ปรึกษาแนวทางหน่อยครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97121 โดย art
สวัสดีท่านสมาชิกทุกๆ ท่านครับ
ผมได้ก่อหนี้ที่อาจคิดว่า คาดการและวางแผนผิดไปเอง
คือการออกรถยนต์มาเพื่อค้าขาย แต่มาชะงักเพราะพิษเศรษฐกิจ + ช่วงกลางปีนี้สุขภาพไม่ค่อยดี
และงานประจำก็รายได้ลดลง
จึงทำให้หมุนเงินไม่ทัน เพราะภาระหนี้สินเพิ่มขึ้น
จากแค่หนี้ผ่อนบ้าน และกู้เงินมาต่อเติมบ้าน จึงทำให้รายได้ไม่เพียงพอ
สิ่งที่พอจะหมุนได้คือบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสดที่มี
แต่มาวันนึงก็เกิดเคำว่า " ชักหน้าไม่ถึงหลัง"
จึงมาถึงทางตันที่คิดไม่ออกว่าจะเดินหน้ายังไงดี

ผมขอปรึกษาแนวทางการปลดหนี้หน่อยครับ

แบบที่คิดไว้ มันเป็นแผนที่ดีไหม ??

1 หนี้สินเชื่อบุคคลของ UOB 3800 ต่อเดือน ส่งตรงตลอด
2 หนี้สินเชื่อบุคคลของ กรุงศรีฯ 4028 ต่อเดือน ส่งตรงตลอด
3 หนี้บัตรกดเงินสด เฟิร์สชอยส์ แพตตินั่ม 100,000 บาท
4 บัตรเครดิตของ กสิกรไทย / ทหารไทย / KTC รวมแล้ว 4 หมื่นกว่าบาท ( สองเดือนที่ผ่านมาส่งขั้นต่ำไป )

คำถาม
1 ผมมีทางที่จะคุยกับทางเฟิร์สชอยส์ ได้ไหมในการขอผ่อนชำระเป็นรายเดือน ประมาณ 2 ปี และขอดอกเบี้ยเรทเดียวกับสินเชื่อบุคคล พอจะมีทางทำได้ไหมครับ ??
2 บัตรเครดิต สามารถขอผ่อนชำระ แบบเดียวกันได้ไหมครับ ( 6 เดือนก็ยังดี )

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.286 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena