[ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96835 โดย storydaisy
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ อยากขอคำปรึกษาครับ

เนื่องจากเป็นหนี้อยู่ 22000 ตั้งแต่ช่วงต้นปี2010โดยประมาณ ส่งบ้างไม่ส่งบ้างมาเรื่อยๆ

จนถึงปัจจุบัน 2017 ต้นไม่เคยลดเลย และ ดอกไม่ลดลง จนคิดว่าจะไม่จ่ายแล้ว และ ปัจจุบัน

ยอดรวมทั้งหมดเป็น 27000 ผมหยุดจ่ายและค้างค่างวดมา4รอบ เจ้าหน้าที่ส่ง

เอกสารมาทวงตลอด แต่เนื่องจากเราเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จึงโทรติดต่อผมไม่ได้ครับ ล่าสุด

มีจดหมายส่งมาว่าถ้าไม่ติดต่อกลับภายใน20วัน จะส่งเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนมาจัดการ

จึงอยากขอคำปรึกษาว่าใครเคยเจอเคสแบบผมบ้าง และ ควรต้องทำยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96838 โดย Kigyakuza
ตามระบบเค้าแหละค่ะ ส่งต่อ outsorce สำนักงานกฏหมาย นู่นนี่นั่น คิดว่าร้อยละ 95 จะเป็นประมาณคุณนี่แหละค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96839 โดย storydaisy
ก็คือการเข้าระบบต่อไป จนถึงขั้นตอนทางกฎหมายใช่ไหมครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะส่งคนมาทวงหนี้หน้าบ้านอะไรแบบนั้นซะอีก ขอบคุณมากครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96841 โดย Kigyakuza
ใช่ค่ะ แต่ถ้าของบ.อิอ้วน เนี่ย ยังไม่ส่งข้างนอก เราก็โดนคนมาทวงถึงบ้านและที่ทำงานเลยค่ะ :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96845 โดย storydaisy

Kigyakuza เขียน: ใช่ค่ะ แต่ถ้าของบ.อิอ้วน เนี่ย ยังไม่ส่งข้างนอก เราก็โดนคนมาทวงถึงบ้านและที่ทำงานเลยค่ะ :sweat:

สู้ๆนะครับ ของผมปิดอีอ้อนไปนานมากแล้ว เคยจะกลับไปสมัครใหม่ เจ้าหน้าที่แจ้งบอกว่า โดนระงับสิทธ์10ปี ก็เลยคิดว่าดีเหมือนกัน -*-

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96865 โดย ฟ้าใส

Kigyakuza เขียน: ใช่ค่ะ แต่ถ้าของบ.อิอ้วน เนี่ย ยังไม่ส่งข้างนอก เราก็โดนคนมาทวงถึงบ้านและที่ทำงานเลยค่ะ :sweat:

อิออนจิกมาคาะตอนนี้พึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ อิออนส่งคนมาจริงๆเหรอค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96871 โดย Kigyakuza

ฟ้าใส เขียน:

อิออนจิกมาคาะตอนนี้พึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ อิออนส่งคนมาจริงๆเหรอค่ะ

ส่งมาจริงๆค่ะ :laughing:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96878 โดย jackTs

storydaisy เขียน: [ยูเมะพลัส]จะส่งเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนครับ

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97006 โดย storydaisy

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101360 โดย storydaisy
Replied by storydaisy on topic แจ้งให้ป
มีใครเคยเจอการติดต่อจากเจ้าหน้าที่แบบแปลกๆบ้างครับ เมื่อวาน(วันอังคาร) เจ้าหน้าที่ยูเมะ
โทรมาเพื่อยื่นข้อเสนอส่วนลดให้ 27000 เหลือ 8000 ซึ่งก็ตกลงกันเป็นที่เรียบร้อย

ทางเจ้าหน้าที่บอกจะส่ง Email สำเนาเอกสารการปิดยอดมาให้ และ แจ้งว่าพอชำระเสร็จ จะส่งเอกสารตัวจริงมาคู่กับเอกสารยืนยันว่าได้ชำระหนี้เรียบร้อยแล้ว

วันนี้(วันพุธ) เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าเดี๋ยวจะส่ง Email มาให้แล้วนะ พอได้แล้วให้ปชำระ ผมก็แย้งว่า
มันไม่แปลกหรอครับ ทีทางเจ้าหน้าที่ไม่ส่งเอกสารมา ส่งมาเป็นสำเนา(ถ่ายรูป)แล้วแนบใน Email มาด้วย ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าถ้าส่งเอกสารแบบ Ems มาจะไม่ทัน (วันนี้ วันพุธEmsใช้เวลา4วันจะไม่ถึงผู้รับหรือ??)

ผมจึงแจ้งไปว่า ยังไงก็ยืนยันจะเอาตัวเอกสารเป็นหลักฐานด้วย ไม่งั้นก็จะไม่รับข้อตกลง ทางเจ้าหน้าที่แสดงน้ำเสียงเหมือนไม่พอใจ และ แจ้งว่าจะลองส่ง Ems ดู ไม่รู้ว่าจะทันกำหนดที่คุณแจ้งชำระไหม
(ผมแจ้งว่าจะชำระวันที่31มีนา) ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101361 โดย storydaisy
Replied by storydaisy on topic แจ้งให้ป

อันนี้ตัว Email ที่ทางเจ้าหน้าที่ส่งมาครับ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101362 โดย teerasuk
Replied by teerasuk on topic แจ้งให้ป
ของยูเมะผมก้อได้ทางอีเมลครับ

บริษัททวงคนล่ะบริษัท จ่ายแล้วก็จบจริงนะครับ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101364 โดย storydaisy

teerasuk เขียน: ของยูเมะผมก้อได้ทางอีเมลครับ

บริษัททวงคนล่ะบริษัท จ่ายแล้วก็จบจริงนะครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกไม่ค่อยมั่นใจ เพราะไม่ได้เป็นตัวเอกสารผ่านจดหมาย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.532 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena