ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

สอบถามสแตนดาร์ท ว่าเข้าทิสโก้ แล้วมีปัญหาอะไรไหมคะ 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #96605

• แตงกวา
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ แตงกวา
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
ตอนนี้กำาลังเข้าสู่ hair cut เพิ่งหยุดจ่าย standard charter ประมาณ 3 เดือน เพราะต้องเอาเงินไปจ่ายให้ค่าเทอม เราอยากปิดก่อนที่ standard จะเข้าทิสโก้ แต่เจ้าหน้าที่ลดให้แค่ 15% จากยอด 200,000 บาท

ทำไงดีคะ เงินเราไม่พอเลย เขาก็ไม่ยอมลดให้มากกว่านี้ กลัวว่าถ้าเราค้างอยู่ แล้วพอไปทิสโก้กลัวโดนฟ้อง หรือไม่ก็ทิสโก้ไม่ลดให้

ขอคะแนะนำด้วย ตอนนี้เราไม่มีเงินจะจ่ายเยอะ ขนาดนั้น hair cut เพิ่งปิดที่อื่น
ทิสโก้ เค้าเคี่ยวไหมคะ เรากังวลมากเลย ตอนนี้ครอบครัวต้องมาก่อน

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามสแตนดาร์ท ว่าเข้าทิสโก้ แล้วมีปัญหาอะไรไหมคะ 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #96607

• karn39
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ karn39
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 26
  • Thank you received: 5
เท่าที่ผมเข้าใจ ถ้าไม่ได้จ่ายเดินบัญชีให้เป็นปกติ สแตนดาร์ด ก็โอนหนี้ไปทิสโก้ไม่ได้นะครับ (เจ้าหน้าที่แจ้งผมอย่างนั้น) ผมค้างอยู่ 5 เดือน ช่วงนี้บี้ให้จ่ายน่าดูโทรทั้งวัน บอกไม่มี เค้าก็พูดเองเออเอง แล้วพรุ่งนี้ก็โทรมาใหม่ เพลีย
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.155 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 714 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • สุขอยู่ที่ใจ
  • siratirange

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :