ถ้าโดนบังคับคดีจะถูกยึเเงินเดือนหรือยึดบ้านก่อน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97127 โดย nidanida
ตอนนี้โดนอิออนฟ้องไปแล้วรออยู่ว่าจะบังคับคดีตอนไหนแต่กลัว
ว่าบ้านที่กำลังผ่อนอยู่เป็นชื่อเราจะโดนยึดไหมตอนนี้ผ่อนมาสี่ปี
แต่ตอนนี้แฟนตกงานส่วนนี้บัตรต่างต่างก็โดนพี่สาวหลอก
ขอยืมไปใช้ไม่ได้เป็นหนี้ของตัวเองเลยตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงกลัวโดนยึดบ้านสงสารลูก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97153 โดย thanji

nidanida เขียน: ตอนนี้โดนอิออนฟ้องไปแล้วรออยู่ว่าจะบังคับคดีตอนไหนแต่กลัว
ว่าบ้านที่กำลังผ่อนอยู่เป็นชื่อเราจะโดนยึดไหมตอนนี้ผ่อนมาสี่ปี
แต่ตอนนี้แฟนตกงานส่วนนี้บัตรต่างต่างก็โดนพี่สาวหลอก
ขอยืมไปใช้ไม่ได้เป็นหนี้ของตัวเองเลยตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงกลัวโดนยึดบ้านสงสารลูก

สู้ สู้ นะคะ ไม่แน่ใจว่าเราเข้าใจถูกไหมนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ถ้าคุณไปศาล แล้วทำตามที่ศาลตัดสิน คือชำระตามที่ทางเจ้าหนี้เสนอมาหรือศาลตัดสินมา ก็จะไม่โดนบังคับคดีนะคะ คนที่โดนบังคับคดีคือไม่ไปศาล ดื้อแพ่ง ศาลตัดสินแล้วไม่ชำระ ถึงจะโดนบังคับคดี หักเงินเดือน อายัดทรัพย์สินนะคะ ลองอ่านกระทู้เยอะ ๆ นะคะ

o_) o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97162 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาเป็นกำลังใจให้สู้ๆเพื่อลูกคะ ทุกปัญหามีทางออก ค่อยๆแก้ไปนะคะ ดิฉันก็เป็นหนี้ล้านกว่าบาท สามีเสียชีวิตและเลี้ยงลูก2คนด้วย เคยคิดสั้น ยังงัยก็มาสู้ไปด้วยกันคะ เข้ามาศึกษาข้อมูลในเว๊ปต์นี้ จะมีทางออกให้เราเสมอคะ o_)

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97191 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena