ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

หากเรื่องดำเนินไปถึงบังคับคดี กังวลเรื่องสินสมรส 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #96707

• Hazel
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Hazel
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
สวัสดีค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายยูเมะมาถึงเดือนที่สองแล้วค่ะ เป็นหนี้มาประมาณสามปีจ่ายมาเรื่อยๆทั้งขั้นต่ำทั้งปิดยอดกดมาใหม่ สถานการณ์ตอนนี้ว่างงาน กำลังท้องจะคลอดเดือนธันวา ไม่มีรายได้ ในกรณีที่มีข้อเสนอแฮร์คัทมาก็อาจจะไม่มีจ่าย ที่กังวลคือ ถ้าหากถึงขั้นตอนที่ศาลตัดสินแล้วถึงบังคับคดี ผลจะเป็นอย่างไร

เพิ่งจดทะเบียนสมรสกับสามี เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาหลังจากตั้งท้อง ก่อนจดสามีซื้อบ้านซื้อรถ ไม่ได้ระบุตอนจดทะเบียนว่าเป็นสินส่วนตัวหรือสินสมรส ตัวดิฉันไม่มีทรัพย์สินอะไร กรมบังคับคดีสามารถยึดบ้านรถของสามีได้หรือไม่คะ
อีกเรื่องที่กังวลคือ ถ้าตอนท้องแก่ต้องไปศาล หรือหลังคลอดใหม่ๆควรทำอย่างไร ต้องไปศาลที่ กทมหรือเปล่าคะ

รบกวนขอความรู้และคำแนะนำด้วยค่ะ
ตอนนี้เครียดมาก จนปัญญาจริงๆ
แก้ไขล่าสุด: 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย Hazel.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หากเรื่องดำเนินไปถึงบังคับคดี กังวลเรื่องสินสมรส 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #96718

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 4992
  • Thank you received: 2279
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45347&Itemid=64#95414

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หากเรื่องดำเนินไปถึงบังคับคดี กังวลเรื่องสินสมรส 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #96726

• Hazel
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Hazel
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
รับทราบ แต่หาที่ลบไม่เจอ ต้องลบอันนี้มั้ยคะ
แก้ไขล่าสุด: 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย Hazel.
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.161 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 715 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • สุขอยู่ที่ใจ
  • siratirange

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :