สักตั้งกับหนีบัตรเคดิต

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96750 โดย padungkij
เจอ Umay+ เหมือนกันครับ ขาดจ่ายไป 1 งวด กำลังจะ 2 งวด โทรมา เช้า บ่าย เย็น ทุ่มครึ่ง แถมให้การบ้านมาอีก ให้ไปหาเงินวิธีไหนก็ได้ ให้มีจ่าย 1,100 บาท ก่อน 17 ก.ย. 60 นี้ :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96759 โดย takaru
ยูเม ขนาดบอกไม่มีเงิน ก็ยังบอกว่า ต้องหาวิธีหาเงินมาจ่ายให้ได้
ร่ายยาวๆๆๆๆ บลาๆๆ แล้วก็มีจบด้วย กรุณาจ่ายด้วยนะคะ จะได้ไม่ไม่เป็นภาระ จ่าย 2 งวด
ขอบคุณคะ มีอะไรถามไหมคะ ขอบคุณคะ (ประโยคซ้ำๆของยูเม)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96796 โดย takaru
อัพเดต 12/9/60
ยูเม ยังโทรมาบอกให้จ่ายขั้นต่ำราคาพิเศษ
city โทรมาวันนี้วันแรก
scb ก็โทรมาตามวันนี้วันแรก

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96850 โดย takaru
อัพเดต 13/9/60
ยูเม โทรมาเช้า เที่ยง เย็น แต่โทรน้อยลง จาก 7-8 สายต่อวัน เหลือ 4-5 สายต่อวัน
แต่ก็ยังไปให้จ่ายขั้นต่ำพิเศษอยุ่ เราถามถึงส่วนลดเพื่อปิดบัตร พนักงานบอกไม่มี มีแต่ต้องจ่ายเต็มเงินต้น พร้อมดอกเบี้ย เลยบอกไม่มีคับ จากนั้นก็ว่า รบกวนจ่ายขั้นต่ำให้บริษัทเราด้วยคะ กรุณาเห็นใจทางเราด้วย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96869 โดย takaru
อัพเดต 14/9/60
ยูเม โทรมาตามยอดชำระขั้นต่ำ
i เราบอกว่าไม่มี
u คุณรออะไรอยู่ค่ะ เราตามยอดชำระขั้นต่ำมา 10 กว่าวันแล้วนะคะ
i ก็ว่ายังไม่เงินคับ
u คุณต้องจัดการตัวคุณเองคะ เพื่อหาเงินมาชำระเงินให้เรา
i คับ จะพยายาม
u แล้วไม่ทราบว่าคุณจะจ่ายวันไหนคะ ดิฉันจะได้บันทึกข้อมูลไว้คะ กำหนดวันมาเลยคะ
i แล้วผมจะรู้ได้งัยคับ ว่าผมมีเงินวันไหน
u คุณต้องกำหนดวันมาเลยคะ เราจะได้ไม่ต้องโทรตาม
i ไม่เป็นคับ โทรมาตามได้เลยคับ เพราะผมไม่ได้หนี้
u คะได้คะ มีอะไรสอบถามเพิ่มไหมคะ ขอบคุณคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96907 โดย takaru
อัพเดต 15/9/60
วันนี้ได้รับจดหมายท้วงหนี้ของยูเมแล้วคับ ว่าเราผิดนัดชำระ ให้ไปจ่ายด้วย
ทางโทรศัพท์ก็ยังทวงเหมือนเดิมคับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97114 โดย takaru
อัพเดต 24/9/60
ยูเม โทรมาให้จ่ายขึ้นต่ำราคาพิเศษเหมือนเดิม
city ก็โทรตามยอด สัปดาห์ละ 1 ครั้งได่
scb โทรมาแล้ว บอกให้จ่ายขั้นต่ำ เราบอกว่าค่อยไปจ่าย เขาเลยคับงันค่อยมาตามให้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97126 โดย ฟ้าใส
รบรากันต่อไปทั้งอิออนทั้งยูเมะค่ะ. เหนื่อยแต่ก็สู้ค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97129 โดย Amonthep
ศึกหนี้นี้ใหญ่หลวงนัก555สู้ๆครับเดินไปด้วยกันอดทนอดออมมีเมื่อไหรปิดเมื่อนั้น

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97141 โดย takaru
อัพเดต 25/9/60
ยูเม โทรเข้าที่ทำงาน(สำนักงานใหญ่)แล้วคับ มันบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ พอรู้พรื่องจัดการเลยจร่ะ ขอเบอร์ที่มันโทรเข้าที่ทำงาน โทรไปหายูเมเลย
u สวัสดีคะ ดิฉัน....คอลเซ็นเตอร์อี่ซี่บายรับสายคะ
i คับ ขอสายคนที่โทรเข้าสำนักงาน....หน่อยคับ
u สักครู่คะ เดี๋ยวโอนสายให้คะ (มันว่านี้เบอร์คอลเซ็นเตอร์) 2 นาทีกว่าแล้วไม่มีรับสายต่อ เราเลยวาง

หลังจากนั้นโทรใหม่ ครั้งที่2 ไม่ติดคับ มันโอนสาย
โทรใหม่ครั้งที่ 3
u สวัสดีคะ ดิฉัน....อี่ซี่บายคะ ไม่ทราบว่าใครพูดคะ (ไม่ใช่คนเดิมที่โทรตอนแรก แต่เราโทรหามันเบอร์เดิม
i เราก็บอกชื่อไป จากนั้นมันว่า สักครู่คะ เดี๋ยวโอนสายให้
u ผู้ชายรับ สวัสดีคับ ผม.......
i ชื่ออะไรนะคับ นามสกุลอะไร
u ขื่อ.......
i เมือกี้คุณหราคับที่โทรเข้าที่ทำงาน
u ป่าวคับ ผมไม่ได้โทร
i งันขอสายคนที่โทรเข้าที่ทำงานหน่อยคับ
u ผมไม่ทราบคับ มีการโทรเข้าที่ทำงานแล้วหราคับ
i ใช่ โทรเมื่อกี้นิ
u ผมไม่ทราบว่าใครโทร
i จัดชุดใหญ่เลยจร่ะ
u คับ เดี่ยวผมจะลบเบอร์ในระบบให้
i ทำไมไม่โทรเข้ามือถือ
u ในระบบเขียนว่า โดนตัดสาย (ทั้งๆที่มันไม่โทรที)
i ผมแจ้งพนักงาน ผญ คนนึงไปแล้ว ว่ามีอะไรให้โทรเข้ามือถือผม โดยตรง ไม่ต้องโทรเข้าที่ทำงาน
u ในระบบไม่ได้มีการบันทึกไว้นะคับ
i งันก็บันทึกไว้เลยคับ ถ้ายังมีโทรมาอีกผมจะโทรมาจัดการคุณ
u คับ ได้คับ ผมจะลบเบอร์ในระบบให้
i ถ้ามีการโทรมาอีก ผมจะไม่คุยอะไรกับอี่ซี่ จำไว้
u บลาาาา
i จบนะคับ เอาตามที่แจ้งไว้ แล้วเราก็วางสาย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97146 โดย ฟ้าใส
ของเราเจอตั้งแต่ครั้งแรกทีาโทรทวงเลยค่ะ โทรเข้าที่ทำงานตลอด บอกว่าให้โทรเข้ามือถือ แต่ยูยังโทรเข้าที่ทำงานอยู่ดี จนน้องที่ทำงานเราเริ่มเบื่อแล้วค่ะ ยูบอกว่าติดตาอเราไม่ได้ แต่เวลาที่ยูโทรมาเรารับสายไม่ได้เพราะเวลาทำงานเขาไม่ให้ใช้ทอสับน่าเบื่อสุดๆค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97148 โดย takaru
รอดูต่อไปว่า ยังจะโทรที่ทำงานอีกไหม

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97179 โดย ฟ้าใส
อิออนจากacs สิคะหนักกว่ายูเมะอีก น่าเบื่อสุดๆค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97184 โดย takaru
อัพเดต 25/9/60 หลังจากที่จัดไป 1 ชุด
วันนี้ยูเม หายไปทั้งวันเลยคับ ไม่โทรมาสักสาย รอดูพรุ้งนี้ต่อไปว่า จะเป็นอย่างไร

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97233 โดย takaru
อัพเดต 27/9/60
วันนี้ยูเม หายเงียบไปวันที่ 2 หลังจากโดนจัดไปชุดใหญ่ 1 ชุด
city เรื่มโทรมาตามเกือบทุกวันแล้ว แต่ยังคุยดี
scb โทรน้อย เน้นส่งข้อความมา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97309 โดย takaru
อัพเดต 29/9/60
ยูเม โทรมา 1 ครั้ง ให้จ่ายขั้นต่ำพิเศษ เราเลยบอกว่าอยากจะปิดยอดเลย
ยูเม เลยบแกว่า ต้องรอพนักงานโทรไปคะ อาจจะโชคดีโทรมาสิ้นเดือนนี้ หรือโทรสิ้นเดือนหน้า
ยูเม ก็พยายามให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ เราก็ยืนยันที่จะปิด

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97339 โดย Dept
สวัสดีค่ะ คุณ takaru อยากเริ่มหยุดจ่ายขั้นต่ำบ้างแล้วค่ะ เพราะจ่ายไป 3000 เปนดอกก้สองพันกว่าแล้ว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ของยูเมะพลัสเหมือนกันคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97349 โดย takaru
ตอบคุณ Dept
ของเรายอดตอนหยุด 91,000 ตอนนี้พุ่งไป 96,000 แล้ว (ปกติจ่ายขั้นต่ำ 2,800 ยูเมมเสนอจ่ายขั้นต่ำพิเศษ 2,300) แต่เราก็ปฏิเสษไป บอกไม่มีเงิน ตุลานี้เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วค้บ เราก็บอกว่าเราอยากปิดบัญชี แต่ยูเม บอกยังไม่มีนโยบายคะ ตอนนี้ให้จ่ายขั้นต่ำมาก่อน เราก็ยืนยันเหมือนเดินว่าไม่มี (ย้ำคุณ Dept นะคับ อย่าไปจ่ายขั้นต่ำ เก็บเงินรอไปปิดบัญชีทีเดียว ไม่ว่าอย่างไรก็ต้องห้ามจ่ายหยอดเด็ดขาด)

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97370 โดย Dept

takaru เขียน: ตอบคุณ Dept
ของเรายอดตอนหยุด 91,000 ตอนนี้พุ่งไป 96,000 แล้ว (ปกติจ่ายขั้นต่ำ 2,800 ยูเมมเสนอจ่ายขั้นต่ำพิเศษ 2,300) แต่เราก็ปฏิเสษไป บอกไม่มีเงิน ตุลานี้เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วค้บ เราก็บอกว่าเราอยากปิดบัญชี แต่ยูเม บอกยังไม่มีนโยบายคะ ตอนนี้ให้จ่ายขั้นต่ำมาก่อน เราก็ยืนยันเหมือนเดินว่าไม่มี (ย้ำคุณ Dept นะคับ อย่าไปจ่ายขั้นต่ำ เก็บเงินรอไปปิดบัญชีทีเดียว ไม่ว่าอย่างไรก็ต้องห้ามจ่ายหยอดเด็ดขาด)

ขอบคุณมากค่ะ คุณ takaru
Dept อยากจะรบกวนถามหน่อยค่ะ เหนบอกว่า ktc จะทวงเร็วสุดใช่มั้ยคะ ถ้าดิฉันจะกดเงินจากบัตรอื่นมาจ่ายของ ktc ให้หมดไปก่อนดีมั้ยคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97374 โดย takaru
ตอบDept
ใช่คับ ktc ท้วงเร็วสุด แล้วไม่ลดดงินต้น จะลดแต่ดอกเบี้ยให้อย่างเดียวคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.617 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena