับ เพราะผมไม่เคย รอไปเถอะ ไม่มีใครรับสาย

2. ซิตี้ ตอนนี้เหลือยอด 77,999 หยุดจ่ายมา 8 เดือน ครั้งล่าสุด ก็บอกให้เราหามาจ่าย 500 - 1,000 บาท เพื่อไม่ให้ถูกฟ้องศาล

3. ยูเมะพลัส หรือ อีซีบาย หยุดจ่ายมา 8 เดือน ครั้งล่าสุดมีปากเสียงกับทางเจ้าหน้าที่ เรื่องการทำหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ เขาบอกว่าเจ้าหน้าที่ของอีซี่บายทำงานถูกต้องตามกฏหมายทุกคน.....แล้วไอ้การไปบอกมูลหนี้กับคนอื่นที่ไม่ใช่ พ่อ แม่ ภรรยา นี่....มันถูกกฏหมายหราาาา บราๆๆๆๆ สุดท้ายมันนัดให้ไปเจอกันที่ศาล ก็โอเค ครับศาลก็ศาล รอหมายศาลจากทางมันอยู่

4. KTC หยุดจ่ายมา 7 เดือน เงียบมว๊ากกกกกก เงียบจนน่ากลัว -_-"

5. อิออน หยุดจ่ายมา 7 เดือน มีเจ้าหน้าที่โทรมาเรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้ตามตื้ออะไร

6. เฟิร์นช้อยส์ หยุดจ่ายมา 7 เดือน มีแต่เอกสารท้วงหนี้ของบริษัทรับจ้างท้วงหนี้ ดีตรงทีโทรมาถามถึงอาการเรา มากกว่าท้วงหนี้ ก็กะว่าจะปิดสิ้นเดือนนี้ ของเฟิร์นช้อยส์

อย่างที่บอกละครับ ว่าตอนนี้ผมป่วยอยู่....เป็นมะเร็งลำไส้นะครับ แถมกระดูกหลังเคลื่อน มีความเสียงต่อการเป็นอัมพาต ซึ่งทั้ง 2 อาการ ผมไม่ได้รักษาต่อ มันด้วยปัจจัยหลายๆ อย่าง ตั้งแต่มีบริษัทเจ้าหนี้มันทำลายชีวิตผมซะพังพินาศ ทั้งครอบครัวที่เขารับเรามาเลี้ยง ทั้งแฟน ทั้งเพื่อน ทิ้งไปหมด แต่ก็ยังมีเพื่อนๆ 4 คน ที่ยังดีกับเราอยู่ จะบอกว่ากลัวตายไหม ที่ไม่รักษาตัวเอง....ไม่อ่ะครับ เพราะเคยผูกคอตายมาแล้ว แต่ดันมีคนมาช่วยไว้ ตอนนี้ ก็มีชีวิตอยู่ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวถ้ามีรายละเอียดเจ้าหนี้มา จะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับผม

ตามอ่านมา... อยากบอกว่าให้สู้ๆ นะคะ ตัวเอมเองก็สู้เหมือนกัน พรุ่งนี้ก็ไปขึ้นศาลครั้งแรก อีซี่บาย ฟ้องมา ก็ตื่นเต้น และยังไม่รู้ว่าชะตาชีวิตจะเป็นยังไงต่อเลยค่ะ แต่ก็ต้องสู้ๆ นะคะ ส่วนเรื่องป่วยอยากให้รักษานะคะ ถ้าอาการแย่ลงเรื่อยๆ ตัวเราเองที่จะทรมานกับอาการเจ็บปวด (พ่อเอมเสียเพราะมะเร็งลำไส้เมื่อปี 59) สู้ๆ ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100144 โดย padungkij
ขอบคุณนะครับ ของอีซีบายได้ความว่าอย่างไรรบกวนบอกด้วยนะครับ ของผมเองก็คงอีกไม่นาน อีซีบายก็น่าจะเรียกเหมือนกัน ด่าเจ้าหน้าที่ ที่มันท้วงหนี้ผิดกฏหมายไว้เยอะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100250 โดย padungkij
วันนี้...เหอออออ เจมันนี่ ใช้แผนเดิม โทรไปหาบุคคลที่ทางผมใช้อ้างอิง แล้วก็ขอให้เขาจ่ายขั้นต่ำแทนผม กำลังจะโทรไปตำหนิอยู่ครับ แต่ยังโทรไม่ติด เหมือนจะรู้ตัว

รบกวนสอบถามผู้รู้เพิ่มเติมหน่อยครับ ปกติการปรับโครงสร้างหนี้ ทางบริษัทจะแจ้งให้เราทราบใช่ไหมครับ ว่ามีการปรับโครงสร้างหนี้ เพื่อให้เรารับทราบหรือยินยอม แต่บริษัท เจมันนีท มันมาแบบ มีเอกสารปรับโครงสร้างนี้มาให้เลย ไม่ได้โทรมาถามสักคำ แถมยังจ่ายเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมด้วย โดยปกติผมเคยจ่ายอยู่ที่ 1,850 บาท/เดือน ยอดปรับโครงสร้างหนี้ มันให้จ่าย 2,295 บาท/เดือน งง :shy:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100349 โดย padungkij
สำนักงานกฏหมาย JMT คืออะไรครับ....วันนี้นอนพักผ่อนอยู่ที่ห้อง มีคนมาเคาะประตู ไอ้เราก็เดินกระเพกไปเปิด เจอคนบอกว่ามามาจากาำนักงานกฏหมาย JMT คืองงมีแบบนี้ด้วยหรอ ถามมันกลับไปว่ามีหมายศาลหรือหมายค้นมาหรือเปล่า มันบอกไม่จำเป็น...มันก็มองๆเข้ามาในห้อง ก็เลยถามมันไปจะเข้ามากูในห้องไมอ่ะ แล้วก็เปิดประตูกว้างๆให้มันดู คือสภาพห้องผม เป็นห้องเปล่าๆ ไม่มีเฟอร์อะไร นอนกับพื้น เสื้อผ้าก็กองกับพื้น คือดูข้างนอกห้องก็รู้ว่ามีอะไรในห้องบ้าง แล้วมันก็ทำหน้าแบบ...แล้วมันก็บอกเดี๋ยวรอหมายศาลก็แล้วกัน.....อ้าว ไหนมาจากสำนักงานกฏหมาย ทำไมไม่เอาหมายศาลมาด้วย มันก็รีบเดินกลับเลย เสียดายมือถือบันทึกภาพและเสียงไม่ได้ เหออออออ ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100502 โดย padungkij
มาอัพเดทความคืบหน้าครับ
1.เจมันนี่ เปลี่ยนวิธีส่งเอกสารจากที่อยู่ปัจจุบัน ไปส่งตามทะเบียนบ้านแล้ว โทรสอบถามทางเจ้าหน้าที่แล้ว มันบอกว่าต่อไปจะส่งเอกสารไปตามที่อยู่ทะเบียนเท่านั้น ไม่ส่งให้ตามที่อยู่ปัจจุบันที่เราแจ้ง...ปัญหาคือไม่กลับบ้านตามที่อยู่ทะเบียนมา 20 กว่าปีหละ เพราะตามทะเบียนเป็นแค่ผู้อาศัย

2.อิออน ส่ง H/C มาจากเดิมยอด 12,000 ลดให้เหลือ 8,000 ยังไม่ได้ตอบตกลง

ส่วนที่อื่นยังเงียบอยู่ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100554 โดย padungkij
อัพเดทวันนี้ 21/02/61

เฟิร์ตช้อยส์ เสนอประนอมหนี้ปิดเงินก้อน จากเดิมที่เคยเสนอมา 12,000 เมื่อวานเสนอมาให้จ่าย 14,000 ??????? งงแป๊บครับ พอสอบถาม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าคนละคนกัน....งั้นไม่เป็นไรครับ ผมรอได้ -_-"

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100954 โดย padungkij
มาอัพเดทนะครับ ตั้งแต่หยุดจ่ายไปตั้งแต่ มิ.ย. 59 ตอนนี้เจ้าหนี้ก็เงียบๆ ไม่โทรตามตื้อเหมือนเมื่อก่อน หรือเป็นเพราะโรคที่เราป่วยอยู่ด้วยก็ไม่รู้ ไม่ก็เลยไม่โทรตาม หลักๆ ตอนนี้ก็มี เจมันนี่ ซิตี้ อีซีบาย และ เฟิร์นช้อยส์ ส่งเอกสารไปตามทะเบียน ซึ่งเราก็ไม่ได้กลับไปบ้านหลังนั้นนานแล้ว ล่าสุดทางเจ้าของบ้านนัดให้ไปทำเรื่องย้ายออกที่อำเภอ...พูดให้ถูกโดนเจ้าของบ้านไล่มากกว่า -_-" กำลังคิดอยู่ว่า ต่อไปต้องใช้ทะเบียนบ้านส่วนกลางจังหวัด แล้วบริษัทท้วงหนี้พวกนี้จะส่งเอกสารให้ที่ไหน เพราะทุกวันนี้ก็ส่งไปตามทะเบียนบ้านซะส่วนใหญ่ อีกไม่นานก็คงจะศาลกะเขาบ้างละครับ แต่ก็ไม่มีอะไรจะเสียนะครับ ไม่มีงานทำแน่นอน สามารถตรวจสอบได้ แถมป่วยเป็นมะเร็งอีก เหออออออ สู้ๆ ^^

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101089 โดย padungkij
มาอัพเดทครับ

วันนี้มี 2 บริษัทที่โทรมาท้วงเงิน แต่ที่เจ็บปวดมากที่สุดก็ของ เจมันนี่ ละครับ มันใช้วิธีเดิมอีกแล้ว พอมันโทรท้วงเราไม่ได้ มันก็โทรไปท้วงกับบุคคลอ้างอิง แล้วบุคคลอ้างอิงก็โทรมาด่าเราต่อ เหออออออ ไอ้วงจรอุบาทว์แบบนี้เมื่อไรมันจะหมดไปซะที เป็นอยู่บริษัทเดียวที่โทรไปท้วงเงินกับคนอื่น ไม่ใช่ว่าไม่แจ้งความ เคยแจ้งไปแล้ว เคยแจ้งธนาคารแห่งชาติแล้ว เคยแจ้งสำนักงานเขตแล้ว เคยแจ้ง สคบ. แล้ว เคยแจ้งทุกทีที่สามารถแจ้งได้.....แต่ก็ไม่เห็นทำอะไร.....ก็คงต้องทนต่อไป (T T)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101237 โดย padungkij
วันนี้ ยูเมะพลัส (อีซีบาย) โทรมา เจ้าหน้าที่คนนี้พูดจาไม่มี มีการถกเถียงกันพอสมควร

เจ้าหน้าที่ / คุณ ม. คุณค้างชำระมานานแล้ว ดิฉันติดต่อมารอบที่ 5 แล้ว หามาจ่ายสัก 1,000 บวก ค่าติดตามท้วงถาม 500 ก่อนได้ไหมคะวันนี้

คุณ ม. / ผมไม่มีนะครับ ตกงานไม่มีรายได้ เลยไม่รู้จะเอาที่ไหนมาจ่ายให้

เจ้าหน้าที่ / ก็หายืมจากญาติพี่น้อง หรือเพื่อนมาจ่ายให้ก่อนสิคะ ก็ถ้าจ่ายมาสัก 1,000 ก่อน เดี๋ยวดิฉันยกเลิกค่าติดตามท้วงถามให้คะ

คุณ ม. / ทางญาติกับทางเพื่อนไม่ให้ยืมหรอกครับ เคยมีเจ้หน้าที่ทางคุณเคยโทรไปท้วงกับทางญาติและเพื่อนผมยังโดนด่ากระจายเลย ไม่มีเจ้าหน้าที่ท่านใดบอกเลยหรอครับ

เจ้าหน้าที่....เริ่มเสียงดังขึ้น / แล้วคุณจะแก้ไขยังไง ยอดหนี้ก็เพิ่มขึ้นทุกวัน ยิ่งไม่จ่ายยิ่งหนี้เยอะนะ คุณก็ลองหามาจ่ายก่อนละกัน ทำยังไงก็ได้ให้หามาจ่ายภายในสินเดือนนี้ เข้าใจนะคะ มีคำถามอะไรไหมคะ

คุณ ม. / ครับ แล้วไอ้ที่ว่าทำยังไงก็ได้ ให้หาเงินมาให้ได้นี่ ต้องทำยังไงครับ ผมก็ไม่เข้าใจทางคุณหรอกครับ เบอร์ญาติ เบอร์เพื่อน ทั้งๆที่ผมไม่ได้ระบุให้ทางคุณ คุณยังมีปัญญาหามาได้ และโทรไปท้วงกับพวกเขาได้

เจ้าหน้าที่ / พูดขัดขึ้นมา บริษัทเราไม่มีทางทำยังงั้นแน่นอนคะ (เสียงสูงงงงงง)

คุณ ม. / จะฟังคลิปเสียงไหมครับ เดี๋ยวจะเปิดให้ฟังเดี๋ยวนี้เลย

เจ้าหน้าที่ / .........เงียบ

คุณ ม. / เอามั้ย (เริ่มเสียสูง)

เจ้าหน้าที่ / วางสาย
...........กำ เออ คือสรุป มึงวางสายกูยังงี้เนี่ยนะ ยังไม่ได้ถามต่อเลยว่าจะให้หาเงินวิธีไหน จะให้ไปเป็นขโมย หรือโจรปล้นก็บอกมา ถามมาตั้งแต่ ตั้งแต่ 8-9 เดือนที่แล้ว ไม่เข้าใจตรงที่มันสามารถหาเบอร์ญาติ และเพื่อน โทรไปบอกพวกเขาให้จ่ายขั้นต่ำแทนผม ประมาณว่า เป็นตัวแทนโทรมาขอยืมเงินให้กับผม ประมาณเนี่ย อยากรู้เหมือนกัน มันทำได้ด้วยหรอ พอดีเพื่อนมันอัดคลิปเสียงไว้ แต่พอโทรกลับไปที่เบอร์ นั้นอีกกลับโทรติดต่อไม่ได้ เหออออ ใครเป็นหนี้ของอีซี่บายต้องทำใจครับ ตอรแรกโทรมาบ่อยมาก วันละ 5-7 ครั้งเลยทีเดียว ขนาดนอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาล มันโทรมาเกือบทุก ชม. ตนคุณหมอรับสายแทน โทรไปต่อว่าเจ้าหน้าที่ ถึงขั้นขอเบอร์ประมาณบริษัทเลยทีเดียว ก็หลังจากเดือน ธันวา ก็เงียบหายไปนาน มันก็เริ่มปฏิการท้วงหนี้กวนตรีนอีกรอบ เหอๆๆ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101700 โดย padungkij
หายไปนาน มาอัพเดทข้อมูลล่าสุดครับ

ตอนนี้ เฟิร์นช้อยส์ , ซิตี้ . เจมันนี่ , อิออน เงียบเลยครับ ไม่ติดต่อมาเลย ส่งสัยเตรียมฟ้องศาล

ส่วน อีซีบาย เสนอส่วนลดมาแล้วครับ จากยอดปัจจุบัน 27,423.78 บาท เสนอส่วนลดเพื่อปิดบัญชีมา 17,000 บาทถ้วน กำลังเจรจาต่อรองการจ่ายงวดแรก และขอเอกสาร H/C ครับ

ส่วนกรุงไทย เสนอการชำระขั้นต่ำ ไม่มีส่วนลด และบอกว่าให้เตรียมขึ้นศาลวันที่ 25 เม.ย. 61 นี้ แต่ถ้ามีจ่ายเข้ามาตอนนี้จะยกเลิกหมายศาลให้ ฮืมมมมมมม ก็เตรียมขึ้นศาลอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใครเคยขึ้นศาลของกรุงไทยบ้างครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101989 โดย padungkij
อัพเดทครับ

- เฟิร์ตช้อยส์ / เจมันนี่ ตอนนี้เงียบไม่มีการโทรตามครับ

- อิออน โทรตามจิกอยู่

- ซิตี้ ส่งข้อความให้โทรกลับเพื่อประนอมหนี้ แต่ก็เหมือนเดิมครับ ไม่มีไรเพิ่มเติม ยอดปิดยังไม่คงที
จากยอด 7x,xxx เจ้าหน้าที่เสนอปิด 4 หมื่นบ้าง 5 หมื่นบ้าง แล้วแต่เจ้าหน้าที่ที่โทรมา

- กรุงไทย....โดนเจ้าหน้าที่หลอกให้ไปที่ศาลแขวน ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไปถึงแล้วไม่ต้องไปที่บังลังค์
เดี๋ยวมีทนายติดต่อไป พอไปถึงติดต่อกับทางเจ้าหน้าที่ศาล สรุปไม่มีชื่อ เจ้าหน้าที่ศาลแนะนำให้กลับ
เพราะน่าจะโดนให้เขียนเอกสารยินยอม ก็เลยกลับ

- อีออน เสนอลดหนี้ค่อนข้างเยอะ จากยอด จากยอด 5x,xxx ถ้าจ่ายปิดแบบผ่อน เหลือให้ 17,000
ก็เลยต่อรองอยู่ว่าถ้าจ่ายปิดแบบไม่ผ่อนที่ 15,000 จะได้หรือเปล่า ตอนนี้รอคำตอบอยู่ครับ แต่มัน
มีประเด็นเรื่องการฟ้องร้องกันอยู่ เลยยังไม่รู้ว่าจะสรุปยังไง แต่ถ้าปิดได้ก็คงจะปิดครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.989 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena