ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #96835

• storydaisy
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ storydaisy
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 5
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ อยากขอคำปรึกษาครับ

เนื่องจากเป็นหนี้อยู่ 22000 ตั้งแต่ช่วงต้นปี2010โดยประมาณ ส่งบ้างไม่ส่งบ้างมาเรื่อยๆ

จนถึงปัจจุบัน 2017 ต้นไม่เคยลดเลย และ ดอกไม่ลดลง จนคิดว่าจะไม่จ่ายแล้ว และ ปัจจุบัน

ยอดรวมทั้งหมดเป็น 27000 ผมหยุดจ่ายและค้างค่างวดมา4รอบ เจ้าหน้าที่ส่ง

เอกสารมาทวงตลอด แต่เนื่องจากเราเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จึงโทรติดต่อผมไม่ได้ครับ ล่าสุด

มีจดหมายส่งมาว่าถ้าไม่ติดต่อกลับภายใน20วัน จะส่งเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนมาจัดการ

จึงอยากขอคำปรึกษาว่าใครเคยเจอเคสแบบผมบ้าง และ ควรต้องทำยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุด: 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา โดย storydaisy.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #96838

• Kigyakuza
  • รูปประจำตัวของ Kigyakuza
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 61
  • Thank you received: 12
ตามระบบเค้าแหละค่ะ ส่งต่อ outsorce สำนักงานกฏหมาย นู่นนี่นั่น คิดว่าร้อยละ 95 จะเป็นประมาณคุณนี่แหละค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #96839

• สิบตรี
ก็คือการเข้าระบบต่อไป จนถึงขั้นตอนทางกฎหมายใช่ไหมครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะส่งคนมาทวงหนี้หน้าบ้านอะไรแบบนั้นซะอีก ขอบคุณมากครับ

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #96841

• Kigyakuza
  • สิบโท
ใช่ค่ะ แต่ถ้าของบ.อิอ้วน เนี่ย ยังไม่ส่งข้างนอก เราก็โดนคนมาทวงถึงบ้านและที่ทำงานเลยค่ะ :sweat:

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #96845

• สิบตรี
Kigyakuza เขียน:
ใช่ค่ะ แต่ถ้าของบ.อิอ้วน เนี่ย ยังไม่ส่งข้างนอก เราก็โดนคนมาทวงถึงบ้านและที่ทำงานเลยค่ะ :sweat:

สู้ๆนะครับ ของผมปิดอีอ้อนไปนานมากแล้ว เคยจะกลับไปสมัครใหม่ เจ้าหน้าที่แจ้งบอกว่า โดนระงับสิทธ์10ปี ก็เลยคิดว่าดีเหมือนกัน -*-

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #96865

• ฟ้าใส
  • รูปประจำตัวของ ฟ้าใส
  • สิบโท
  • Thank you received: 1
อิออนจิกมาคาะตอนนี้พึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ อิออนส่งคนมาจริงๆเหรอค่ะ

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #96871

• Kigyakuza
  • สิบโท
ฟ้าใส เขียน:
อิออนจิกมาคาะตอนนี้พึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ อิออนส่งคนมาจริงๆเหรอค่ะ

ส่งมาจริงๆค่ะ :laughing:

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 2 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา #96878

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 4992
  • Thank you received: 2279
storydaisy เขียน:
[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนครับ

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
แก้ไขล่าสุด: 2 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา โดย นกกระจอกเทศ.

[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษั​ททวงหนี้เอกชนครับ 1 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #97006

• สิบตรี
ขอบคุณมากๆครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.183 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 711 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • สุขอยู่ที่ใจ
  • siratirange

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :