เริ่มหยุดจ่าย TMB เดือนแรก 09/2017

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96535 โดย Niwat.C
สวัสดีครับ ผมอายุ 27 ปี เงินเดือน 27,000 บาท

หนี้สินเชื่อส่วนบุคคล TMB ประมาณ 120,000 บาท
หนี้สินเชื่อส่วนบุคคล SCB ประมาณ 70,000 บาท
บัตรเครดิตร First Choice ประมาณ 60,000 บาท

ค่าใช้จ่าย
ผ่อนรถ 10,400 บาท
ค่าห้อง 4,300 บาท
BTS 1,400 บาท
โทรศัพท์ 500 บาท
ค่างวด TMB 3,640 บาท
ค่างวด SCB 2,410 บาท
ค่างวด First Choice 5,200 บาท แล้วก็กดมาใช้ประจำวัน

ผมจำเป็นต้องหยุดจ่าย TMB เพราะไม่มีธุรกรรมการเงินไรแล้ว
ส่วน SCB ไม่กล้ายุ่ง เพราะเงินเดือนเข้า SCB
ส่วน First Choice ยังสามารถเอาเงินหมุนเวียนได้

อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ
ปล.มีการซ่อมรถ และย้ายที่ทำงานใหม่ เงินเลยไม่คงที่ และไม่อยากเสียดอกอันโหดร้ายต่อไปแล้ว อยู่โซนบางนาครับนา ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96961 โดย Niwat.C
TMB โทรมาระหวางทำงาน ปมบอกยังไม่สะดวกคุยครับ แล้วก็วางสายหายไปอย่างไร้ร่องรอย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98249 โดย Niwat.C
หยุดจ่าย 3 เดือนแล้วครับ TMB ยังเงียบอยู่เลย แบบนี้น่ากลัวมั้ยครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98700 โดย tongsamit
ของผมหยุดจ่ายไปหนึ่งเดือน ยังเงียบอยู่เช่นกันครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98944 โดย winwin321
เงียบเหมือนกันค่ะเพิ่งรอบบิลแรกโทรมาครั้งเดียว รอฟังทีเอ็มบีเหมือนกันว่าจะยังไง ส่วนลดเป็นยังไงบ้าง ฟ้องเร็วหรือป่าว แชร์กันบ้างนะคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98949 โดย thakorn.r
รายได้และอายุพอๆ กับผมเลย
เอาใจช่วยนะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98970 โดย kluaylso
สุ้ๆค้ะ สุ้ไปด้วยกัน เราก้อมี ทหารไทย 101,000 ฿ 2รอยบิลละคร้า

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98978 โดย winwin321
รอฟังข่าวขากTMBเหมือนกันค่ะเพิ่งหยุดเดือน 11

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99015 โดย AlexanderErk
TMB นี่ หายไปนาน กลับมาอีกที ดอกเยอะมากๆ เยอะสุดๆ จำได้ว่า ผมหยุดจ่าย TMB พร้อมๆกับ สินเชื่อเทสโก้ ต้อนนั้น ยอดหนี้ อย่างละ 7 หมื่น ผ่านไปปีหนึ่ง ศาลตัดสินไปแล้ว เทสโก้ไปที่ 8 หมื่น TMB ซัดไปที่แสนกว่าๆ ส่วนลดก็ไม่มี ผมเลยบอกว่างั้นก็ค่ายแค่ดอกเบี้ยขั้นต่ำไปก่อนเรื่อยๆ ทางเค้าก็บอกว่า เรื่องของคุณค่ะ ผมก็เลยบอกกลับไป ใช่ครับ เรื่องของผม ทางนั้นเลยวางสายไป ส่วนลดเยอะๆสะใจๆคือ ยูเมะ แต่ต้องอดทนและรอๆๆๆๆ จากสี่หมื่น เหลือ หมื่นนิดๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99017 โดย kluaylso
TMB นี่ หายไปนาน กลับมาอีกที ดอกเยอะมากๆ เยอะสุดๆ จำได้ว่า ผมหยุดจ่าย TMB พร้อมๆกับ สินเชื่อเทสโก้ ต้อนนั้น ยอดหนี้ อย่างละ 7 หมื่น ผ่านไปปีหนึ่ง ศาลตัดสินไปแล้ว เทสโก้ไปที่ 8 หมื่น TMB ซัดไปที่แสนกว่าๆ ส่วนลดก็ไม่มี ผมเลยบอกว่างั้นก็ค่ายแค่ดอกเบี้ยขั้นต่ำไปก่อนเรื่อยๆ ทางเค้าก็บอกว่า เรื่องของคุณค่ะ ผมก็เลยบอกกลับไป ใช่ครับ เรื่องของผม ทางนั้นเลยวางสายไป ส่วนลดเยอะๆสะใจๆคือ ยูเมะ แต่ต้องอดทนและรอๆๆๆๆ จากสี่หมื่น เหลือ หมื่น

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99018 โดย kluaylso
งง พิมแล้วข้อความไม่ขึ้น แฮะๆๆๆ
สอบถาม tmb คะ
ค้างกี่เดือนคะ
เค้ามีส่วนลดไหมคะ หรือฟ้องศาลอย่างเดียว

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99124 โดย AlexanderErk
หยุดจ่าย ปีกว่าๆครับ
ตอนนั้นไม่มีงาน ส่วนลดมีครับ แต่ไม่เยอะ ก่อนฟ้อง จากยอดผม 8 หมื่นกว่า ลดให้เหลือ 6 หมื่น จ่ายก้อนเดียวด้วย ตอนไปศาล ศาลก็ลำเอียงตัดสินโหดไปหน่อย ไม่เหมือนคดีเทสโก้ อันนั้นตัดดอกที่เกินมา แล้นับใหม่ แต่ของทหารไทย นอกจากจะไม่ตัดดอกเก่า ยังนับดอกใหม่ที่ 15% ของเทสโก้ ได้ดอก 12% ตัดดอกเก่า แต่ก็นะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน ลองคุยกะเค้าก่อน

kluaylso เขียน: งง พิมแล้วข้อความไม่ขึ้น แฮะๆๆๆ
สอบถาม tmb คะ
ค้างกี่เดือนคะ
เค้ามีส่วนลดไหมคะ หรือฟ้องศาลอย่างเดียว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99478 โดย temtem
TMBเราหยุดไปประมาณ10เดือนแล้วค่ะ ออกสนง นอกตั้งแต่เดือนที่4ได้
ล่าสุดมีเบอร์โทรมาชื่อญาดา ไม่ได้ขึ้นชื่อบ. แต่ติดงานเลยไม่ได้คุย และยังไม่ได้คุยอีกเลยค่ะ
ยอดเราตอนหยุดประมาณ6หมื่นได้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.479 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena