รบกวนขอคำปรึกษาด้วยค่ะ เป็นหนี้อยู่ 2 ธนาคาร

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97076 โดย nomoneynohoney
มีรายละเอียดคร่าวๆ ตามนี้ค่ะ

1. บัตรเครดิต SCB - หยุดจ่ายมาประมาณ 1 ปี ปัจจุบันนี้มียอดราวๆ สี่หมื่น และมีบัญชีเงินฝากกับ SCB ใช้เป็นบัญชีรับเงินเดือนด้วย

2. บัตรกดเงินสด FirstChoice - หยุดจ่ายเกิน 1 ปี ยอด ณ ตอนนี้ 26,000 ล่าสุดได้คุยกับเจ้าหน้าที่ทางโทรศัพท์ได้รับข้อเสนอให้จ่ายก้อนเดียว 9,500 ภายในสิ้นเดือนนี้ หรือแบ่งจ่าย 3 งวด ยอดรวม 13,300

ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ ว่าควรทำอย่างไร สำหรับ 2 กรณีนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97080 โดย nomoneynohoney
โทรไปคุยแล้วค่ะ สรุปว่าเป็นเจ้าหน้าที่จากกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เสนอลดหนี้ให้จาก 26,000 เป็น 9,500 ถ้าจ่ายก้อนเดียว ภายในสิ้นเดือนนี้

ข้อเสนอโอเคมั้ยคะ??

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97108 โดย nomoneynohoney
ในกรณีที่บัตรเครดิตถูกระงับถาวร ตั้งแต่เดือนเมษายน ตอนนี้ก็ 4-5 เดือนแล้วค่ะ แต่ยังมีดอกเบี้ยมาทุกๆ รอบบิล ยอดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลยค่ะ ขั้นตอนต่อไปควรทำอย่างไรคะ??

:vomit: :vomit: :vomit: :shy: :shy: :shy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.307 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena