ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: ขอคำแนะนำค่ะ อยากจะหยุดหนี้บางอย่างและยังจ่ายบางอย่างเพื่อหาเงินมาปิดหนี้ค่ะ

ขอคำแนะนำค่ะ อยากจะหยุดหนี้บางอย่างและยังจ่​ายบางอย่างเพื่อหาเงินมาปิดหนี้​ค่ะ 1 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #96847

• Sirim
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Sirim
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้ค่ะ
ตอนนี้เป็นหนี
1.สินเชื่อธนาคารออมสิน ผ่อน 6 ปี ประมาณ 200000 บาท ( ชำระเดือนละ 4100 บาท ผ่อนตรงตามกำหนดและจะผ่อนต่อไปเพราะเกรงใจคนค้ำ)
2.บัตรกดเงินสดกรุงศรี ยอด 28000 บาท (ชำระขั้นตำ 1500 บาท หยุดส่ง 2 เดือน และจะหยุดส่ง)
3.บัครเครดิตกรุงศรีเฟิร์สช้อย ยอด 48000 บาท (ชำระชั้นต่ำ 3800 บาท หยุดส่ง 2 เดือน และจะหยุดส่ง)
4.บัตรกดเงินสดCity bank ยอด 16000 บาท (ชำระขั้นต่ำ 600 บาท ยังผ่อนปกติ )
5.สินเชื่อรถโตโยต้าลิชชิ่ง เหลืออีก 5 ปีนิดๆ (ชำระเดือนละ 9100 บาท ยังผ่อนปกติ )
6.ผ่อนรถมอไซค์ให้แม่ จบเดือน พ.ย. 60 (ชำระ เดือนละ 3100 บาท ยังผ่อนปกติ)
:No: :No: :No:

นอกจากหนี้เหล่านี้แล้วยังต้องส่งเงินให้แม่ใช้และน้องเรียนหนังสือตอนนี้ปวดหัวมากค่ะเงินไม่พอใช้พอจะมีรายได้เสริมบ้างแต่ก็หมุนเงินไม่ทัน แต่ก่อนรายได้ดีชำระสบายๆแต่ตอนนี้ขายอะไรก็ขายยาก

ปล.หนี้ที่เกิดขึ้นเหล่านี้คือหลังจากที่คุณตาเสียก็เริ่มสร้างหนี้เพื่อหาเงินส่งน้องเรียน ตอนนั้นยังคิดไม่เป็นนะคะ คิดว่าเงินได้มาง่ายๆมีก็ใช้ได้ แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ไม่สามารถแบกรับได้หมดจริงๆ

มีความฝันว่าอยากได้บ้านแต่รอน้องเรียนจบปีหน้าถึงกู้ร่วมกัน แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว เสียดาย!!!

จะขอคำแนะนำจากทุกท่านว่า
ถ้าจะหยุดจายรายการที่ 2,3,4 ไปก่อนได้มั้ยคะ

-ขอบคุณมากๆนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.146 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 784 บุคคลทั่วไป และ 7 สมาชิก ออนไลน์
  • siratirange
  • takaru
  • kasamol4472
  • Muzzy
  • naserdell
  • nladiez
  • One

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :