ยังไม่มีเงินจ่ายหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด ทำไงดีคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96517 โดย prettynoi_2006
ขอสอบถามหน่อยนะคะ คือตอนนี้หนูเป็นหนี้บัตรกดเงินสดและบัตรเครดิต ทั้งหมดตอนนี้ 3 ใบ รายละเอียดดังนี้
1.เฟิร์สช้อย เป็นทั้งบัตรเครดิตและเงินสด ยอดประมาณ 70,000 ค้างชำระ 3 งวด
2.อิออน เป็นบัตรกดเงินสด 50,000 ค้างชำระ 1 งวด
3.ซิตี้แบงค์ 50,000 ค้างชำระ 2 งวด
ต้องทำไงดีคะ เนื่องจากเงินเดือนไม่พอกับรายจ่าย และค้างค่าโทรศัพท์ ทำให้โดยตัดสัญญาณ ไม่สามารถโทรเข้าและโทรออก จึงไม่ได้รับสายเจ้าหนี้ และตอนนี้ใช้ซิมแบบเติมเงินเอา หนูต้องแจ้งเบอร์ใหม่กับเจ้าหนี้ไหมคะ หนูจะจ่ายไม่จ่ายข้อที่ 1(ตอนนี้ได้รับจดหมายทวงนี่มาแล้ว เขาแจ้งว่าให้จ่ายเงิน ไม่เช่นนั้นจะทำการยกเลิกสัญญาและเพื่อเป็นการรักษาประวัติทางการเงิน) แต่หนูจะจ่ายแค่ ข้อ 2 กับ 3 แบบจ่ายขึ้นต่ำ จะดีไหมคะ หรือต้องทำยังไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ หนูเครียดมากเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96524 โดย jinnyja
ก่อนอื่นอ่านตามนี้ก่อนเลยนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.324 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena