โดนอายัดเงินเดือน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96509 โดย Klphn
คือผมโดนอายัดเงินเดือน เดือนละ 6,000 บาท
ยอดหนี้ประมาณ 65,000 บาท ของธนาคารซิติแบงค์
ปรากฎว่าส่งเงินไปครบ 12 เดือนแล้ว เลยโทรไปกรมบังคับคดี
ปรากฎว่า ยอดหนี้คงค้างยังเหลือประมาณ 3หมื่นกว่าบาท แต่ยังไม่ได้นำเงินเข้าให้อีก 2 เดือน
สรุปว่าที่จ่ายมา 10 เดือน(ไม่รวมอีก 2 เดือนที่ยังไม่เข้าให้) เป็นเงิน 60,000 บาทนั้นเข้าธนาคาร ซิติแบงค์แค่ 3 หมื่นกว่าบาทเหรอครับ แล้วที่เหลือหายไปไหนละครับ ผมมีใบเสร็จนำส่งทุกเดือน แต่ทำไมไม่มีรายละเอียดว่าต้องส่งเดือนละ 6,000 บาท หรือ 30% ของเงินเดือนเป็นจำนวนกี่เดือนถึงจะหมดหนี้ล่ะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96514 โดย jackTs
.
ยอดหนี้จำนวนเต็มที่ลูกหนี้จะต้องจ่ายก็คือ ยอดหนี้ตัวเลขสูงสุดของคำพิพากษา + ดอกเบี้ยย้อนหลังไปจนถึงวันที่ฟ้อง + ดอกเบี้ยร้อยละ xx ต่อปี เดินตามตูดไปเรื่อยๆ + ค่าฤชาธรรมเนียมศาล + ค่าทนายโจทก์

เรื่องแบบนี้ผมเคยตอบอธิบายมาเยอะแล้ว ลองไปอ่านดูเอาเองละกัน

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

การอายัดเงินเดือนทำไมไม่แจ้งว่าหักกี่งวดถึงจะหมดหนี้จะได้รู้ยอดที่แท้จริงจะได้วางแผนก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42775&Itemid=64#67779

กรมบังคดีหักเงินเกินแล้วเราต้องทำไงถึงให้เลิกอายัดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44056&Itemid=64#81152

โดนอายัดเงินเดือนมา7เดือนแล้วครับอยากทราบขั้นตอนการยกเลิกการหักเงินเดือนเมื่อหักครบแล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44195&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96515 โดย Klphn
ขอโทษครับ พอดีผมพึ่งมาใหม่เลยหาหัวข้อไม่เจอครับ
ขอบพระคุณสำหรับลิ้งค์ข้อมูลมากๆนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena