ตกงาน ไม่มีรายได้ชำระหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด และสินเชื่อบุคคล มีวิธีแก้ไขอย่างบ้างค

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102015 โดย padungkij

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102020 โดย 1sara

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102022 โดย annja15

padungkij เขียน: อัพเดทครับ

- เฟิร์ตช้อยส์ / เจมันนี่ ตอนนี้เงียบไม่มีการโทรตามครับ

- อิออน โทรตามจิกอยู่

- ซิตี้ ส่งข้อความให้โทรกลับเพื่อประนอมหนี้ แต่ก็เหมือนเดิมครับ ไม่มีไรเพิ่มเติม ยอดปิดยังไม่คงที
จากยอด 7x,xxx เจ้าหน้าที่เสนอปิด 4 หมื่นบ้าง 5 หมื่นบ้าง แล้วแต่เจ้าหน้าที่ที่โทรมา

- กรุงไทย....โดนเจ้าหน้าที่หลอกให้ไปที่ศาลแขวน ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไปถึงแล้วไม่ต้องไปที่บังลังค์
เดี๋ยวมีทนายติดต่อไป พอไปถึงติดต่อกับทางเจ้าหน้าที่ศาล สรุปไม่มีชื่อ เจ้าหน้าที่ศาลแนะนำให้กลับ
เพราะน่าจะโดนให้เขียนเอกสารยินยอม ก็เลยกลับ

- อีออน เสนอลดหนี้ค่อนข้างเยอะ จากยอด จากยอด 5x,xxx ถ้าจ่ายปิดแบบผ่อน เหลือให้ 17,000
ก็เลยต่อรองอยู่ว่าถ้าจ่ายปิดแบบไม่ผ่อนที่ 15,000 จะได้หรือเปล่า ตอนนี้รอคำตอบอยู่ครับ แต่มัน
มีประเด็นเรื่องการฟ้องร้องกันอยู่ เลยยังไม่รู้ว่าจะสรุปยังไง แต่ถ้าปิดได้ก็คงจะปิดครับ

อิออนหยุดมานานหรือยังคะยอดได้เยอะมากกก เป็นกำลังใจให้นะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102023 โดย annja15
แต่จากที่กลับไปอ่านมาคุณเป็นหนี้ประมาณ 28000 เอง
เอิ่ม 5 หมื่นนี่คือรวมดอกระหว่างหยุดด้วยใช่ไหมเนี่ยย

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102039 โดย padungkij

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102040 โดย padungkij

annja15 เขียน:

padungkij เขียน: อัพเดทครับ

- เฟิร์ตช้อยส์ / เจมันนี่ ตอนนี้เงียบไม่มีการโทรตามครับ

- อิออน โทรตามจิกอยู่

- ซิตี้ ส่งข้อความให้โทรกลับเพื่อประนอมหนี้ แต่ก็เหมือนเดิมครับ ไม่มีไรเพิ่มเติม ยอดปิดยังไม่คงที
จากยอด 7x,xxx เจ้าหน้าที่เสนอปิด 4 หมื่นบ้าง 5 หมื่นบ้าง แล้วแต่เจ้าหน้าที่ที่โทรมา

- กรุงไทย....โดนเจ้าหน้าที่หลอกให้ไปที่ศาลแขวน ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไปถึงแล้วไม่ต้องไปที่บังลังค์
เดี๋ยวมีทนายติดต่อไป พอไปถึงติดต่อกับทางเจ้าหน้าที่ศาล สรุปไม่มีชื่อ เจ้าหน้าที่ศาลแนะนำให้กลับ
เพราะน่าจะโดนให้เขียนเอกสารยินยอม ก็เลยกลับ

- อีออน เสนอลดหนี้ค่อนข้างเยอะ จากยอด จากยอด 5x,xxx ถ้าจ่ายปิดแบบผ่อน เหลือให้ 17,000
ก็เลยต่อรองอยู่ว่าถ้าจ่ายปิดแบบไม่ผ่อนที่ 15,000 จะได้หรือเปล่า ตอนนี้รอคำตอบอยู่ครับ แต่มัน
มีประเด็นเรื่องการฟ้องร้องกันอยู่ เลยยังไม่รู้ว่าจะสรุปยังไง แต่ถ้าปิดได้ก็คงจะปิดครับ

อิออนหยุดมานานหรือยังคะยอดได้เยอะมากกก เป็นกำลังใจให้นะคะ

ประมาณ 1 ปีได้ครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102041 โดย padungkij

annja15 เขียน: แต่จากที่กลับไปอ่านมาคุณเป็นหนี้ประมาณ 28000 เอง
เอิ่ม 5 หมื่นนี่คือรวมดอกระหว่างหยุดด้วยใช่ไหมเนี่ยย

ถ้าเบ็ดเสร็จรวมกันทั้งหมด ก็ประมาณ 3 แสนกว่านะครับ (ยังไม่คิดส่วน H/C) นะครับ แต่ด้วยการแนะนำหลายๆอย่างจากสมาชิกในเพจ เลยคิดว่าจะถยอยปิด ถ้าบริษัทไหนเสนอ H/C ให้เยอะก็จะปิดบริษัทนั้นก่อน เพราะยังไงผมเองต้องเก็บบางส่วนไว้รักษาตัวเองก่อนด้วยนะครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102265 โดย jheejhee123
ตอนนี้ได้ข้อเสนอจากทางยูเมะมาจากยอดก่อนหยุดที่ 27,000 ณ วันนี้ 31,512.47 บาท
ปิดจบที่ 14,000 บาท สามารถผ่อนได้ 6 งวด แต่ยังไม่ได้ยืนยันกะต่อรองตอนเที่ยงอีกหน่อย
แล้วรอขอเอกสาร H/C

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102292 โดย padungkij

jheejhee123 เขียน: ตอนนี้ได้ข้อเสนอจากทางยูเมะมาจากยอดก่อนหยุดที่ 27,000 ณ วันนี้ 31,512.47 บาท
ปิดจบที่ 14,000 บาท สามารถผ่อนได้ 6 งวด แต่ยังไม่ได้ยืนยันกะต่อรองตอนเที่ยงอีกหน่อย
แล้วรอขอเอกสาร H/C

ลองต่อดูครับ ของผมเบ็ดเสร็จตอนนี้ประมาณ 5 หมื่นกว่า เขาลดให้ 17,000 บาท แต่งวดแรกให้จ่าย 7,000 บาท ตอนนี้รอเอกสารทางยูเมะส่งมาอยู่ครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102296 โดย jheejhee123

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102299 โดย bumbump
ผมเริ่มเดือนแรกกับหนี้ เกือบ 4 ล้าน เป็นกำลังใจให้ครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102317 โดย padungkij

jheejhee123 เขียน: ตอบตกลงไปแล้วค่ะ ผ่อน 6 เดือน

ได้รับเอกสารแล้วใช่ไหมครับ ของผมตอนนี้รอเอกสารอยู่ ด้วยหลายๆอย่าง ทางอีซีบายเลยไม่ได้ระบุว่าจะปิดกี่เดือน คงเพราะว่าผมป่วยเป็นมะเร็งด้วยละมั้งครับ เลยผ่อนผันให้ แต่หลักๆ ผมคงจะปิดไปเลยครับ แต่ตอนนี้รอเอกสารอยู่

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102318 โดย padungkij

bumbump เขียน: ผมเริ่มเดือนแรกกับหนี้ เกือบ 4 ล้าน เป็นกำลังใจให้ครับ

สู้ๆ ครับ ผมเองก็ป่วยเป็นทั้งมะเร็ง และกระดูกสันหลังเคลื่อน ก็อยู่สู้ๆ เพื่อรอ H/C นะครับ ^^

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102321 โดย bumbump

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102453 โดย padungkij
อัพเดทข้อมูลครับ

วันนี้ 13 พ.ค. 61 วันอาทิตย์เจ้าหน้าที่ขยันจังครับ เอาหมาย
ศาลมาให้ที่บ้านญาติที่เรามีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้าน เป็นของ
กรุงไทยครับ เป็นหนี้บัตรเครดิต 40,000 บาท บัตรกดเงินสด
40,000 บาท รวมดอกเบี้ยด้วย เป็นหนี้รวม 98,427.74 บาท
ก็นัดขึ้นศาลวันที่ 4 มิ.ย. 61 นี้ (ยังไม่ครบปี) ก็อย่างที่แจ้ง
ให้ทราบว่าทางกรุงไทย ไม่มีส่วนลดใดๆให้ทั้งสิ้น คือครั้ง
สุดท้ายที่เสนอมาคือให้เราจ่ายเดือนละ 7,600 บาทต่อเดือน
ซึ่งทางเราก็ชี้แจ้งไปหมดแล้วว่า
1.ตกงานไม่มีรายได้
2.ป่วยเป็นมะเร็ง
3.กระดูกสันหลังเคลื่อนทับเส้นประสาท ทำให้ขาขวาใช้งาน
ไม่ได้

หลักๆ เขาให้เข้าไปเจรจาก่อนครับ เห็นบอกว่าไม่ต้องไปบังลังค์ ฮืมมม อันนี้เข้าใจได้ ก็เดี๋ยวได้ความว่าไงจะมาแจ้งให้
ทราบกันอีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102463 โดย Badman
เงื่อนไขตอนนี้ของ KTC ผ่อนได้ 12 งวด ดอกเบี้ยลดลงมาไม่เกิน 15% ไม่ลดเงินต้น
คนที่น่าปวดหัวน่าจะเป็นเจ้าหนี้มากกว่า

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102473 โดย padungkij

Badman เขียน: เงื่อนไขตอนนี้ของ KTC ผ่อนได้ 12 งวด ดอกเบี้ยลดลงมาไม่เกิน 15% ไม่ลดเงินต้น
คนที่น่าปวดหัวน่าจะเป็นเจ้าหนี้มากกว่า

ก็ไม่รู้จะไกล่เกลี่ยยังไงครับ ผมตกงานไม่มีรายได้ ไม่มีทรัพย์สิน แถมป่วยอีก เลยไม่รู้จะต่อลองยังไง ก็คงให้ศาลพิจารณาไปนะครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102537 โดย padungkij
สอบถามหาความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ

เดี๋ยววันที่ 4 มิ.ย. 61 นี้จะขึ้นศาลของกรุงไทยแล้ว ซึ่งไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้น ให้จ่าย 4,327 บาท/เดือน 24 งวด คือผมอยากทราบว่า การชำระหนี้เราต้องจ่ายตามลำดับการเป็นหนี้หรือเปล่า หรือแล้วแต่ศาลจะพิจารณาครับ คือของบริษัทกรุงไทย ผมเป็นหนี้รายที่ 4 ซึ่งรายที่ 1 2 3 ยังไม่ได้ส่งหมายศาลมา และได้รับส่วนลดมากกว่าบริษัทที่ 4 (กรุงไทย) คืออยากรู้ว่าถ้าจำเป็นต้องหาเงินมาจ่ายบริษัทที่ 4 จริงๆ แล้วผมจะโดนบริษัทที่ 1 2 3 ฟ้องไหมครับ ประมาณว่ามีจ่ายให้บริษัทที่ 4 ก่อน แล้วบริษัทที่ 1 2 3 ถึงไม่จ่ายอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102538 โดย Badman
ถ้า รายที่ 4 ฟ้อง เจ้าหนี้รายที่ 1 2 3 ฟ้องคุณแน่นอน สุดท้ายก็ต้องจ่ายอยู่ดีครับ ถ้าไม่จ่ายรายที่เหลือก็บังคับคดีคุณได้ครับ

ส่วนหนึ่งขึ้นอยู่กับความสำคัญที่ให้น้ำหนักมากกว่าครับ ถ้าใครฟ้องก่อนแล้วมีเงื่อนไขที่รับได้ ให้ส่วนลดได้มากกว่า ก็อาจจะจ่ายเจ้าหนี้รายที่ให้ข้อเสนอดีที่สุดก่อนได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.747 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena