ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับมีหนี้สินเชื่อหลายธนาคาร อยากกู้เงินสัก 4 แสนมารวบยอดหนี้เป็นก้อนเดี

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96440 โดย bigkaneyo
ผมมีหนี้สินเชื่อบุคคลอยู่ 5 ธนาคาร แบ่งเป็นผ่อนเดือนละ 4000 บาท 3 ธนาคาร และ 2500 อีก 2 ธนาคาร และยังมีค่าหออีก 4500 รายได้ต่อเดือน 28000 ตอนนี้เข็ดเลยครับอยากจะหาเงินสักก้อนใหญ่ๆมาโปะเพื่อทำให้หายใจสะดวกขึ้น เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าเป็นความคิดที่ดีไหม และ มีวิธีไหนที่จะสามารถทำได้บ้างครับ หรือพี่ๆมีวิธีการแนะนำทางออกที่ดีกว่านี้ให้ยอดผ่อนต่อเดือนน้อยลงก็แนะนำผมได้เลยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96446 โดย jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96449 โดย bigkaneyo
ครับผม ขอบคุณครับ ผมพึ่งเข้าไปอ่านมา ถ้าจะเลือกข้อ 3 จะมีวิธีไหนบ้างครับพี่ ที่จะกู้ได้จำนวนที่ปิดยอด 4 แสนได้หมดครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96450 โดย jackTs

bigkaneyo เขียน: ถ้าจะเลือกข้อ 3 จะมีวิธีไหนบ้างครับพี่ ที่จะกู้ได้จำนวนที่ปิดยอด 4 แสนได้หมดครับ

จะปิดหนี้เพื้อกู้ซื้อบ้านต่อ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44194&Itemid=64#83161

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96512 โดย bigkaneyo

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.375 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena